Ý kiến học sinh mới

Thanh Tùng

Member
Em năm nay mới vào trường mình , vào diễn đàn mò nổ cả mắt không tìm thấy góc để cho newbie bọn em hỏi han về trường.
Em định hỏi giải đá bóng trường thường được tổ chức dịp nào , mà tìm mãi không thấy box nào phù hợp , định vào CLUB Thể Thao thì toàn thấy bàn tán về các trận đấu.
Anh chị create thêm 1 mục cho newbie đi :p

unni_x

Active Member
Bé Tùng này :>> , trường CVA có rất nhìu hoạt động trong 1 năm học :D ,chưa tính đến các cuộc thi tìm hiểu do Thành Đoàn phát động. Nói chung là phong trào của CVA rất mạnh :)
Về giải bóng đá hàng năm thường được tổ chức vào khoảng tháng 3, sau nghỉ Tết, và đến ngày 26/3 thì tổ chức trận Chung kết. Mỗi đội có 7 người tham gia thi đấu( cái này các bé phải đăng ký với bí thư chi Đoàn ;) ), thi bốc thăm đấu loại trực tiếp, và chỉ dành cho 2 khối 10 và 11. Đá 2 khối riêng, và chỉ lấy 2 đội nhất nhì của K10 đá chéo với 2 đội nhất nhì của K11 để chọn ra Đội bóng mạnh nhất ;)
Vì là một môn thể thao phổ biến nên mỗi lớp phải tự đề ra 1 đội bóng của riêng mình, không được liên quân với các lớp khác :D
Nếu có tài năng, các bé sẽ được tham gia vào đội bóng của trường ( cái này phải liên lạc với thày Hoan dạy thể dục :) )

smooth

Member
Kinh, bé unni được lên chức chị rồi cơ đấy, oai ghê. Ngoài bóng đá nam, trường ta còn có giải bóng đá nữ, cũng diễn ra vào thời gian như trên. Nếu tập hợp đủ (hình như là) 4 đội thì sẽ tổ chức giải. À, còn giải bóng rổ nữa, i quan tâm thì cứ hỏi thêm mọi người.

ark

Active Member
Sao lại có vụ ko được liên quân với lớp khác :( thế thì cả cấp 3 lớp mình sẽ chẳng biết đến giải bóng đá :(

unni_x

Active Member
À quên, UnNi xin nhắc thêm với bé Tùng là năm ngoái, lớp A3 ( 03-06) vô địch bóng đá khối 10, mà theo truyền thống thì chúng nó không vô địch được 2 năm liền đâu :cool: , nên các bé chả cần quan tâm đến bọn A3 đâu :D
Các lớp có phong trào bóng đá mạnh là F, A1, D1, D2, D5 :cool: Các em nên đặc biệt chú ý đến 5 lớp này, toàn ứng cử viên sáng giá cho chúc vô địch năm nay cả đấy ;)

Thanh Tùng

Member
chà chà , vụ này nhớn đây
mà chị Hằng này , em cấp III rồi , làm ơn đừng gọi bé :( tự nhiên cứ thế nào ý
năm nay mọi người sẽ thấy D2 vô địch khối 10 như thế nào ( hì hì phải lạc quan chứ )
ark <--- chắc là học D3 ( cái lớp ít con trai nhứt ) , phải ko ạ ?
Mà em hỏi 1 chút , trường mình mọi năm có tham gia đá giải cúp Dimalh dành cho các trường cấp III ko ạ ?
Thông thường 1 năm chỉ có 1 giải bóng duy nhất , có năm nào đặc biệt tổ chức 2 lần ko ?
Nếu có tài năng, các bé sẽ được tham gia vào đội bóng của trường ( cái này phải liên lạc với thày Hoan dạy thể dục
có phải nếu như trong giải , thấy đá hay thì sẽ được gọi vào tuyển trường ? hay là cứ đăng ký rồi chọn dần ạ ?

unni_x

Active Member
cưng ơi :>> thế chị không gọi bé là bé nữa nhé, cưng đồng ý hông :>>
Trường mình không có tham gia cúp Dimalh thì phải ;)
Còn về việc tham gia tuyển của trường thì chị không rõ lém, cưng hỏi các anh lớp trên ý, chắc chắn các anh ý bít rõ rùi :D
Chúc lớp cưng năm nay vô địch nhé, cưng nên quan tâm nhìu đến lớp 11F và 11A1, còn A3 thì chả cần quan tâm đâu :D

ark

Active Member
To đầu lắm đấy mà đi gọi người ta là bé =)) bây h lại chuyển sang kưng =))

Sang năm cho phép liên quân đi X( d3 + d4 may ra đủ cả đội hình ... dự bị =)) kể ra thế cũng sướng, gần như chắc chắn vào .. Đội tuyển chính thức =))
Trường mình đi thi đá bóng toàn thấy thua là thua :(

rikku

Active Member
chán chuyện nhỉ ; chào ku admin forum trường cũ của anh :D
cva đá bóng kém lắm :p ko = bọn yên hòa đầu :(

Thanh Tùng

Member
;) cái điều anh nói sẽ phải thay đổi vì lý do rất đơn giản , năm nay đội bóng Chu Văn An sẽ mạnh hơn bao giờ hết , nó sẽ biến thành 1 cơn sóng cuốn đi lũ bán nước và lũ cướp ... cúp vô địch :p

unni_x

Active Member
Thanh Tùng said:
;) cái điều anh nói sẽ phải thay đổi vì lý do rất đơn giản , năm nay đội bóng Chu Văn An sẽ mạnh hơn bao giờ hết , nó sẽ biến thành 1 cơn sóng cuốn đi lũ bán nước và lũ cướp ... cúp vô địch :p
:D ôi, thằng bé đáng iu wa' :>>
Không biết bé nói thế là sẽ làm thế nào, nhưng chị cũng như mọi người iu thích bóng đá ở CVA đều rất hy vọng vào các bé 89 năm nay ;)

D

daiduongsautham

Guest
Hihi,vao day moi biet truong minh co giai bong da va lop em(10a1) duoc binh bau la doi bong manh,dang phai''de phong''!Em phai di thong bao tin nay cho bon con trai lop em moi duoc,chung no cung ham me da bong quen an quen ngu luon,cu he ranh roi la lai ru nhau di da bong.

unni_x

Active Member
ý, em daiduong ơi, các lớp có bóng đá mạnh là các lớp thuộc khối 11 cơ mà :D có phải khối 10 đâu, lớp nào mạnh là tùy thuộc vào lớp đó thui em à ;)

unni_x

Active Member
ý, trường mình có lớp C sao :D
-----------------
Bóng đá nam của A3 hiện giờ đang thiếu một nhân vật quan trọng là bạn Hùng, không biết đội tuyển sẽ thế nào :(

hieukhacle

Member
chắc là LQD cũ hả, hì hì, anh mày cũng học LQD nè,
To un: lớp 11 sao mày không nhắc đến lớp tao hả, năm nay không có ai giành được cúp của bon tao đâu, D1 MÀ, hahah.
To các em lớp 10: nói chung là đã đá bóng thì có 2 loại: đá hay và hay đá, 2 cái đó chưa chắc đã gắn với nhau đâu, vào năm các em phải đá giao hữu với các lớp nhiều vào, thế mới biết lớp nào đá hay, như bọn anh năm ngoái lịch bóng đá kín luôn, đá suốt ngày, toàn với lớp khác thôi, trong năm đá toàn thắng nhưng vào giải bị loại ngay vòng 2 bởi bọn A3 gà

fruit NHO

Active Member
nói chung là đã đá bóng thì có 2 loại: đá hay và hay đá, 2 cái đó chưa chắc đã gắn với nhau đâu, vào năm các em phải đá giao hữu với các lớp nhiều vào, thế mới biết lớp nào đá hay, như bọn anh năm ngoái lịch bóng đá kín luôn, đá suốt ngày, toàn với lớp khác thôi, trong năm đá toàn thắng nhưng vào giải bị loại ngay vòng 2 bởi bọn A3 gà
cứ khinh ng khác đi!bị ng ta loại mà còn...!!!thôi đi các em dừng có học tập gương lớp anh híu nhé!<nhưng mà cũng phải công nhận là lớp anh nè đá khá! :>> >
to un:bé hùng đá hay thế mà để tuột mất sang A2 !phí thật!năm ngoái mình đi xem a3 đá chỉ vì có bé hùng và thằng lam truờng<xem để còn về thuật lại cho ng iu nó>
nam nay ko biết đi cổ vũ lớp nào đây??nhớ năm ngoái mình cổ vũ 2 mang buồn cười quá!

Eros1982

Member
Chà bây h giải bóng đá trường mình phát triển quá. Cho cả liên quân nữa. Hồi tớ còn học cũng có giải nhưng không quy củ lắm. Dù sao cũng có chức á quân khối 11 năm 1998. Hay là hôm nào giao lưu bóng đá giữa CVA và cựu binh CVA đi. Vui phải biết đấy :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000