Tiếng Nhật Tiếng Nhật (^o^)!!!

HaThu

Member
Mọi người rôm rả quá, cho em góp vui với, mặc dù trình em thí chưa đc yonkiu B-) . Lười học kanji nhất trên đời luôn. Học chuyên Nhật như bạn Phương có cái khổ là ra trường chẳng biêt vô nơi đâu, đầu vào tiêng nhật đại học ở Việt Nam ít cứ gọi là hẹp đi.
Đề nghị với đồng chí Tiến phè phỡn bên đấy đủ rồi quay lại nói xấu là sao?>:)

HaThu

Member
Trích
Đm cái loại bọn Việt Nam sang đây mới chó chết , chia bè chia phái , nói xấu nhau , hãm vcl

Mọi người rôm rả quá, cho em góp vui với, mặc dù trình em thí chưa đc yonkiu B-) . Lười học kanji nhất trên đời luôn. Học chuyên Nhật như bạn Phương có cái khổ là ra trường chẳng biêt vô nơi đâu, đầu vào tiêng nhật đại học ở Việt Nam ít cứ gọi là hẹp đi.
Đề nghị với đồng chí Tiến phè phỡn bên đấy đủ rồi quay lại nói xấu là sao?>:)
cố mà đi du học thôi bạn à :x

Deathknight

Active Member
Đm cái loại bọn Việt Nam sang đây mới chó chết , chia bè chia phái , nói xấu nhau , hãm vcl
chắc là có, môi trường cạnh tranh mà
cố mà đi du học thôi bạn à
Ở vn không có thi đâu vào khối D, kể cũng thiệt thòi cho bọn em thật
Chắc vài năm nữa sẽ khác.. nhưng vài năm nữa không phải là bây giờ
Sau wto, bọn JP vào vn nhiều lắm. giờ có hẳn 1 site tuyển sinh viên tiếng nhật làm Parttime/fulltime ở VN : www.oshigoto.com

Deathknight

Active Member
chỉ có ĐH ngoại ngữ sẽ có đầu vào bằng tiếng Nhật thôi, nếu có thể thì hình như còn có Ngoại thương đến năm em thi sẽ có ^^
Hình như điều kiện cần lầ các trường cấpIII có dạy JP trong phổ thông
mà chỉ có trường em dạy thì phải T_T

omikuji1990

Cô Trang có 3 trường thi vào bằng tiếng Nhật đấy:Đại học Ngoại thương,Đại học ngoại ngữ,Đại học Hà Nội.Cô bảo thông tin từ vụ Đại học chính xác 100%.

mab

Member
Ngoại thương, Đh Hà Nôi, Ngoại ngữ.
Thương Mại mỗi năm có 1-2 suất học bổng đi học tíêng 1 năm tại Nhật theo chương trình trao đổi hs. Ở TM đang có 1 bạn nữ xinh xắn ng` Nhật theo học. :x (tớ có số đt bạn ấy rồi ;)) )
BK cũng có khoa học = tiếng Nhật. Đặc biệt có khoa dành mười mấy suất kỹ sư đào tạo ở Nhật (đếch nhớ khoa nào)

M00n_Kjd

tí thì ói, trang đầu toàn T.Nhật, trang cuối toàn T.Việt, lai roài =)) mà sao mọi người đọc kinh thế, em học đc có mấy câu ...
Hajimemashite Tiến Desu =.=" Doozo yoroshiku . Watashi wa M00nKjd ...
Hết các pác ạ :D

Swordman

Member
Ngoại thương, Đh Hà Nôi, Ngoại ngữ.
Thương Mại mỗi năm có 1-2 suất học bổng đi học tíêng 1 năm tại Nhật theo chương trình trao đổi hs. Ở TM đang có 1 bạn nữ xinh xắn ng` Nhật theo học. :x (tớ có số đt bạn ấy rồi ;)) )
BK cũng có khoa học = tiếng Nhật. Đặc biệt có khoa dành mười mấy suất kỹ sư đào tạo ở Nhật (đếch nhớ khoa nào)
Thì khoa tớ đây chứ đâu. ko phải mười mấy mà là hơn 20sv/năm, dành cho sv năm 2 thôi
Học tiếng Nhật nói chung là vất lắm, mà muốn đi cũng phải nikyuu. Có mỗi 2 năm học để thi, khó lắm. Học cấp tốc luôn

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000