Kỷ niệm dưới mái trường

unni_x

Active Member
Nhớ Chu lắm...
Hum nào qua hồ Tây...
cũng phải ghé qua trường...
ngắm...:)
3 năm trong cả cuộc đời...
nhưng nó đẹp...
rất đẹp :)
Nhớ lắm...
bạn bè..
thày cô..
những kỉ niệm..
và...
mối tình đầu của tôi :">
Tất cả...
đã kết thúc...
Cuối tháng 8 này...
sẽ đi và để lại phía sau...
ngôi trường đó...
mãi là kỉ niệm...
của 1 thời..
biết vui và biết khóc..
biết yêu và biết thương...
Tạm biệt nhé, CVA :)

Đọc tâm sự của các anh các chị, sao mà em buồn thế cơ chứ!
Phải nói thật, từ hồi còn hoc j cấp 2, em đã nghe nhìu người nói là năm cấp 3 là năm vui nhất và đáng nhớ nhất của thời học sinh!
Quả đúng như thế, một năm đã trôi qua, biết bao nhiu kỉ niệm, bao nhiu giận hờn rồi những cuộc đi chơi dưới mưa, đi dạo quanh hồ Tây, sao mà nó cứ rạo rực trong em
Năm nay lên lớp 11, chỉ còn 2 năm nữa đc học dưới ngôi trường này thôi nhưng sao mà em cứ có cảm giác thời gian trôi nhanh quá!Em không muốn nó trôi, em muốn sao mình vẫn chỉ là cô bé học sinh lớp 10, chân ướt chân ráo vào trường mà thôi.
Bạn bè em,mỗi đứa một tính cách, 1 hoàn cảnh, nhưng đứa nào cũng nói là yêu lớp, chính điều ấy làm cho em càng không muốn xa trường hơn.
Em nhớ những ngày tập quân sự đầu tiên,nóng bức và mêt mỏi nhưng sao mà em muốn đc trở lại những ngày như thế cơ chứ.Được ngồi tán ngầu với bạn bè ở bên sân vận động .....
Rồi lại còn những ngày mùa đông rét mướt , mưa buồn, bạn bè mượn áo của nhau mặc mới thật vui làm sao.Nhưng người bạn của em, đã có những lúc họ làm em phát điên lên nhưng mà dù em có làm j đi chăng nữa , họ vẫn luôn ở bên em, luôn cho em những lời khuyên.
Em mong rằng, 2 năm sắp tới của em ở CVA, sẽ tràn ngập những tiếng cười, niềm yêu thương, để rồi sau đó, em sẽ ko cảm thấy hối tiêc về những năm tháng ở đây!!!!

mike

Member
đọc phần này...tò mò về 1 nhân vật Grenouille_vert.. thật sự rằng em phục anh vì nhớ từng ngày từng ngày ở trường.
Ra trường và làm sinh viên được hơn 1 năm rồi nhưng dường như hiếm khi em nghĩ về trường...có lẽ vì nhiều kỷ niệm ko vui hay quá vui ..ko muốn nhớ lại để rồi ngồi thần ra nhớ tiếp...
Đi đâu cũng tự hào vì cấp 3 học Chu Văn An,có gì mà khoe nhỉ?..nhiều chứ...có hàng cây đến mùa rụng lá đẹp thôi rồi, có lớp học nhìn ra hồ có thể nói là chẳng có quán cafe nào bằng...
Nhớ lại cái thời nổi loạn năm lớp 12 hay cái thời ngoan ngoãn chưa biết gì năm lớp 10..
Đáng nhớ...tất cả đều nằm trong ký ức nhưng lại lười lôi ra...
Liệu hội trường năm nay có về được ko nhỉ?...mà về có gặp được ai ko?
Chạnh lòng nhớ cái thời mình còn mặc áo mác Chu Văn An, 3 năm...3 mùa lá rụng trên sân trường...

princenguyen

Xúc động quá :((. Mai em mua bản quyền rồi em đóng thành sách: " Nhật Kí tuổi học trò" :d:d:d. À mà cũng lja nhỉ, sao cái anh gì đó viết kỉ niệm gì dài quá. Chắc hồi cấp 3 có làm nhật kí để đời hay sao í;))

Grenouille_vert

Moderator
Không có đâu em ạ :). Tất cả những gì viết ra chỉ là sắp xếp lại mấy mảnh vụn kí ức thôi, cũng có thể tại cấp III nó ám ảnh hơi nhiều, vả lại anh cũng học CVA 12 năm nên cũng có nhiều thứ để nhớ và để viết lắm. Mà ai là học sinh mà chả có nhiều kỉ niệm, tại mọi người ... không chịu viết và post đấy thôi ;)

sw3et_kr4z1

Cũng chẳng hiểu là có kỉ niệm gì không nữa :(.Lớp 10,mới vào trường,hình như kái gì cũng mới...Và rồi khi thời gian trôi qua thì những điều ấy đã trở thành quen thuộc...Những thầy cô đáng iêu vô cùng,những người bạn luôn bên mình mỗi khi vui buồn...Kảm nhận được yêu thương từ 1 nơi xa lạ...Hạnh phúc :)

mab

Member
Hix hix, 8 ngày nữa thì em cũng trở thành cựu học sinh như các anh chị mất rồi, buồn quá đi, sẽ nhớ trường và mọi người lắm...

Eros1982

Member
Có sticky thì quên thế nào mà quên :D
Mới nghe ngóng đc ít thông tin về kỷ niệm 100 thành lập trường, mò vào đây thế nào thấy ngay topic này. Nhớ CVA thế :-<

smilemore

Member
trường CHU đi qua cuộc đời mình cũng có nhiều điều để nhớ, cái thời còn là học sinh Chu Văn An mãi là hào hùng oanh liệt nhất, giờ vào đại học, chẳng tự hào như hồi học trường mình đâu
trường Chu ghi dấu cuộc đời đẹp nhất, sôi nổi nhất, lãng mạn nhất, khóc nhiều nhất... cái gì cũng nhất, cũng buồn nhất
mỗi lần đi qua trường, nhìn hàng cây thì quen, sân trường thì lạ, nhưng tất cả bỗng ùa về khi trở lại, đắm mình với những kỉ niệm từ rất xa, rất xa...

sinhvienxaydung

Tốt nghiệp trường Chu, ta vào đại học, rồi ta bận bịu với bao lo toan của thời sinh viên , ... có lúc nào nhớ lại được thời học sinh ấy...
Học ở Hà nội đã đành, không ngày nào cũng đi ngang qua trường .. thì cũng thỉnh thoảng chạy xe ngang qua Thụy Khuê, hay Thanh Niên, nhìn ngắm về mái trường cũ rêu phong,..
Tôi đi xa... sang tận bên kia bờ đại dương, ...không thể nào không mang theo mình bao cảm xúc,,.. về 1 thời mà giờ nghĩ lại sao thấy rưng rưng...
Có bao kỉ niệm nhớ lại sao thấy quá gần, mới hôm qua thôi, tôi còn đùa nghịch với các bạn trên sân trường, đá cầu, hay chỉ là đi dạo... rồi tạt qua căngtin, (nhớ nhất món mì gói với thịt bò... thơm phức ) hay những buổi thể dục đá banh.. chưa hết giờ đã thi nhau chạy ra quán điện tử để xí .. chỗ ngồi... mùa thi đến.. nghe ve kêu gọi hè ... một nửa thì muốn đi chơi cùng bạn bè .... một nửa thì quyết tâm học ghê gớm.... không biết phải làm sao...!!
Đến bây giờ .. nhớ lại CVA, không thể nào quên được là mái trường đầy lá , sân trường cũng đầy lá chạy lạo xạo trong gió , để rồi vấp vào những rễ cây cổ thụ ...ngày nào ta ngồi đây nghe những buổi " sinh hoạt đầu tuần " ... Và nắng nữa chứ... nắng mùa hè thì gắt gay là thế. , nhưng khi xuyên qua những tán lá kia,,, chỉ còn lại những dải màu vàng nhạt , đong đưa trên từng ô gạch nứt ...
Chu Van An mang lại cho tôi một thời học sinh đầy kỉ niệm.. một thời mà sẽ mãi mãi theo tôi trong tâm hồn ,cho dù tôi đi đâu làm gì.. luôn tự hào rằng mình là học sinh CVA,,, và cũng chính vì thế, trong chiếc ví của tôi, luôn luôn tôi mang theo chiếc phù hiệu trường được cắt ra từ chiếc áo đồng phục của tôi......đã từ 4 năm nay rồi...!!!

Ôi nhớ nhất là nhứng lúc chào tuần mới xong là thầy Mão hot boy lại ca bản "các em ngồi yên đấy, đã xếp ghế đâu mà đòi về lớp..." :X

quanglam12S

Ôi nhớ nhất là nhứng lúc chào tuần mới xong là thầy Mão hot boy lại ca bản "các em ngồi yên đấy, đã xếp ghế đâu mà đòi về lớp..." :X
Long béo nói mà làm mình nhớ thầy Mão thế, cái đợt vừa mới ra trường nghe tin thầy Mão thôi k làm tổng giám thị nữa mà lòng thấy hẫng hụt. CVA mất đi 1 biểu tượng:D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000