Xin các bạn hãy đọc và suy ngẫm...

trinhtung

Member
:: khạc khạc ::

vậy thử đọc và suy ngẫm mà xem ...
chúng ta đang viết cái khỉ gì trên này ...!!!

cái giới hạn câu bài hay gì gì đó, rất khó xác định ... đôi khi topic là 1 mà cuối cùng, sinh ra hàng loạt reply khác không hoàn toàn liên quan tới cái đó .. vậy ai xử lý điều này đây ???

ngay khi topic này sinh ra, coi như ta đang thực hiện hành vi câu bài, khạc khạc, nói vui thôi, chứ nên đơn giản một chút, forum ta càng nhiều bài viết, sẽ có càng nhiều thứ hay hơn, chả sao cả!!!

Câu bài đê ...!!!
:p

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
<!--QuoteBegin-xinhxinh_kieukieu+Mar 5 2004, 01:43 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (xinhxinh_kieukieu @ Mar 5 2004, 01:43 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> <!--QuoteBegin-Chip_pi_pi+Mar 4 2004, 11:40 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Chip_pi_pi @ Mar 4 2004, 11:40 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Tui nghĩ dùng mù sắc trong bài viết là quyền tự do của các thành viên............đâu nhất thiết phải biết đấy là lạm dụng màu sắc hay không :unsure: .........Còn về việc câu bài thì cũng không thể quy định hai hay ba dòng đc.................vì có những khi người viết đâu cần đến ba dòng để diễn đạt ý của mình đâu................chẳng lẽ chèn smile vào cho hết ba dòng à [/b][/quote]
uhm , về việc quy định hai hay ba dòng thì em đồng ý nhưng còn về việc thích dùng màu sắc chưa chắc là thế, nếu dành riêng một màu sắc cho quản trị viên sử dụng thành viên sẽ dễ được nhận ra hơn , ngoại trừ màu đấy ra , thành viên còn có thể sử dụng các màu sắc khác cơ mà :rolleyes: [/b][/quote]
Còn chị thì nghĩ là Mod với Admin nhắc nhở thì chỉ nên dùng màu xám thôi, vì như thế trông nó tế nhị hơn, chứ không nên dùng màu đỏ, 1 là màu này hay trùng với màu chữ ký, 2 là nhiều thành viên cũng thích dùng màu đó trong bài của mình và 3 là khi nhắc nhở bằng 1 màu chóe như thế, đập vào mắt người ta, làm người ta sẽ có cảm giác là bị "mắng to" hơn là khi mình dùng màu nhẹ nhẹ 1 chút... ;-) :)

trinhtung

Member
:: khạc khạc ::

Ôi giời ơi, toàn người lẩm cẩm ...
mình và vào đây thì cũng trở nên mất thôi ...
xin kiếu vậy ...

Các bác làm sao xây dựng được tinh thần vô tư, đoàn kết là tốt ...
<_<
Tranh luận về cái vô bổ này làm qúe gì. ...
:(

nmtuong

Các bác admin ,
Có vài việc tôi muốn có kiến..
Thứ nhất việc tạo folder ảnh cho từng lớp, từng khóa.. Các bác create hộ cho lớp tôi 12a1 94-97. Nếu lám được cho user hoặc mod cua lớp nào đó tự create được là tốt nhất.. có chỗ thì dần dần mọi người sẽ post ảnh lên. Mà theo tôi nghĩ, ẩnh cũng là một phần rất hay của forrum và web site đấy.
Thứ hai: Tôi không hiểu là liệu có vấn đề mà không tạo được box cho từng lớp..hi vọng các bác đừng nói là vấn đề kĩ thuật.. vì tôi hoàn toàn không thấy có vấn đề gì ở đây cả...mỗi lớp là một tập thể tương đối lớn..nếu có một chỗ riêng trên foruum của trường thì sẽ rất hay, các bác để ý lớp tôi ở bên CVA.net có box riêng đã rất sôi nổi, bên này cứ cứ có cảm giác chung chung ..vì xét cho cùng, một lớp vẫn là một tập thể độc lập gồm hơn 50 thành viên cơ mà..vẫn tạo cảm giác riêng cho từng lớp mà vẫn chung trên một website và forum của trường..sẽ rất tuyệt. Các bác thử nghĩ xem, nếu về hội trường thì trước tiên sẽ đi theo tập thể lớp trước..sau rồi mới đến khóa
THứ ba: về chuyện quản lí, tôi nghĩ càng chia ra thì càng dễ quản lý( tất nhiên là không chia nhỏ quá...)..chẳng hạn nếu một thành viên của lớp tôi sau một thời gian dài mới đăng kí vào forum,,nếu lớp có box riêng thì dễ dàng đọc hết các topic của lớp thay vì phải đò dò tìm chữ A1 hoắc giả lúc ai post topic mới lên mà không có chữ A1 thì sẽ chịu, khóa tôi có khoang 16 lớp, mỗi lớp post vài chục topic lên thì đã lên tới con số hàng trăm.. làm sao mà tìm hết được..

Hi vọng các bác sẽ thật sự nghe ý kiến đóng góp.... để làm forum tốt hơn..

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
To nmtuong :
1 > Các mục ảnh sẽ do Admin create, còn thành viên hiện nay đang đóng mục load ảnh trực tiếp lên Gallery.Nếu member nao` muốn load ảnh lên thì send cho các Admin !
Vấn đề ngăn cấm member upload trực tiếp đang đóng là vì mình đang muốn dùng chung member của fr và gallery.Nhưng IPB liên kết với Gallery ko hay lăm,Mình đang muốn chuyển fr sang VBB nhưng hiện nay chưa đủ tiền. Chúng ta đành đợi vậy !
2 > Admin không tạo Box riêng cho từng lớp là vì muốn để các thành viên trong khóa giao lưu với nhau,còn nếu là của mỗi lớp thì ai cũng có thể làm 1 fr riêng. Mà như thế thì không ai gọi là web của trường cả !

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
<!--QuoteBegin-nmtuong+Mar 12 2004, 03:45 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (nmtuong @ Mar 12 2004, 03:45 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Các bác admin ,
Có vài việc tôi muốn có kiến..
Thứ nhất việc tạo folder ảnh cho từng lớp, từng khóa.. Các bác create hộ cho lớp tôi 12a1 94-97. Nếu lám được cho user hoặc mod cua lớp nào đó tự create được là tốt nhất.. có chỗ thì dần dần mọi người sẽ post ảnh lên. Mà theo tôi nghĩ, ẩnh cũng là một phần rất hay của forrum và web site đấy. [/b][/quote]
Forum mình đã có trang ảnh như anh nói rồi, đó là mục "Gallery" (http://chuvanan.org/tuoihoctro/gallery/). Khóa và lớp của anh đã được tạo rồi đấy anh ạ.

Thứ hai: Tôi không hiểu là liệu có vấn đề  mà không tạo được box cho từng lớp..hi vọng các bác đừng nói là vấn đề kĩ thuật.. vì tôi hoàn toàn không thấy có vấn đề gì ở đây cả...mỗi lớp là một tập thể tương đối lớn..nếu có một chỗ riêng trên foruum của trường thì sẽ rất hay, các bác để ý lớp tôi ở bên CVA.net có box riêng đã rất sôi nổi, bên này cứ cứ có cảm giác chung chung ..vì xét cho cùng, một lớp vẫn là một tập thể độc lập gồm hơn 50 thành viên cơ mà..vẫn tạo cảm giác riêng cho từng lớp mà vẫn chung trên một website và forum của trường..sẽ rất tuyệt. Các bác thử nghĩ xem, nếu về hội trường thì trước tiên sẽ đi theo tập thể lớp trước..sau rồi mới đến khóa
Em đã nói ở trong topic lớp anh mà anh chưa hiểu à :unsure:
Em đố ai tạo được cái Forum nhỏ hơn Forum "Khóa học" đấy. Nếu ai làm được em xin học hỏi... Em thực sự cảm phục. Không tạo được Forum nhỏ hơn Forum "Khóa học" thì không là điều kiện kỹ thuật thì gọi là gì đây anh?
Còn chuyện tạo Forum của từng lớp, ngang bằng với Forum "Khóa học" thì em sẽ không thể thực hiện cho anh chị. Lý do em cũng đã nói rõ ở bài trả lời đó. 1 khóa có khoảng 20 lớp, mà trường Chu Văn An có 95 năm lịch sử, giả sử lớp nào cũng đòi lập Forum riêng thì sẽ phải làm gần 2000 (!!!) cái Forum nhỏ. Không kể hàng năm lại có thêm lớp nữa chứ... Đến lúc đó thì cái Forum này sẽ thành ra cái gì đây anh?

THứ ba: về chuyện quản lí, tôi nghĩ càng chia ra thì càng dễ quản lý( tất nhiên là không chia nhỏ quá...)..chẳng hạn nếu một thành viên của lớp tôi sau một thời gian dài mới đăng kí vào forum,,nếu lớp có box riêng thì dễ dàng đọc hết các topic của lớp thay vì phải đò dò tìm chữ A1 hoắc giả lúc ai post topic mới lên mà không có chữ A1 thì sẽ chịu, khóa tôi có khoang 16 lớp, mỗi lớp post vài chục topic lên thì đã lên tới con số hàng trăm.. làm sao mà tìm hết được..
Anh bảo con số hàng trăm, anh đã không tìm được hết, còn ở trên, em đã đưa ra trường hợp với con số hàng nghìn....

Hi vọng các bác sẽ thật sự nghe ý kiến đóng góp.... để làm forum tốt hơn..
Chúng em luôn thật sự nghe ý kiến đóng góp của mọi người, chúng em làm cái forum này cũng chẳng được lợi nhuận gì cho riêng mình cả, chỉ có thiệt trở lên thôi anh ạ. Làm ra cái Forum này là vì có tâm huyết với trường CVA, với tất cả những ai đã và đang là HS Chu Văn An. Xuất phát từ tấm lòng đó, sao lại không thể thực sự lắng nghe ý kiến đóng góp hả anh? Anh nói thế hơi đụng chạm đến chúng em rồi đấy...

Vu_Thuy_Chi

Hơ hơ, bác tính trường mình có 95 năm lịch sử, thế hóa ra bác tính là mấy cụ râu dài tới rốn, sắp về với chúa (em không có ý xúc phạm ai nhé, sự thật mà) cũng quan tâm tới net nữa hả, lại còn đòi lập 4r riêng. Không phải là không có những người già vẫn hoạt động tốt, nhưng có vẻ bác tính hơi quá. Mà nói thế thôi, chứ đúng là 4r lớp thì không tạo được đâu, lần trước tui giúp thằng bạn viết cái 4r cũng đã thử rồi vì 4r đó chủ đề rộng quá, muốn chia nhỏ ra mà bó tay.

Không biết có đúng chỗ để hỏi không, nhưng đã zô đây rồi thì em hỏi luôn nhé: 4r mình có chức năng đổi nick như bên 88andlife không <<-- có khi cái này hỏi bác xoai nhỉ
Vì nick này bạn em đăng ký giúp cái dạo em bận đi thi, nhưng em không thích dùng tên thật (vì dù sao thì nó cũng đã lù lù ở dưới rồi mà) lại thích quảng bá nick--->>> tranh thủ hỏi
Nếu thay đổi được thì hướng dẫn nhé, thanx

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
<!--QuoteBegin-Vu_Thuy_Chi+Jun 18 2004, 06:39 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Vu_Thuy_Chi @ Jun 18 2004, 06:39 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Không biết có đúng chỗ để hỏi không, nhưng đã zô đây rồi thì em hỏi luôn nhé: 4r mình có chức năng đổi nick như bên 88andlife không [/b][/quote]
Forum này không có chức năng đổi được nick đâu em ạ.
Nếu em muốn đổi nick thì em nói với admin, nick của em sẽ được đổi nếu nó không bị trùng với nick đã có và nếu nó không vi phạm nội quy của forum.

chipcom

Member
oái, thế này thì mình thành câu bài mất rùi. :D :p Nhưng quả thực là em thấy, viết dài hay ngắn nói chung là chỉ cần diễn đạt đủ nội dung mà chị. Tại vì đôi lúc quả thực không cần viết nhiều vẫn có thể nói được và nói đủ mà!

rikku

Active Member
chị Hà said:
Em đã nói ở trong topic lớp anh mà anh chưa hiểu à :unsure:
Em đố ai tạo được cái Forum nhỏ hơn Forum "Khóa học" đấy. Nếu ai làm được em xin học hỏi... Em thực sự cảm phục. Không tạo được Forum nhỏ hơn Forum "Khóa học" thì không là điều kiện kỹ thuật thì gọi là gì đây anh?
chị ui; bi h forum đổi sang VBB rùi; em cũng chưa có điều kiện tìm hiểu cấu trúc của VBB (do chưa có tiền mua mà cũng ko thix xài account chùa) nên em hiện giờ ko dám nói xen vào đây
nhưng nếu trước kia là IBF thì việc tạo ra 1 box nhỏ hơn Khóa học thì đúng là chả có rì; chị cứ hỏi anh Lam đi; chắc anh lam cũng sẽ bảo chuyện nhỏ ngay :lol:
bi h chuyển sang VBB rùi. .em quản lý cái nè bao h; nên chưa dám nói mò :D

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
@ em Tú:
Ừ, hồi đấy là IBF nên không tạo được, nhưng bây giờ có VBB thì tạo được thoải mái.
Tuy nhiên, forum sẽ vẫn không tạo riêng cho mỗi lớp 1 forum nhỏ, lý do chị đã nêu rồi.
Vả lại, các anh chị A1 khóa 94-97 cũng có làm 1 forum riêng rồi, nên không vào forum chung của trường đâu ;)

Mà tại sao cái bài đầu của chị post bị mất nhỉ?? Chỉ còn cái bài trả lời của em Đức :|

winter09

Moderator
4r mình đang rơi tự do, dường như bây giừo cahửng còn bài viết nào dài 1 chút, và nội dung thì tẻ nhạt. Tất cả các box, nạn câu bài triền miên, nh~ nơi có mod tốt thì còn đc, chứ rất nh` chỗ ko thể chấp nhận đc. NGhĩ gì khi 4r đang nt, nhìn sang Ams sao mà rộng thế, lướt mãi ko hết, bên mình... Nhân tài bên mình đâu có thiếu mà chính nh~ con sâu đã làm nhân tài chạy mất dép. EM biết ko còn bài viết nào xúc tích như của chị NHO, anh Phong BD, anh rikku, ....Nhìn mà đau xót quá:((

rikku

Active Member
:D Anh thấy lứa nào cũng thế, cứ mỗi lứa học sinh mới vào trường là số bài CÂU tăng vọt. Thật ra kiểm soát được tất cả thì rất khó, nhưng hy vọng là một thời gian nữa các em sẽ giảm được lượng bài ko có nội dung đi thôi . .

Mem cũ cũng phải làm gương nữa . . Chạy theo Số lượng nhưng Chất lượng bài không tốt thì dù có 2000, 3000 bài hay nhiều hơn cũng không để lại ấn tượng bằng một người chỉ khoảng 100, 200 bài xuất sắc. Okie, dù sao cũng là xã hội thu nhỏ, . . mỗi người một ý kiến, có lẽ với phần đông mọi người thì chat trên forum là đủ vui rồi, anh cũng ko tùy tiện nói thêm.

Không có ý gì nhưng hãy nhìn bài viết của một số thành viên. Đơn cử như FRUIT NHO, hay kể cả anh, và một số người khác.. gần như không có một bài viết nào bị "trảm" bao giờ :D Mỗi người có tinh thần xây dựng là có tập thể tốt thôi . .

Kid08

Member
winter09 said:
4r mình đang rơi tự do, dường như bây giừo cahửng còn bài viết nào dài 1 chút, và nội dung thì tẻ nhạt. Tất cả các box, nạn câu bài triền miên, nh~ nơi có mod tốt thì còn đc, chứ rất nh` chỗ ko thể chấp nhận đc. NGhĩ gì khi 4r đang nt, nhìn sang Ams sao mà rộng thế, lướt mãi ko hết, bên mình... Nhân tài bên mình đâu có thiếu mà chính nh~ con sâu đã làm nhân tài chạy mất dép. EM biết ko còn bài viết nào xúc tích như của chị NHO, anh Phong BD, anh rikku, ....Nhìn mà đau xót quá:((
:"> Nhân tài ko thiếu nhưng nhân tài ko đc ủng hộ cũng như ko, đề ra 1 ý tưởng xong sau đó là 1 loạt bài câu thì lần sau chả ai dám làm =))

winter09

Moderator
Đúng thế, cái chính alf ý thức của mỗi người, mong alf đọc đc nh~ dòng này nH~ ng` nào vô í thức là ơn dừng ngay cái việc đáng xấu hổ ấy lại

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000