Du học Canada nè!!!

> 2000 $ cơ à - troài - thế này chắc chỉ có thằng ku hiếu cả thằng cu sơn chịu nổi nhiệt - thế tình hình là thế nào hả hiếu .......chít pà con roài- ko vi phạm chậc... có thể được - điểm ko dưới B- - chậc chậc quá khó :(( còn may mắn thì ko phải lúc nào cũng đến - vậy sao các anh vẫn quyết đi canada các anh có thường về thăm nhà ko...:-/

Anh có đi Canada đâu nhưng nói chung đi Canada thì dễ hơn đi Mỹ nhiều. Có điều nghe các anh chị bảo nếu trượt visa 1 lần đầu thì lần sau khó xin lại. Chuyện về thăm thì anh đã nói cho em nghe rồi đấy. Không có môn nào dưới B- hình như là đạt >83% thì phải ( học không tử tế thì chết đấy ). Không biết dạo này qui chế visa của Canada có thoáng hơn không nhưng đó là những điều anh biết cách đây 1 năm.

hatovica

Member
Sat_thu_an_dudu said:
có 3 cái là information technology - computer engineer - computer science em ko phân biệt được 3 cái này - ai đó phân biệt giùm em được ko
Tại lâu rồi ko vào box này, thấy nhiều nguời ghê ta ơi!!!

- info. tech. nghĩa là học ITM, như kiểu quản trị mạng, quản lý dữ liệu...
- Comp Eng. học về máy tính, thiên về phần cứng nhiều hơn
- Comp Sci học thiên về phần mềm...

hatovica

Member
Sat_thu_an_dudu said:
troài- sao em đọc cái giè mà thằng engineer nó làm ra cái mới an toàn - tiện lợi - giè giè đó - khó hiểu quá - mún học chuyên sâu về hardware ko bít học ce or cs đây huhuhuhu
Nếu em muốn học chuyên sâu về hadware thì học Comp Eng., nhưng học comp eng. vất vả hơn comp sci đấy!!!

hatovica

Member
Sat_thu_an_dudu said:
xin visa bên sang canada có khó ko anh - ku hiếu bảo sang roài ko về được nữa - về là ko xin được visa tiếp ..............:D
nếu đang ở VN thì xin visa sang Ca có thể nói là khó, nhưng nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố, chủ quan có, khách quan có.
- Chủ quan: tài chính của gia đình mạnh ko? lực học có đảm bảo ko?...
- Khách quan: nhờ may mắn, phụ thuộc 1 phần vào nguời xét hồ sơ của mình nữa. Nếu gặp nguời nào dễ thì tất nhiên là may rồi, còn gặp người nào khó thì nguời ta "soi" hồ sơ kĩ hơn chút....

Sang rồi khi nào thích thì về, nhưng nếu về xong, muốn qua lại thì phải xin
re-entry để khi nào từ VN sang lại Ca nó còn cho vào. Re-entry cũng có thể xin được ở VN, nhưng tốt hơn hết là xin truớc khi rời khỏi Ca, an toàn hơn. Cũng phụ thuộc vào bản thân nữa, nếu học hành nghiêm chỉnh, ko làm gì bậy, study permit còn thời hạn, thì nó sẽ cho re_entry thôi.

hatovica

Member
Appassionata said:
Anh có đi Canada đâu nhưng nói chung đi Canada thì dễ hơn đi Mỹ nhiều. Có điều nghe các anh chị bảo nếu trượt visa 1 lần đầu thì lần sau khó xin lại. Chuyện về thăm thì anh đã nói cho em nghe rồi đấy. Không có môn nào dưới B- hình như là đạt >83% thì phải ( học không tử tế thì chết đấy ). Không biết dạo này qui chế visa của Canada có thoáng hơn không nhưng đó là những điều anh biết cách đây 1 năm.
Đính chính lại chút thôi:
- 3,4 năm nay, chưa có bao giờ Canadian Immigration của Ca yêu cầu sinh viên phải có điểm cao hơn 83% thì mới được về thăm VN cả.
- Đi Canada chưa bao giờ dễ hơn đi Mỹ nhiều. Nếu chỉ nghe người khác nói mà ko có căn cứ thì đừng nói thế, nếu người ta tin là đi Ca dễ hơn đi Mỹ nhiều, đâm đầu vào đi Ca, mà ko đi đuợc, tội nghiệp người ta đấy! Ví dụ nhé: thường thì thời gian xin visa đi Ca mất khoảng 6-8 tháng, ít có chỗ nào dám khẳng định là sẽ có đuợc visa đi Ca trước 6 tháng cả, (chả ai ngu gì mà hứa, hứa mà ko có được trước 6 tháng thì mất uy tín, mà ko hứa, có được truớc 6 tháng thì lại đuợc nguời ta khen là làm việc có hiệu quả :D ). Còn 1 trung tâm du học ở đội cấn đã dám đứng ra bảo đảm với tôi là, trong 2 tuần sẽ có visa đi Mỹ (cách đây 3 năm rưỡi). Nếu không sẽ lo toàn bộ hồ sơ cho tôi đi Ca miễn phí, (nhưng tôi chọn Ca, ko hề hối hận :) ).

hatovica

Member
Phù, lâu rồi cũng mới post bài nhiều thế, khát nuớc quá!!! Anh chị em ở Ca đâu rồi?????????? Ai có theme của bài trong phim Final Fantasy thì gửi cho anh nhé! Theme thôi, nhạc ko thôi, còn nếu có lời nữa thì anh có rồi. Many thx...:)

gnart_lyt

Member
He he cái anh này gọi là ở ko xa em là mấy mà cả năm gặp có 1 lần :D
lại còn chẳng bao giờ chịu online :D Cứ bận ở đâu đâu ý nhở :))

hatovica

Member
gnart_lyt said:
À mà tết các anh chị có làm gì ko :D
Hôm nay chỗ bọn em vừa ăn uống :D
Ăn mảnh lại còn khoe nữa, nếu có thành ý thì đã mời từ trước rồi, đằng này ăn xong rồi mới thông báo, đến để dọn dẹp ah???? :-/ :-/

hatovica said:
Phù, lâu rồi cũng mới post bài nhiều thế, khát nuớc quá!!! Anh chị em ở Ca đâu rồi?????????? Ai có theme của bài trong phim Final Fantasy thì gửi cho anh nhé! Theme thôi, nhạc ko thôi, còn nếu có lời nữa thì anh có rồi. Many thx...:)
final fantasy mấy anh.........em có trọn bộ :D>:D< >:D<

hatovica

Member
Sat_thu_an_dudu said:
final fantasy mấy anh.........em có trọn bộ :D>:D< >:D<
Oh cảm ơn em nhiều, anh có rồi.

Em hỏi anh là sao Comp. Eng. lại vất vả hơn ah? Thật sự là anh ko biết tại sao lại vất vả hơn, nhưng nếu em học về Engineering nói chung và Comp. Eng. nói riêng, (nhất là Electrical Eng.), nếu có ai hỏi em học ngành gi, người ta đều lè lưỡi hết, tất nhiên là với đkien nguời đó ko học Eng.
Và ngay cả những người trong Comp Sci. ở truờng anh cũng nói là Com Eng. vất vả hơn.

Nhưng tất nhiên, cái gì cũng chỉ có tính tuơng đối thôi phải ko? :)

hatovica

Member
pink_okela said:
các anh chị sang đấy học thì học bằng tiếng pháp ạ ?????
Hầu hết du học sinh sang Canada đều học tiếng Anh. Ngay kể cả em muốn học ở bang Québec (bang sử dụng tiếng Pháp nhiều hơn tiếng Anh), thì cũng có các trường đại học ở đây dạy bằng tiếng Anh.:)

hatovica

Member
Chán nhỉ, topic này bị lãng quên rồi. Sắp hết năm học nữa rồi, có bạn nào có nhu cầu du học Ca ko? Tư vấn miễn phí này, nhiệt tình đến thế là cùng, vậy mà cũng chẳng có ai ngó ngàng gì cả, chán ghê cơ!!!!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000