Thông tin: Ngày hội Giáo dục Vương quốc Anh 2013

khoand

Chia sẻ với các bạn có cùng ước mơ đi du học Anh như mình. Trong tháng 10 này, Hội Đồng Anh sẽ tổ chức Ngày hội Giáo dục Vương quốc Anh 2013 tại 3 thành phố lớn Hà Nội - Đà Nẵng - Hồ Chí Minh. Mình thực sự cảm thấy đây là một cơ hội tốt nhất để tìm hiểu về du học Anh nên post lên đây chia sẻ với những bạn nào quan tâm :) Sự kiện lần này mình cập nhật trên website http://duhocanh.eduk.vn/ thì được biết rằng sẽ có 68 trường tham dự và rất nhiều học bổng hấp dẫn trên tất cả các cấp học. Với quy mô khá lớn và dựa trên tinh thần chia sẻ cơ hội tới tất các bạn học sinh, sinh viên ở 3 miền đất nước, Ngày hội Giáo dục Vương quốc Anh 2013 sẽ được tổ chức với lịch như sau: - Hà Nội (Khách sạn Melia, 44B Lý Thường Kiệt, Thứ Bảy 19 tháng Mười), - Thành phố Hồ Chí Minh (Khách sạn Intercontinental, Góc Hai Bà Trưng – Lê Duẩn, Chủ Nhật 20 tháng Mười) - Đà Nẵng (Khách sạn Novotel, 36 Bạch Đằng, Thứ Ba 22 tháng Mười).
Một trong những lý do mình quyết định tham dự và chia sẻ tới các bạn vì mình cảm thấy đây là một sự kiện rất hữu ích. Vì ngoài việc được tư vấn để hiểu hơn về nền giáo dục Anh, trong chương trình BTC cũng có rất nhiều hoạt động thú vị khác dành cho người tham gia như giao lưu với các Living Books (những cuốn sách sống), đó là những người Việt Nam đã/đang học tập hoặc làm việc tại Vương quốc Anh; góc chụp ảnh với những nhân vật nổi tiếng trên điện ảnh Anh quốc như Harry Porter, Sherlock Holmes tại góc hóa trang - chụp ảnh, và đặc biệt là được thưởng thức những trích đoạn nhạc kịch siêu ngắn về hành trình khám phá miền đất - con người nước Anh có tựa đề "Cuộc phiêu lưu vĩ đại của Tép". Đó là những thông tin mình tìm hiểu được. Hôm nay mình vừa đăng ký tham dự rồi, bạn nào hứng thú và quan tâm thì có thể đăng ký tham dự cũng như cập nhật thông tin để có được sự chuẩn bị tốt nhất ở trang web www.educationuk.org/vietnam. Trên này có đăng tải đầy đủ danh sách các trường tham dự, các chương trình học bổng cũng như điều kiện, cách thức và thời hạn nộp đơn các chương trình học bổng này. Các bạn xem thêm ở trên này nhé. Sự kiện này rất hữu ích, hi vọng được gặp bạn ở Ngày hội Giáo dục Vương quốc Anh 2013. :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000