Oktoberfest - Wies'n

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Oktoberfest năm nay rơi vào các ngày từ 23-25 tháng 9.

Tình hình là có rất nhiều SV VN mình sẽ gặp nhau ở München.
Lúc đấy là đúng vừa lúc mình đi làm hè xong, lại dang có vé rẻ đi München nữa chứ, nên mình cũng rất háo hức đi :D

Có ai hưởng ứng không??
Có ai ở München không?? München là đất của mình rồi, sang đấy còn lấy quà từ VN nữa chứ, hihi (thực ra là sách học ạ :D ). Tiên thể, hội mình gặp mặt nhau luôn nhỉ???
Mọi người nghĩ sao?? ;-) ;-)

Ai đi thì melden nhé ;)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Trời ơi em ơi, sao lại đi dịch nó ra thế này?? Oktoberfest NGHĨA là WIES'N (tiếng Bayern), chỉ có những người biết tiếng Đức mới hiểu, hihi.
Đây là 1 lễ hội của bang Bayern (Bavaria), thủ phủ là München (Munich). Lễ hội này được tổ chức to nhất ở München, vào những ngày cuối tuần cuối cùng của tháng 9 hàng năm để đón tháng 10 --> Oktoberfest = lễ hội tháng 10.
Đặc điểm của lễ hội này là bia, bia và bia :D Ngoài bia ra thì còn có xúc xích nướng các loại, thơm phức, ngon tuyệt vời... ;-)
Ai ở châu Âu thì nên dành 1 lần đến lễ hội này ở München, vui ơi là vui :D
Thường thì người dân từ các vùng nói tiếng Đức đến thăm và họ mặc nguyên quần áo dân tộc cổ truyền, trông hay lắm...

Mà đằng nào cũng thôi rồi, chị lại chẳng đi được, tiếc quá, đang chán hết cả người đây... :(
Hẹn năm sau vậy..

vichia

Active Member
hi hí, vui thế, chị Hà làm mấy bài giời thiệu các lễ hôi ở bên đấy đi, cho bà con mở mắt phát :D

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ừ, chị định thế, định lần này đi rồi chụp cảnh chúng nó say bia thế nào, cuối cùng lại chẳng đi được, chán quá... :(

Bọn Tây, nhất là người Bayern, uống bia khỏe lắm, 1 cốc là 1 lít, chúng nó uống cả 2 chục cốc... :-S Hic, mình tưởng tượng ra là uống nước không thì đã đủ vỡ bụng và... ngất vì nhiều nước rồi, đây lại là bia, chẳng hiểu làm thế nào họ uống được nhiều thế... Thảm nào, bụng đứa nào cũng to tròn như cái trống, chu vi toàn 1m30 hoặc hơn... Mà con gái uống cũng khiếp...
Chẳng bù cho mình, uống 1/2 lít mà lặc lè, lại còn uống chung với đứa bạn, nó uống hộ mình gần hết rồi nữa chứ... :D :)

llittlecasper

Moin, tự nhiên chui vào đây thấy có người đang kể chuyện cho Kinder, may có mình vào đính chính, ko thì tụi nhóc cứ thấy "chị Hà" kể gì là tin sai cổ, gật gật, thật tội nghiệp "những mặt trời bé thơ".

Hi hi, trêu đùa tí thui, vào forum nhìn dòng chữ 97 năm CVA mà giật cả mỉnh, thế mà đã hơn 7 năm rùi đấy. Tớ cũng 96-99 đây, kennen wir uns :) ? Nhớ năm lớp 12, 90 năm ở lại cắm trại qua đêm vui dã man, rồi còn hẹn hò nhau chờ đến 100 năm CVA, mà có ai ngờ đã gần 8 năm rồi, mới ngày nào 18 tuổi đầu.

Lăng nhăng tí, quay lại chủ đề, "chị" gì sang Cái Bia Fest đấy chưa? post vài cái ảnh nhỉ, tháng 10 này tớ cũng phải xuống xem một lần mới được, năm ngoái cũng ko đi được.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000