Anh em D2 đâu hềt rồi?

Có 9 đứa đi, cũng vui, tuy nhiên đi 2 ngày hơi ít và ở đấy cũng chẳng có nhiều trò để chơi lắm... chi tiết và blog của lớp xem.

Thế là sau một thời gian họp hành, lên kế hoạch, rủ rê, gạ gẫm thậm chí cả dọa nạt, chuyến du lịch của D2 đã kết thúc tốt đẹp. Hôm qua mệt quá nên ngủ thẳng cẳng, hôm nay sức khỏe dồi dào, tớ ngồi viết vài dòng, có gì các bạn comment bổ sung thêm. Ngày trước khi lên đường, lớp có tổ chức hẹn hò online, do áp lực ngủ sớm nên cuộc họp tan cũng hơi sớm. Được biết có vài đồng chí vì không thể sắp xếp được thời gian, xin rút nên tinh thần hình như cũng giảm đôi chút hix. Nhưng không sao, ko có gì là không khắc phục được, tất cả yên tâm đi ngủ, thấp thỏm chờ đợi đến ngày mai.

Không biết thấp thỏm hay ko quen ngủ sớm mà tớ nằm suy nghĩ mãi mà ko ngủ được :D , rất là trằn trọc. Vậy mà mở mắt ra cũng đã hơn 5h, hê hê, tớ mò dậy, mò ra vặt ít xoài ổi rồi chuẩn bị lên đường. Sáng ra đi xe bus cũng đông gớm. Đến ga HN, mấy anh mũ cối cứ gạ gẫm, nhưng tớ vẫn rất kiên trì :D. Nhảy lên con 32, gặp Ngô cũng đi bus lên Giáp Bát, ôi quả thật có duyên, hề hề biết thế tớ đi với mấy anh mũ cối.

Anh Trung lúc trước hẹn rất máu , 7h tại Giáp Bát, sau rút xuống 7h15. Vậy mà lên đến Giáp Bát, "đợi chờ hoài mà sao ko thấy em". Được một lúc có Linh A với Thảo đến. Tiếp theo là Trung với Hà. Hương T mãi sau mới đến. Hai đại ca LinhK với Tuệ thì xe gần chạy ra đến ngoài bến thì mới đến. Đếm đi đếm lại được 9 đồng chí, ít hơn cả hôm đóng tiền :D. Không sao đi thôi.
Xe chất lượng cao, không cần điều hòa, "các em cứ mở cửa ra còn mát hơn điều hòa ấy chứ"

Chạy tầm hơn 3h là tới nơi. Vứt anh em ta ở Mặt Trời Mọc Hotel rồi chạy mất hút. Nhảy vào nhà nghỉ ngó nghiêng 1 lúc, thấy ko ổn lắm, cả lũ lại lếch thếch ra đi tìm nhà nghỉ mới :)| Sau một hồi lang thang dưới cái nắng vỡ đầu, cuối cùng cũng đã tìm được 1 chỗ ổn ổn. Nhảy vào làm 3 phòng. Các chị em thấy phòng ở đầu hồi không thích :D , đòi đổi phòng, lạng quạng vớ đúng cái phòng hỏng điều hòa. Đúng là cái tội đòi hỏi nhiều. Được cái vì hỏng điều hòa thế nên chị em qua phòng tớ nằm ké , ôi đến ngại. Nghỉ lúc, cả lũ xuống nhà ăn làm bữa, tiếc là máy ảnh hỏng ko có ảnh :(

Tầm hơn 5h chiều, trời mát, cả lũ mang bóng ra biển nghịch. Đá bóng trên nước thật sự sướng :D , nhưng mà quá mất sức. Rất may có sự cổ động tinh thần của manager Ngô với 2 thủ môn Hương và Hà, nên anh em rất là máu . Đá bóng chán chê, cả lũ nhảy ra tắm, rồi chơi bóng ném, bóng ma, vui hết sức . Tiếc là máy ảnh của Hà hết pin, ko chụp được ảnh ở đây :(

Tắm xong, về phòng nghỉ lúc rồi lại đi bộ ra biển ăn tối. Một điều mà ai cũng thấy rất rõ là "Sao ở đây rất to, to hơn ở nhà nhiều" . Ngồi ăn, gió thổi mát lồng lộng, sướng xyz . Ăn xong, đi dạo bờ biển chơi tí. Rút kinh nghiệm lúc chiều, Ngô mang pin đi, nhưng lại để máy ảnh ở phòng , thế nên cũng lại ko có ảnh . Đi dạo ngắm đôi chán, vào hàng làm mấy quả dừa. Mấy chú Tuệ, Linh với Trung vẫn chán, đi kiếm bàn bi-a chọc chơi . Còn lại 6 đứa, mượn ghế ra bờ biển ngồi hóng gió, hát hò, bốc phét đã thật. Ngồi 1 tí đã thấy muộn muộn, thôi đành mang ghế về trả rồi về phòng, hic hic gõ mệt quá các bạn ơi:D

Bài bạc một hồi cũng mệt, cả lũ ngủ để sáng mai ra biển đón sunrise . Còn ngủ thế nào thì các bạn biết rồi đấy, mình không tiện tường thuật
Đón bình minh xong thì lại nắng vỡ đầu, mấy chị em ra làm mấy kg con gì gì mà tớ quên tên ( con trại nếu ko nhầm ) rồi về ngủ tiếp :D. Do trưa hôm đó phải bắt xe về sớm nên cả lũ lại phải đi ăn sớm.

Ăn xong, vội vàng về thay đồ trả phòng, rồi lại lếch thếch ra đi. Ra quán vừa ngồi ăn lúc nãy, nhờ lão chủ gọi xe ôm vì khi nãy lão rất nhiệt tình. 2 tài xế cũng rất năng nổ ko quản trời nắng chang chang, chở cả lũ từ bãi ra bến xe . Ra đến bến, trả tiền xong xuôi, lên xe ngồi và được các chú lái xe chở lại vào trong bãi chơi tí , thế là bị lão kia lừa rồi , quá. Nhưng thôi lại tự an ủi "ai nên khôn mà chẳng dại đôi lần" hề hề.

Chặng đường về chắc mệt nên ngủ hơi nhiều. Về Giáp Bát, HA có xe ôm ra đón nhé, còn anh em bắt bus về, kết thúc chuyến đi chơi lịch sử.

ESKADA

Tình hình là entry bên lớp em đìu hiu quá, nên nhảy sang đây post ké vậy:)). Chẳng biết mọi người còn ai nhớ em ko nữa:). May ra có anh Hải Bánh thì nhớ, cùng học đại học mà, hehe.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000