Hội trường phải mặc Đồng phục ?--->???

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình nghe bí thư lớp sau khi đi họp về nói rằng, hội trường phải mặc đồng phục... Thế chắc ko cho HS ngoài vào trường, thế thì còn gì là dạ hội nữa. Có ai có đính chính gì về tin này ko?? :(

unni_x

Active Member
Trùi, Un không hiểu bí thư nào lại về nói như thế nữa. Thay mặt BCH Đoàn trường, Un xin đính chính lại thông tin :)
Đúng là 2 ngày Hội trường học sinh trường ta phải mặc đồng phục thật, nhưng không hề cấm các học sinh trường khác vào tham dự. Vì năm ngoái trường ta bị mất cắp nhiều quá, nên năm nay nhà trường có biện pháp kỉ luật chặt chẽ hơn thôi, đồng phục chỉ là cái để phân biệt học sinh ngoài trường và học sinh trong trường và cũng giúp nhân viên bảo vệ dễ quản lý :D
Có bạn nào còn thắc mắc thì cứ hỏi nhé ;)

smooth

Member
dạ có em thắc mắc ạ. Nếu hs trường mà ko mặc đp thì sao ?? với cả hình như lớp 12 ko phải đến trường hôm CN 7-11 đúng ko ạ ??

unni_x

Active Member
Học sinh trong trường không mặc cũng không sao, vì ai biết đâu mà lần :D , nhưng các bạn sẽ bị bảo vệ quan tâm hơn thôi ;) Theo Un thì các bạn tốt nhất vẫn nên mặc đồng phục đến trường, còn đến tối muốn thay cái gì thì thay :cool:
Ngày CN chỉ yêu cầu Khối 10 và 11, Khối 12 được ngủ ở nhà cho khỏe :D

Seven-Up

sáng T7 phải đến trường làm gì thế ??? .... tớ tưởng tối mới phải đến chơi thôi chứ ..... còn CN biểu diễn văn nghệ thì xong có được về luôn ko ? ...... mà CN học sinh trường khác có được vào trường mình ko bạn Hằng .....

unni_x

Active Member
sáng T7 phải đến trường làm gì thế ??? .... tớ tưởng tối mới phải đến chơi thôi chứ ..... còn CN biểu diễn văn nghệ thì xong có được về luôn ko ? ...... mà CN học sinh trường khác có được vào trường mình ko bạn Hằng .....
Hội trường bao giờ cũng chia làm 2 phần, phần Hội vào thứ 7 và phần Lễ vào sáng CN.
Mặc dù phần Hội có thời gian bắt đầu từ 11h sáng thứ 7( thời điểm cho các lớp 12 dựng trại) đến 10h tối thứ 7 cùng ngày. Nhưng thực chất các trại và các gian hàng đã được sắm sửa từ buổi sáng sớm rùi ;) Thứ 7 cho phép các học sinh ngoài vào cổng tự do.
Còn sáng Chủ nhật từ 7h15 đến khoảng 11h thì xong phần Lễ, các học sinh được về luôn. Vì sáng Cn mang tính Lễ, trang trọng, nên không chào đón các học sinh trường ngoài, nhưng nếu muốn vào thì phải có đồng phục của CVA, phải vượt qua được kiểm tra của hệ thống bảo vệ; nếu vào ngồi hàng ngũ của lớp nào thì phải vượt qua được sự quản lý của GVCN lớp đó :)

unni_x

Active Member
always_smile said:
Thế sáng chủ nhật , thì học sinh nữ phải mặc áo dài à? chỉ có khối 11 thôi hả .Nếu mà như thế thì khổ lắm :(
Cả 2 ngày thứ 7 và CN, nhà trường đều yêu cầu học sinh đang học trong trường phải mặc đồng phục, để tiện phân biệt với các học sinh ngoài trường và nhằm quản lý tài sản của trường và cá nhân trong trường được tốt hơn. Như năm ngoái là bị mất cắp rất nhiều :)
Sáng chủ nhật yêu cầu có 2 khối 10 và 11 cùng tham dự phần Lễ, như đã nói ở trên, học sinh không phải mặc bất cứ thứ gì khác ngoài đồng phục :)

Ôi trời, bài của mình gây tranh cãi nhiều thật. Thực sự thì mình cứ tưởng nếu bắt mặc đồng phục thì tức là ai ko có ĐP thì miễn vào, chứ nếu vẫn cho vào bt, thì chắc chắn không quá 2 chục người mặc ! Chú ý thì làm được cái gì đâu, bác nào hơi đâu đi theo dõi, săm soi từng thằng ko mặc đp ! Cái rule này thật ko hiểu nổi ! Rốt cuộc là mặc cũng thế, mà ko mặc cũng thế !

chị ơi cho em hỏi, thế có nghĩa là, sáng thứ 7 học sinh đến trường thì mặc đồng phục, còn tối thì cso thể thay trang phục tùy ý chứ gì?????
vậy là chỉ phải mặc sáng thôi đúng ko??????

unni_x

Active Member
Milano ơi, đọc kĩ lại mấy bài trên của chị đi, nhà trường đã yêu cầu học sinh trường phải mặc đồng phục để tiện phân biệt với học sinh ngoài trường cơ mà :D Nhưng các em mặc quần áo thường cũng chả sao, có ai kiểm soát hết được đâu :cool:

Hà Giang

Member
Em thấy thích thì mặc luôn quần áo bình thường, chứ lại mang đồng phục rồi thay sau mất thời gian mà lằng nhằng lắm. Thế em tưởng là các lớp có gian hàng thì 3h chiều mới có mặt cơ mà , sao mà sáng đã đến được rồi hả chị? Cho em hỏi nhé, thế hôm thứ 7 chị Hằng có mặc đồng phục không? :)

emitrang18

Member
chẹp chẹp, đứa nào ban bố quái dị thế?
Hội trường bắt mặc đồng phục? Chuối mắn. Mà tối hay sáng vậy? Sáng mặc đồng phục là đương nhiên rồi chứ tối cũng bắt mặc thì đả đảo bí thư đê. hê hê

đúng roai` đấy. làm sao mà phải mặc đồng phục cả buổi tối cơ chứ, nếu cô lớp em ko bắt thì em ko mặc đâu, mà hình như, nếu có bắt thì cũng ko mặc, em thấy yêu cầu này vô lý quá.....

unni_x

Active Member
emitrang18 said:
chẹp chẹp, đứa nào ban bố quái dị thế?
Hội trường bắt mặc đồng phục? Chuối mắn. Mà tối hay sáng vậy? Sáng mặc đồng phục là đương nhiên rồi chứ tối cũng bắt mặc thì đả đảo bí thư đê. hê hê
ý, thày Đại ban bố đấy ạ :) Cái này chẳng liên quan gì đến bí thư hay Đoàn trường sất, chị Trang nói thế là động chạm đến bọn em quá, bọn em cũng muốn mặc đồ thường lắm chứ :(
to Hà Giang : có mặc 1 lúc em ạ :D

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000