Những kỷ niệm xa xưa với bạn bè !!!

cutidangyeu

Tuổi học trò ơi xin hãy quay về !!!

Các bạn có biết là cho dù đi đâu và làm gì thì chúng ta vẫn nhớ đến tuổi học trò ko các bạn ? Ai cho chúng ta là ko biết đến bạn bè thầy cô , mọi thứ dường như thay đổi khi chúng ta rời xa mái trường thân yêu mỗi người 1 nơi nhưng dù thế nào đi nữa các bakn đừng bao giờ quên cái lứa tuổi học trò tinh nghịch với bao nhiêu kỷ niệm dáng nhớ nha các bạn tôi cũng như các bạn giờ đây tuy chúng ta đang học ở những môi trường khác nhau nhưng vẫn nhớ về mái trường thân yêu nơi dã giúp chúng ta lớn lên và trưởng thành thành như ngày nay đúng ko các bạn yêu quý ? Hãy luôn nhớ đến mái trường xưa ngôi trường Chu Van An nha các bạn !!!!

cutidangyeu

Các thầy các cô ơi ! ko biết giờ này các thầy các cô có nhớ chúng em ko ? chúng em thì mãi mãi nhớ đến các thầy các cô những người đã nuôi dạy chúng em nên người . Chúng em ko biết lấy gì cảm ơn các thầy các cô nhưng chúng em nguyện sẽ ko phụ lòng mong mỏi mà ngày xưa các thầy đã dạy chúng em đâu ạ . Em yêu mái trường bạn bè . Nếu cho em 1 điều ước em mong sẽ được quay lại tuổi học trò cái tuổi bao nhiêu kỷ niệm và sự tinh nghịch dễ mến đó càng nghĩ lại thì tuổi học trò đẹp biết bao . Hãy cho tôi dược ước quay trở về những giây phút thần tiên đó ...... ôi tuổi học trò !

teddybear

Member
Chẳng hiểu sao nhưng hình như nó đã trở thành 1 quy luật,ấy là khi tuột mất rồi ta mới bắt đầu nuối tiếc.Quá khứ hình như bao giờ cũng tươi đẹp , nhất là đối với chúng ta,ôi sao mà nhớ thế những cái ngày xưa ấy.Cái gì đến cũng đến và cái gì qua rồi cũng qua... :( :unsure:

teddybear

Member
Ai cũng buồn mà,chẳng biết có thầy cô nào còn nhớ đến mình,nhớ đến một con nhóc dở hơi như mình không nhỉ , trong khi giờ đây sao mà mình thấy nhớ thầy cô đến thế!!!!!Thầy Liên này,cô Nguyệt này,cả thầy Dũng nữa..tất cả đều là những con người tuyệt vời :lol: :lol: :lol:

Em đây thì chưa xa đã nhớ nè! Còn những năm ngày nữa mới tập trung, thấy nhớ trường và bọn lớp mới quá! Phải công nhận là em chưa thấy trường nào đẹp như trường mình, à may ra có trường Quốc học ở Huế, nó cũng là trường cổ nên cũng đẹp.

Co be vo tu

Member
Hãy sống mãi với tuổi học trò dấu yêu !

Khi mình còn bé xíu, thấy các anh các chị vác xách tới trường mà lòng cứ thấy nôn nao. Mong cho thật nhanh đi để còn đến trường. Thế mà, khi di học, thấy sao bon con trai nghịch thế, toàn trêu con gái, thấy hoc khổ và mêt thế. Thế là mình lại ước mau chóng lên cấp 3 dể đươc mặc áo dài để rồi mông mơ với mối tình tuổi học trò.Thế là khi lớn lên 1 tí.Thấy sao cấp 3 chán thế, thấy cái gi cũng quá bình thương, cũng chang khác gì hồi bé xíu. Thế là lại ước vào dại học.The rồi, giờ đây, khi đi xa bạn bè, thây cô, thây trong long bỗng trống trải. Thấy nhớ sao cái ngôi trường ngày nào cũng đến học, thấy nhơ sao cái llux bạn rat nghịch ngợm một thời. Thấy nhớ sao nhưng buổi ăn quà văt, những lần bị điêm kém, những mùa thi bân rộn.Tất ca giò đã qua va chỉ còn la 1 kỉ niem ngày nao.
KỈ NIỆM TUỔI HỌC TRÒ

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Wow, em viết văn hay nhỉ... :rolleyes:
Công nhận là thế đấy em ạ... Khi rời xa trường, lên ĐH thì mới nhớ hồi HS...
Hồi HS, khi đi chơi với trường cả tuần, cả tháng, tối nào cũng kéo cả đàn cả đống lén lút vào các phòng của nhau để thăm nhau :lol: Bây giờ thì tha hồ thoải mái, thì lại ước phải được lén lút như hồi nào... Buồn cười thế không biết :D :lol: :lol:

Co be vo tu

Member
Ừ, nghĩ lại thấy sao cái gì cũng vèo một cái. Tự nhiên lại muốn trở về cái ngày bé thơ quá.
Hic, giờ không biết bọn bạn va thầy cô thế nào nhỉ. Chẳng biết bọn nó có còn nhớ mình không. :rolleyes:

teddybear

Member
hình như trong cả thời học sinh thì vui nhất và đẹp nhất là những năm cấp 3 thì phải...Lên ĐH thì không được vui như vậy nữa,bạn bè có nhiều toan tính hơn...buồn

Co be vo tu

Member
Đúng là có đi xa mái trường rồi mới thây nhớ kỉ niêm một thời.
Mấy lụ bạn, giờ ko biết chúng nó đang làm gì, con nhớ đến mình ko?
Hừ... nghĩ mà chán <_< :rolleyes:

teddybear

Member
Đúng rùi đó,càng ngồi nghĩ lại càng thấy tiếc sao thời gian lại cứ phải trôi nhanh như thế nhỉ????Tiếc quá cơ.... :( :(

chithanh

Đây là kỷ niệm riêng của mình về một bạn gái trong lớp-người mà một thời là dream lady của mình,xin giấu tên bạn ấy nhé.Nếu bạn ấy đọc được bài viết này của Thành thì cũng mong rằng đừng quên những kỷ niệm đó nhé.
Nhớ ngày xưa khoảng năm 98 gì đó mình học lớp 11 thích điên cuồng một người cùng lớp mà dek dám nói ra vì tự ti là mình nghèo,đi xe đạp đến trường(khi đó có 1 số đã đi xe máy) trong khi người ta là cháu gái một ông bộ trưởng gì đó,có lần đến nhà đưa quyển sách thấy nhà to và đẹp như cung điện sợ chẳng dám vào...giờ nghĩ lại thấy tức bản thân mình quá...
Nhớ có lần lớp mình đi chơi Chùa Thầy,mình bị ngã xe máy một phát khủng khiếp trên Láng Hòa Lạc(ngồi sau thằng bạn đèo phóng vèo vèo đâm vào xe Ba bét nhè sang đường) tưởng tiêu rồi,may mà chỉ bị xước xát chân tay,khi đến nơi người ấy đã lấy bông cồn lau vết thương cho mình rồi băng lại giúp trong khi các bạn gái khác chỉ đứng nhìn???Lạ thật,sau đó mình mất ngủ suốt ,mãi tới bây giờ gặp lại người ấy vẫn ko sao quên được kỷ niệm đó.
@Người ấy : Chắc người ấy vẫn còn nhớ chứ?Còn tui thì chắc chẳng thể quên nổi lần đó đâu.Mỗi lần đi đâu qua Láng Hòa Lạc thì lại nhớ như in lần thoát chết và cảm giác được người ấy băng bó cho mình...

live-or-die

Active Member
trường mình nhìu cây nên mùa hè mát cực......phòng học lại rông nưac thoải mái.........mói chung trường trọng điểm quốc gia mà.............

unni_x

Active Member
hè vừa rùi Un vừa được vào ở trong Quốc học Huế, QHH đẹp hơn và trang bị đầy đủ hơn trường mình nhìu, nhất là Hội trường có âm thanh miễn chê, có sân bóng đẹp và bi giờ còn có thêm bể bơi nữa :D
Iu và nhớ cả CVA và QHH :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000