1 cơ hội để bạn thể hiện tài năng

Ý tưởng thu tiền lệ phí không ổn vì mình đi mời họ hát cho mình chứ không mời đi chơi. Thứ 2 mình thu tiền vé chứ có làm từ thiện đâu mà bắt người ta đóng góp (mà làm từ thiện cũng còn phải bồi dưỡng chán). Tóm lại nếu thu tiền biểu diễn thì chắc chỉ làm được chương trình cây nhà lá vườn kiểu chào tuần mới thôi. (Gọi là cả lớp đóng góp làm 1 vụ vừa lấy tiếng vừa lấy vui)

Ý tưởng chơi nhạc đoán bài cũng không ổn vì đấy là hình thức vui chơi qui mô nhỏ trong 1 lớp thì ổn nhưng cả 1 sân trường thì không làm được.

Nếu biểu diễn thời trang thì sao nhỉ? Dân Ams biểu diễn suốt nếu CVA tổ chức 1 cái thì chắc cũng gây được sự tò mò của nhiều người chứ? Nếu làm được Miss CVA thì tốt quá nhưng anh dám chắc đến 99% là không tổ chức được đâu.

oneeyedMasamune

Ý tưởng thu tiền lệ phí không ổn vì mình đi mời họ hát cho mình chứ không mời đi chơi. Thứ 2 mình thu tiền vé chứ có làm từ thiện đâu mà bắt người ta đóng góp (mà làm từ thiện cũng còn phải bồi dưỡng chán). Tóm lại nếu thu tiền biểu diễn thì chắc chỉ làm được chương trình cây nhà lá vườn kiểu chào tuần mới thôi. (Gọi là cả lớp đóng góp làm 1 vụ vừa lấy tiếng vừa lấy vui)

Ý tưởng chơi nhạc đoán bài cũng không ổn vì đấy là hình thức vui chơi qui mô nhỏ trong 1 lớp thì ổn nhưng cả 1 sân trường thì không làm được.

Nếu biểu diễn thời trang thì sao nhỉ? Dân Ams biểu diễn suốt nếu CVA tổ chức 1 cái thì chắc cũng gây được sự tò mò của nhiều người chứ? Nếu làm được Miss CVA thì tốt quá nhưng anh dám chắc đến 99% là không tổ chức được đâu.
1)em vẫn nghĩ mình có thể thu lệ phí nếu đưa ra mức giá hợp lí....bằng chứng là cái dạ hội hồi cuối hè đấy....hay hội trường cũng thế.....nhg~ ng` biểu diễn có được xu teng nào đâu....thậm chí có tiết mục phải xùy ra rất nhiều $ để đi lo nhạc đệm live.....bét ra cũng vài trăm nghìn ý chứ:mad:) :mad:) ....bản chất là họ muốn thể hiện đấy chứ...thế thì thà nộp cùng 1 mức $ đi.....vì $ đó là để lo âm thanh ánh sáng mà=>về mặt chất lượng kỹ thuật sẽ đồng đều,vấn đề chỉ còn là fang thôi....còn tự xướng thì giá rẻ(em đã nói ở trang trước rồi) .....thậm chí,đối với các tiết mục tự sáng tác sẽ đc ưu đãi về lệ phí

2)anh nghĩ thế nào về phg án mở thầu chỗ bán hàng???em nghĩ là lớp nào máu bán hàng cũng sẽ nhảy vào thôi.....cái này cũng là thể hiện mà8-X 8-X

3)mình cũng có thể tổ chức biểu diễn sau đó cho mọi ng` bình chọn tiết mục xuất sắc nhất chẳng hạn....sau đó trao 1 giải thưởng gị đó vào cuối chương trình(tức là 1 cái music contest ý8-X 8-X )

4)em chưa hiểu tại sao mình ko thể chơi trò nghe nhạc đoán bài???:-? :-?
(làm ơn giải thik cụ tỉ)

5)ah,nếu tổ chức trình diễn thời trang thì em nghĩ mình có thể làm kiểu stuff
tự thiết kế theo 1 vài chủ đề nào đó(dạ hội,"nhí nhảnh"..v..v....)....cho nó đỡ tốn $$ ban tổ chức:-? :-?.....cụ thể là ai tham gia sẽ tự xướng(thiết kế, may...) rồi tự "phô" luôn.....hoặc nhờ ai đó "phô" hộ cũng đc .....

mà xin nhắc lại là tác giả của topic này reply đi chứ!!!!anh em đóng góp bao nhiêu idea thế này chẳng lẽ nói xong vứt đấy ah??!!khó thì phải động não đi chứ!!!

Ậy ậy thế này trò đoán bài không làm được vì người đông lộn xộn làm sao chỉ đích danh người muốn lên trả lời được. Nếu là hội trường có chỗ ngồi khác qui củ thì dễ. Đằng này người ta chen lấn xô đẩy để đoán bài dễ phát sinh nhiều vấn đề về an ninh, an toàn lắm. Mà an ninh, an toàn phải được đặt lên hàng đầu.

Còn vụ thu phí thì anh không dám chắc vì chưa thấy ai thử bao giờ cả. Nhưng có điều vừa thu vé vừa thu phí thì tiền chảy hết về 1 chỗ à. Thế thì mang tiếng chết. Điều tiếng thiên hạ là cái nhà trường ghét nhất cho nên không khả thi lắm. Hội trường mình k thu tiền vé thì tự túc là đúng. Cá nhân tập thể đứng ra tổ chức danh chính thì chưa có thế mà vụ tiền bạc đã nhập nhèm khó mà mời người ta biểu diễn lắm.

Mở thầu thì anh không chắc đâu. Kinh nghiệm quản lí thầu phức tạp phết đấy. Mời thầu rồi thì quản lí thầu mệt lắm.

BlackDragon

Active Member
anh có 1 số ý tưởng muốn đóng góp đây:

1)về khoản $$$:đây gần như là vấn đề lớn nhất zòi.....

a) anh nghĩ là mình có thể huy động từ những ng` th.gia biểu diễn dưới hình thức lệ phí....nghe ổn ko???....vì chung quy $ mà họ nộp cũng là để phục vụ cho màn biểu diễn của chính họ thôi,fải ko??.....nên quy định nhiều mức phí khác nhau, vd:nếu chơi cả ban nhạc thì 100k chẳng hạn.....hay tự sướng như ông Kế Tú thì 30k thôi......nếu đề ra mức phí hợp lý thì okay thôi....vì đây là cơ hội tương đối ngon mà,chắc cũng có nhiều ng` muốn biểu diễn......
(WARNING!!! trên đây là giá cả.....zí zụ đấy nhé!!)

.
Điên, thế này thì ma nó biểu diễn >:)

oneeyedMasamune

Ậy ậy thế này trò đoán bài không làm được vì người đông lộn xộn làm sao chỉ đích danh người muốn lên trả lời được. Nếu là hội trường có chỗ ngồi khác qui củ thì dễ. Đằng này người ta chen lấn xô đẩy để đoán bài dễ phát sinh nhiều vấn đề về an ninh, an toàn lắm. Mà an ninh, an toàn phải được đặt lên hàng đầu.

Còn vụ thu phí thì anh không dám chắc vì chưa thấy ai thử bao giờ cả. Nhưng có điều vừa thu vé vừa thu phí thì tiền chảy hết về 1 chỗ à. Thế thì mang tiếng chết. Điều tiếng thiên hạ là cái nhà trường ghét nhất cho nên không khả thi lắm. Hội trường mình k thu tiền vé thì tự túc là đúng. Cá nhân tập thể đứng ra tổ chức danh chính thì chưa có thế mà vụ tiền bạc đã nhập nhèm khó mà mời người ta biểu diễn lắm.

Mở thầu thì anh không chắc đâu. Kinh nghiệm quản lí thầu phức tạp phết đấy. Mời thầu rồi thì quản lí thầu mệt lắm.
uh huh,về cái trò chơi này thì đúng là khó làm thiệt.....nhg mờ có 1 vấn đề em phải jải thik ngay với anh là:8-X 8-X EM CHỈ ĐỀ XUẤT THU PHÍ THÔI CHỨ CÓ BẢO BÁN VÉ ĐÂU???8-X 8-X ....thậm chí em ủng hộ chuyện vào xem free.....nếu ko thì có ma nó đến xem(mô phỏng theo lời anh Phong BĐ)...

còn chuyện kwản lí thầu thì chắc phải nhờ đến các cựu chiến binh như mấy anh thôi....

em nghĩ là cách huy động vốn này mình có thể thử mà.....bởi vì mình sẽ huy đọng $ trước khi bắt tay vào tổ chức cho nên nếu ko có đủ $ thì mình có thể hủy mà....đâu có phải nợ nần gì ai đâu:-? :-? ....em nghĩ cái quan trọng là phải rõ ràng,công bằng & có ng` dẻo mỏ đi tuyên truyền....

LADY_A7

Member
anh có 1 số ý tưởng muốn đóng góp đây:

1)về khoản $$$:đây gần như là vấn đề lớn nhất zòi.....

a) anh nghĩ là mình có thể huy động từ những ng` th.gia biểu diễn dưới hình thức lệ phí....nghe ổn ko???....vì chung quy $ mà họ nộp cũng là để phục vụ cho màn biểu diễn của chính họ thôi,fải ko??.....nên quy định nhiều mức phí khác nhau, vd:nếu chơi cả ban nhạc thì 100k chẳng hạn.....hay tự sướng như ông Kế Tú thì 30k thôi......nếu đề ra mức phí hợp lý thì okay thôi....vì đây là cơ hội tương đối ngon mà,chắc cũng có nhiều ng` muốn biểu diễn......
(WARNING!!! trên đây là giá cả.....zí zụ đấy nhé!!)

b)nếu có cả bán hàng nữa thì mình mở thầu gian hàng,vẫn có thể kiếm đc đấy(có nghĩa là bán chỗ cho ng` khác bán hàng ý mà,understand???....nếu có lãi thì họ sẽ hưởng hết...mình chỉ bán CHỖ BÁN HÀNG thôi)

2)về nội dung biểu diễn:ko nhất thiết phải tự sáng tác, có thể cover, nhg phải thật sáng tạo(vd:cover "My Heart Will Go On" như Sum 41 & Blink 182 ý...heheheh)

3)về trò chơi:anh nghĩ ra trò đoán tên bài hát như sau:chơi 1 đoạn intro hoặc solo của bài hát rồi đoán(cụ thể là ai chơi & ai đoán thì em...tự xử nha)....chơi cái này cũng nên biến tấu đi cho khó đoán.....nếu tay nào chơi dở wá thì.....fạt....

GOOD LUCK, WOULD-BE STAR GIRL !!!

P/S:nếu đc thì em có thể giúp band The BLIZZ của anh làm 1 phát chào tuần mới vào tg trc Tết Âm lịch đc ko??....cho quen việc ý mà.....với lại bọn anh cũng cần ng` giúp xử lí các vấn đề khi biểu diễn....nói thật là show ở hội trg` bựa chuối kwá.....bọn anh muốn tự làm 1 show khác gỡ lại, để cho....đỡ quê....
Vâng em rất vui nếu được giúp các anh làm chào tuần mới :p
Nick của anh là gì vây ?__________?
Nick em là : lady_cat_206

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000