Thi học kỳ, mọi người ơi!!!

Vũ "nhị"

Member
Thế là đã nửa năm sau khi thế hệ 02-05 huyền thoại đã ra đi tìm đường cứu nước. Chắc hẳn mọi người cũng đang hối hả ôn thi cho kỳ học đầu tiên phải không? Tiện thể qua đây tâm sự một tí về cuộc sống mới của mình nhé!!!:)

Cuộc sống mới ở Đh à. có j mà nói. Nó buồn tẻ, nhạt nhẽo và vô vị hơn bất cứ thứ chất lỏng ko mùi, ko vị nào. Thiếu nhiệt tình, ko đoàn kết, thích chơi đánh lẻ là điểm dễ dàng nhận thấy. Còn về môn học, 9 môn, toàn tiếng Anh, suốt cả tuần, cả 1 năm rưỡi vẫn chỉ học độc 1 thứ. Ban đầu thấy nhớ TV, giờ thì chả thích nói cả TV lẫn tiếng Anh, chỉ thích chat, nửa Anh nửa Việt, câu nào cũng ngu ngu, đơ đơ, ko có đầu đuôi, cấu trúc ngữ pháp thì lủng củng, trục trặc... Đó là nh j tớ thu nhận được sau 1 kỳ đặt chân vào ĐH. Nó khác xa với những gì đã tưởng tượng. Lúc này nghĩ lại hồi cấp 3 với đủ trò nghịch ngợm mà thấy tiếc.... Túm lại là Đh chán.
Nói thế này, các em khóa sau mà đọc được, lại hết cả động lực học tập thì chết.

vinh_loves

Đúng là thế thật, ĐH quả là chán, ý như những j` bạn D3 nói, chả sai tẹo nào.
Nhưng cũng tùy người, nếu ai họat bát, ưa giao lưu thì có lẽ lại thấy hay.
Chắc là sang năm 2, năm 3 -> lớp ổn định người -> thân nhau hơn -> bản chất bộc lộ rõ hơn -> sẽ có nhiều cái hay hơn ^^

Vũ "nhị"

Member
Dành cho những ai chuẩn bị thi học kì Triết, trích nguyên văn bởi trưởng bộ môn Triết học ML trường BK:"Ích lợi của Triết hở? Tôi cũng không rõ nhưng hình như ra trường các anh các chị sẽ thấy nó có ích. Còn về tầm quan trọng thì các anh các chị thử trượt môn đó đi, đảm bảo sẽ thấy nó quan trọng ngay" -> bó tay bố.=))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000