Ngày cuối cùng của thời học sinh...Nhớ... :((

jumbo_lp

frozen3101 said:
Ối... vui vật... lần nào mà lớp lại có mỗi 12 mống đấy... chẳng nhớ gì cả... he he...:">
thế mà cũng không nhớ àh? cái hồi lớp 11 ý, bọn con trai chuyển đi thực hành tin hết cả, àh quên cũng không fải toàn bộ lũ con trai, chỉ có những chú thực sự đam mê tin học mới đi thực hành thôi, bọn còn lại chắc nằm nhà ôn và chuẩn bị băng rôn khẩu hiệu để hôm sau cổ vũ bọn đi thi:D

Pikachu

Member
ôi giời ơi,cái chuyện đội tuyển của lớp mình thì nói bao giờ cho hết...thầy Liên đứng trên phòng học đội tuyển nhìn xuống thấy 7 ông học trò thân yêu đang cởi trần,hò hét loạn xạ dưới sân bóng mà không biết nói gì...hay ngậm ngùi nhìn lũ học sinh dắt xe đi ra quán điện tử....khổ thân thầy.
ngày cuối năm...hôm đấy chạy khắp cả lớp chỉ thấy có 1 đứa khóc mà không phải khóc vì chia tay mà là lỡ viết bậy vào lưu bút lớp...còn lại đứa nào cũng nhe răng ra cười nói,chạy toán loạn....

lovelypink

Member
hic,ngán ngẩm cho cái lớp...chán chẳng buồn nói.trong khi người ta mong được thầy cô quan tâm,mơ ước được có ngày cuối cùng của đời hs cấp 3 thì có người thế kia kìa.
a di đà phật!!!

lovelypink said:
hic,ngán ngẩm cho cái lớp...chán chẳng buồn nói.trong khi người ta mong được thầy cô quan tâm,mơ ước được có ngày cuối cùng của đời hs cấp 3 thì có người thế kia kìa.
a di đà phật!!!
Sao mà phải ngán ngẩm... ngày cuối cùng của đời học sinh đâu có nghĩa là phải sụt sùi lâm ly bi đát đâu... Chỉ hơi lâm ly tí cuối buổi, ôm nhau, chúc nhau thi đỗ ĐH thui.
Còn chuyện đội tuyển thì tuyệt vời rồi >:) chỉ nhớ hồi đấy được miễn thi học kì nhưng vẫn lon ton đến lớp, ngồi che cho chúng nó thoai mà...=))
@ Tuấn: Mà đứa nào khóc vì viết bậy vào NK lớp đấy... Tường Vân hở... Nhớ thế mà cũng đòi nhớ...hôm đấy Thủy chả khóc hu hu là gì...B-)

lovelypink

Member
ai bảo phải lâm li bi đát đâu,nhưng mà nghe ức chế quá.hic..
còn chuyện đội tuyển thì...vui vãi.cái hồi trúng vòng tp 1 phát là thôi,ngủ ở nhà đến tận 10h rồi ở nhà nằm mãi chán quá đến lớp kéo thêm mấy đứa nữa đi chơi bowling,hohohohoho.học đội tuyển á?bọn lớp em ngày xưa nó đã bảo là điên mà đi,học toàn thứ vớ vẩn chẳng đâu vào đâu vì văn mà,học chỉ theo gu thôi.cái hồi thử học thêm 1 lần đt,chán giữa buổi bỏ về,đi chơi sướng hơn.chẳng hiểu sao cái kiểu học đt của em thì chỉ khoảng 10h đêm đến 2h sáng là vào nhất,bà già quả ấy tưởng con học hành vất vả thế là bồi dưỡng đủ kiểu,buồn cười ko chịu được.nhớ vẫn còn khoái.nhưng rồi vẫn được giải như thường,có thể nói ta là thiên tài chăng,hohoho.đùa tí thôi.công nhận ngày xưa cũng cố gắng thật.bây giờ bảo học lại như thế nữa ko biết có học nổi ko.càng lớn càng lười

predator235

Nhớ....

Tớ cũng chả biết từ bao giờ, tớ nhớ Trg mình quá. Giờ học ở HCM, nên cũng chả nhiều cơ hội dc qua Trg, thăm lớp. Trường mình giờ sửa sang lại nhiều rồi nhỉ, đẹp quá. Nhiều lúc ngồi buồn, nhớ Trg lắm. Thèm dc có lại cái phút mặc áo đồng phục, chạy vội vào Trg vì muộn h, hay những lúc chí chóe nhau trong lớp, cùng nhau đá cầu, ăn uống dưới căn tin, mà giờ không thể được nữa rồi. Lúc trước, chỉ mong sao cho sớm ra Trg, thi cử nhanh nhanh lên, vì học mệt quá rồi, giờ mới hối tiếc. Trước chỉ mong 1 tiết học sớm kết thúc đi, h có muốn ngồi lại 1 tiết học cũng k thể được nữa. Lên ĐH, mỗi đứa 1 nơi, nhất là lớp Pháp, k ít thì nhiều cũng Du học, chả còn lại được gì? Ngay giờ đây, tôi thèm dc quay lại thời học sinh, dù chỉ 1 tiết học thôi, để được sống lại cái cảm giác đó. Có bạn sẽ nói tôi khùng ah, quay lại thì tha hồ mà lo âu, mà thi cử nhé? Nhưng thực sự, tôi muốn lắm, thời học sinh vui vẻ, đẹp đẽ biêt bao... Càng gần những ngày cuối năm học này, tôi càng nhớ Lớp hơn... Thỉng thoảng tôi chợt nghĩ: Giờ này năm ngoái mình cũng đang phải mua Hồ Sơ, phải chọn Trg ĐH, phải chạy ngược xuôi học thêm để thi HK 2 và Tốt Nghiệp. Lúc đó thì sao mệt và ghét học thế k biết? Cầu mong dc nghỉ 1 buổi học là vui lắm rồi. Nhưng h mới thấy luyến tiếc. Biết rằng cái gì rồi cũng sẽ qua, bữa tiệc vui đến mấy cũng có lúc tàn. Cũng như tôi đã từng luyến tiếc thời cấp 2, để rồi lại có 1 cấp 3 tuyệt diệu. Và biết đâu đấy, mai này, ra Trg, tôi lại muốn những năm tháng làm Sinh Viên, dưới mái Trg ĐH này sẽ mãi k trôi đi? Nhưng giờ thì tôi chỉ muốn quay về cấp 3 thôi, để được nghe thầy Hưng, Chủ Nhiệm lớp tôi, giảng bài, mắng chúng tôi dốt, ngu. Nghe Cô Mai Anh dạy Văn cho chúng tôi, để đến mỗi lúc kiểm tra lại xì xào mà cóp sách, nhưng làm sao có thể được, đã muộn rồi! Vì vậy, những bạn hs lớp 12 hãy cố gắng lưu giữ lại những kỉ niệm này nhé? Có thể bây h, các bạn đọc, sẽ thấy tôi nói sai, nhưng rồi đến 1 lúc nào đó, bạn sẽ nhận ra điều này mà thôi....

tokyo

ngày cuối cùng,mình ngồi dưới ghế đá,khoác tay con bạn,ngước lên tầng 3 nhà A như bao người.
tiếc rằng chưa kịp nói với người mình thầm yêu quý rằng mình sẽ không quên...

đã lâu lắm rùi mới vào lại trag web trg mình,tớ là 1 thành viên của d4 khóa 05_08.ta trường rồi cảm thấy nhớ trg,nhớ mọi người,nhớ thầy cô kinh khhủng.may mắn thay tớ lại đc thi tốt nghiệp ở trg...ôi nhớ.....chúc cho tất kả học sih khối 12 khóa 05_08 thi tốt

smilemore

Member
ngày cuối cùng ở trường mưa tầm tã, kép 3 xe máy với 2 đứa bạn thân, rồi đỗ lại ở cầu Long Biên, ôi, bọn mình ngày ấy iu nhau thật í, 1 năm đại học trôi qua, bao nhiêu kỉ niệm về trường vẫn như thế, tươi mới
ngày cuối cùng, nghe thầy Đại đọc bài giảng cuối cùng ở giảng đường Thăng Long - hội trường í, xúc động thế không biết, nhớ lắm

sessshomaru

ngày cuối cùng của thời học sinh, hình như là ngày cả lớp ra chụp ảnh ở nhà Bát Giác, có lẽ tiếc nhất đó là quãng thời gian cấp 3 đẹp chứ ko phải là những kỷ niệm với lớp cấp 3. thời gian trôi nhanh thật đã hơn 1 năm từ ngày ra khỏi trường, bao nhiêu kỷ niệm giờ đã xa.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000