Picture of the day : She's so sexy

Vampire

Member
vớ vỉn, resize bằng paint, máy nào chả có.
còn lại chụp = di động thì không chấp, đúng là dân nghiệp dư >:)

tùng12f

Member
ho`ho`, đúng là thầy Dũng định thể hiện với các em đấy....>:)
với lại nếu resize bằng Paint thì ko thể làm đc cái j như thầy nói chiều nhỏ nhất cái j j đấy.....

FinalSonata4u

Chia buồn cùng Béo, cái này Paint làm dc.
Vào mục Image -> Attributs
Nhg chiều ngang tấm ảnh khi resize chỉ nên max là 580 thôi, 600 là thừa ra ngoài.

Chú Dũng định tinh vi ah ? thế chú Dùng máy ảnh j ? Nếu ngon hôm nào cho anh mượn 1 phát.

Em chót dại, xin thầy đừng ... kéo quân sang đánh nhà em :SS

tùng12f

Member
hô hô hô, tôi đâu có nói là Paint ko làm đc, tôi đã nói rồi, resize bằng Paint thì kô thể đặt chỉ số như mình muốn đc, chỉ có thể làm giảm kick thước ảnh theo % thôi (Image->Stretch/Skew)....
chứ dùng Attributes thì ko resize đc, nó sẽ cắt mất ảnh của mình đấy....

FinalSonata4u

Ờ đúng, tôi vào paint thử nghiệm lại thì thấy có 1 file ảnh bị cắt cụt mất tiêu. Hóa ra Béo cũng vừa thử nghiệm xong hả. Haha anh em mình resize giống nhau cụt thụt lụt hết cả :))
Vây nghe lời chú Dũng là chết rở. Chú ý anh em ta khuyên mình resize kiểu này thì mò % đến chết ah ? hay lại bấm máy tính chia ra khoảng ab,cdef % ?
hay lại dùng chuột resize, mỗi tội đau mắt, V-Rohto quá tội.

tùng12f

Member
thực ra tôi thử resize bằng Paint ngay từ lúc anh dũng nói đc cơ....khi viết bài số...342 tôi đã biết ko resize bằng Attributes đc mà phải resize bằng % rồi.

Vampire

Member
Đúng là bọn hâm, có 2 cách dùng paint resize:

Cách thứ nhất là xem cái ảnh gốc có size bao nhiêu rồi ước lượng cần thu lại còn bao nhiêu % --> đừng có nói là ko biết ước lượng thế nào nhé

Cách hai là resize bừa 1 cỡ nào đó rồi nhìn đó mà resize tiếp như thế nào, cách này thì hơi bị nông dân B-)

Cách thứ 3 là đợi làng bọn này hết protect thì sẽ biết thế nào là sức mạnh của quân đội Vampire nhé >:)

ll4ever

FinalSonata4u said:
Ờ đúng, tôi vào paint thử nghiệm lại thì thấy có 1 file ảnh bị cắt cụt mất tiêu. Hóa ra Béo cũng vừa thử nghiệm xong hả. Haha anh em mình resize giống nhau cụt thụt lụt hết cả :))
Vây nghe lời chú Dũng là chết rở. Chú ý anh em ta khuyên mình resize kiểu này thì mò % đến chết ah ? hay lại bấm máy tính chia ra khoảng ab,cdef % ?
hay lại dùng chuột resize, mỗi tội đau mắt, V-Rohto quá tội.
kakka! Chim oai, em ko ngờ là bác lại viết sai chính tả đấy! theo thiển ý của em là " chết dở" chứ ko phải "chết rở". chít roài! Cu trố có cơ hội phản công!!:))

FinalSonata4u

Tuy văn em dốt nhg hồi cấp 1 em học khá môn từ ngữ lắm, toàn 8-9 thôi (khoe):D, ko viết sai chính tả mấy đâu.
Ông nghĩ em viết thành "chết rở" thật ah ? :)

Thái mèo

FinalSonata4u said:
Tuy văn em dốt nhg hồi cấp 1 em học khá môn từ ngữ lắm, toàn 8-9 thôi (khoe):D, ko viết sai chính tả mấy đâu.
Ông nghĩ em viết thành "chết rở" thật ah ? :)
Mang tieng hoc Thang Long chu xau vai,

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000