có ai thích hội họa thì nhào vô???

vespa4u

Tất cả nhg gì các bạn đang phấn đấu,quyết tâm Tôi đều hiểu vì bản thân Tôi cũng đã đi qua.Tuổi trẻ thì ào ạt,Tôi cũng thế,Bạn cũng thế.Lẽ dĩ nhiên Tôi ko thể mang tư tưởng của mình ra để so bì cùng các bạn,nếu các bạn thực sự yêu Nghề vẽ các bạn phải học cách biết chấp nhận:khó khăn,sự khổ luyện,định hướng...trải qua tất cả bạn sẽ biết mình được gì và mất gì.Hãy chứng tỏ bằng nhg điều mà bạn làm được hơn là tìm cách biện minh.Chúc mọi người thành công

Sirius

Member
star_diamond said:
Tuấn này, mày nói thế tao ko trách gì mày, nhưng mày có thấy hơi quá khi nói vào mặt tao là tao đang bốc phét ko. Tao với mày học với nhau 4 năm cấp 2, chuyện tao đi Pháp là cái gì ghê gớm đến mức mày nói những câu(xin lỗi mày) thiếu thiện cảm đến thế, tao ko hiểu mày nói thế là ý gì nhưng tao thất vọng lắm đấy. Mày nghĩ đứa mới học vẽ như tao ko có quyền có học bổng đi Pháp à, hay những học bổng ấy chỉ dành cho người học vẽ lâu năm, hay con nhà có truyền thống Mĩ thuật như mày.
Nếu mày nói mấy câu ấy trước mặt tao, tao đã quát thẳng vào mặt mày rồi đấy.Trong cái bài post trên của tao, không hề có một câu nào nói là mày biawj đặt.Cũng đừng nói là tao nói kháy, mày thừa biết tính tao, có chuyện gì thì nói thẳng ra, không có chuyện đá đểu nhau, nhất là theo lời mày nói,là bạn học cùng nhau 4 năm, tao đá đểu mày thì được cái gì.
Tao nói ra, để mày, mọi người thấy, trong việc này, có nhiều điều đáng ngờ.Mày có chắc đó là 1 học bổng thật sự không, hay chỉ là một cuộc lừa đảo.Mày nói ở bài trên không rõ ràng, ai đọc cũng thấy rằng , ông Tây đó xem 1 bức của mày và rồi đề nghị mày đi học.Ai cuĩng đã đọc mà làm chứng, theo lời mày viết, tao nghĩ thế có sai không.Nếu không phải là bạn mày, thì tao kệ xác mày, mày có bị lừa đi đâu hay nhận được học bổng ở đâu liên quan cóc gì tao.Tao có con đường của riêng tao, không phụ thuộc vào ai

star_diamond said:
Mày nghĩ đứa mới học vẽ như tao ko có quyền có học bổng đi Pháp à, hay những học bổng ấy chỉ dành cho người học vẽ lâu năm, hay con nhà có truyền thống Mĩ thuật như mày.
Nếu mày đứng trước mặt tao mà nói câu này, nếu mày không phải là mày, hoặc giả tao không phải là tao, tao đã tát mày 1 cái tát rồi đấy.Tao đã bao giờ khoe um xùm lên tao có gia đình truyền thống vẽ chưa.Tao đã bao giờ khoe tao học vẽ lâu năm và nhận mình có tài năng chưa.Mày có dám nói 1 câu rồi không.Tao chưa hề nói như thế với bất kỳ ai.Tao đi theo vẽ, là quyết định của riềng tao, bố tao, anh tao chả là cái cóc gì cả.

Mày có cần nói tao thế ko hả Tuấn, tát vào mặt tao ah, mày nghĩ mày làm thế đc chắc. Còn chuyện đc học bổng thì nói thật khi kể lại trên 4rum tao đã lược đi ít nhiều, ko chỉ xem 1 bức, họ xem nhiều và trao đổi với thầy tao. Và học bổng đó cũng ko lừa đảo như mày nói đâu vì đầu hè tao đã qua Pháp 3 ngày để trao đổi về việc đổi ngành học trong học bổng tao đc cấp rồi. Trường tao đc học bổng là là một trong những trường tốt nhất TG về Mĩ thuật, tao từ chối ko học để trở thành họa sĩ thôi, còn việc sang Pháp của tao là chắc chắn
Tao cũng ko có ý nói về việc mày theo nghề vẽ đâu. Nói thật tao thấy mày cũng rất có năng khiếu, đợi bạn qua Pháp rồi đón mày qua học cho vui nhá
Có gì tao với mày xí xóa nhé, bạn bè với nhau, lại cùng là dân MT, bít đâu sau này còn cộng tác với nhay

U.F.O

Active Member
Còn chuyện đc học bổng thì nói thật khi kể lại trên 4rum tao đã lược đi ít nhiều, ko chỉ xem 1 bức, họ xem nhiều và trao đổi với thầy tao.
Thôi rõ rồi . Không nên tranh cãi nữa mọi người à .
@ Thơ : Lược 0 có nghĩa là thay đổi toàn bộ ý nghĩa tổng thể em à .

U.F.O

Active Member
Post để khoe thôi anh, đằng nào thì đợt đấy có 1 mình em đc, tự hào một chút ko có gì là xấu cả
Hiz Thế mà khiến mọi người suýt cãi nhau ^^ Hiehie

Tại mọi người chứ tại em đâu, ko chúc mừng đc 1 câu lại còn bới móc từng chữ ra để nói ạ. Toàn đàn ông con trai mà sao em thấy các anh có vẻ ích kỉ ( xin lỗi nếu em nói gì ko phải), ko chịu công nhận người khác giỏi hơn mình , thế thì ko bao giờ tiến bộ đc đâu. Em nói thế các anh đừng giận.:D

vespa4u

Tự nhiên thì có tiến hoá,xã hội có tiến bộ và Nghệ thuật phải có Sáng tạo.Thơ ca,nhạc nhẽo, múa may...cũng thế.làm Nghệ thuật là đi tìm mình.Lẽ dĩ nhiên ai cũng muốn thành công với sự lựa chọn của mình,được thể hiện cái Tôi riêng không bị nhoà lẫn hay chung riêng với người khác.Nhưng sự thể hiện khác rất nhiều với sự phô trương.Sáng tạo Nghệ thuật là đi từ bên trong ra còn thưởng ngoạn thì ngược lại...

Sirius

Member
Em cũng nghĩ vậy, trong thế giời mỹ thuật, cả ngãnh vẽ lẫn kiến trúc, nếu chúng ta để cho cái tôi của mình hòa lần vào trong thế giới chung, chúng ta không có đường sống.Nói ra hơi vô lý và khắc nghiệt, nhưng đúng như vât\ỵ, nếu chỉ đơn thuần không dám biểu lộ mình,,mãi mãi, chúng ta chỉ ở phần tối của thế giới ấy à thôi.NHưng cũng có nhiều người mang theo cái lý do đó, đã di khắp noi khoe mình học vẽ siêu, vẽ đẹp.,,Nhưng họ phải hiểu răngd, thể hiện cái tôi khác với sự khoe khoang vô lý.Niềm kiêu hãnh khác với sự kiêu ngạo.

poranius

Member
Sao trong lớp mà cãi nhau ầm ầm thía?:| Thằng kia là con trai mà sao lắm mồm thía? Em Thơ cũng đừng chấp những thằng như thế làm cái gì, mất thì giờ đi học vẽ còn có ích hơn...

f_l_o_r_a

Member
sao đang " ai yêu hội họa ko? " lại thành ẩu đả nội bộ thế này?
Oài, em Tuấn nói lung tung cái j đấy? có j về lớp jai quyết nội bộ nha'!:)

LADY_A7

Member
Nói yêu hội họa mà đếch post ảnh gì toàn cĩa nhau thì yêu làm đếch giề.
Vứt. AI thấy mình thật sự yêu hội họa+ muốn cho mọi người they' mấy tác phẩm của mình thì post ảnh lên.
Chú ý: Hội họa là bao gồm cả Graffiti nhá :x

LADY_A7

Member
Hội họa cũng là vẽ chứ. Mà Graf thì chả là vẽ còn gì ?__________?
À mà quên mất. Những người vẽ đẹp chưa chắc vẽ Gra đã đẹp. :p
Nhưng dù sao nếu topic này lập ra chỉ để những người có chút tài vẽ cãi nhau thì del xừ đi cho xong.
Còn nếu ko thì mời post ảnh để mọi người chiêm ngưỡng :x

sen_beo_ngu

Member
Tớ cũng thik vẽ, đặc biệt là vẽ manga. Khốn 1 nỗi là MTCN ko cho thi vẽ manga để vào trường -___-. Đã từng ước mơ được đi Nhật học interior design , hix !

Volodia

Member
=)) Cứ ước mơ nhu anh Jo đây nè!
Đam mê hội họa rồi cuối cùng sang trường APU của Nhật học nè! ;;)
Khiếp chưa, các em có gì add anh ấy mà hỏi thăm kinh nghiệm học hành! lol

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000