A1_00-03 nghe rõ, trả lời ???

Tieu Binh

Lớp mình có ai đang lảng vảng đâu đây ko í nhỉ ???
Từ ngày 4room của lớp "đai" đến nay, chẳng biết tin tức gì của cả nhà nữa !!! Hay tụi mình tham gia trong này cũng hay đấy... tiện thể xí xọn với các lớp khác, các khóa khác luôn !!! Thế nhé... Nhớ post cả ảnh nữa !!! Xem dạo này béo gầy ra sao ???
@^_^@

Tieu Binh

Dân D2 có vẻ hoạt động rất rầm rộ trên 4room nhỉ, có mặt ở bất cứ ngóc ngách nào ... Vậy nhờ luôn dân chuyên tin chỉ cho bạn cách up ảnh lên đây có được ko ??? Bạn chẳng tìm thấy cái Img ở đâu cả !!! :(
Cảm ơn nhiều !!!!
@^_^@

Tieu Binh

Để tớ tiên phong vậy nhé !!! :)
Đầu tiên là tấm gần đây nhất của Tiểu Bình, vào một buổi chiều Paris mưa

Còn đây là trong quán cafe một buổi tối se se ;)

Tieu Binh

Hehe.... tiếp đây !!!! Sợ chưa.... cho cả nhà bội thực luôn !!! ;)
Đây là ảnh của Tiểu Bình hồi tháng 4 sang Ams_Hà Lan chơi

Còn cái dưới đây là hôm xuống Aix_Marseille thăm bạn

Tấm này là 3 chị em ở cùng nhà tại Paris

svdhy

Member
hic, box này chuyển thành album được rùi:D
thấy nick nhóc ấn tượng quá nên anh đi theo cái, kô ngờ được mở mang tầm mắt wá hà:)
anh thích nhất cái ảnh avator, hic

Tieu Binh

:-SS Oạch.... bạn Hoài yêu quí lấy ở đâu được một trong muôn ngàn những bức ảnh kinh dị của tớ đấy !!! Tớ nhớ là đã phi tang hoặc đã giấu rất kĩ rùi cơ mà !!! :-& Huhu.... kiếp trước tớ có thù oán gì với bạn đâu cơ chứ !!!!
Oaoaoa....... :-(
----) svdhy: cảm ơn anh rất nhiều đã tham gia box A1 của chúng em, bớt đi phần nào vẻ cô quạnh, đìu hiu !!! Sư trong chùa Bà Đanh có vào box này, chắc đều cười hạnh phúc, vì ít ra ở chùa còn đông đúc hơn ở đây !!!
:(.... tụi mày lặn đi đâu hết cả rùi???

svdhy

Member
hic, em đừng lo, cái box A3 anh lập ở bên 98-01 đến gần tháng sau mới có người vào cơ mà (mà toàn kô phải lớp anh:D), nhưng mà zui lắm, bi giờ box đấy ăn đứt các box khác rùi:)
có thời gian em ghé qua chơi
mà còn ảnh nào kinh dị nữa thì cứ post đi, đừng ngại=))

Tieu Binh

thú thật là bạn cũng ko hiểu lắm, có gì đáng để tò mò chứ??? :_?
Dù sao cũng cảm ơn đằng ấy đã post ảnh giúp bạn, thể theo đúng nguyện vọng của anh svdhy nhé !!!
E rất cảm động vì được sự đồng tình ủng hộ của svdhy và bạn Hoài nhé, ko có mọi người chắc em phải độc thoại một mình mất !!! :>>
Xin gửi tặng cả nhà một video clip em làm tặng mẹ, trong một đêm xa nhà, nằm nhớ mẹ rấm rứt !!! Cả nhà cùng chia sẻ nhé !!! Hãy xem và cho ý kiến ạ !!!
http://chatenoire.free.fr/01.VE%20VOI%20ME_TB.wmv
Merci à tous !!! @^_^@

svdhy

Member
em làm hay lắm, lại rất tình cảm:)
bài hát của em sáng tác hả, chắc giọng hát cũng của em luôn
mà lần sau cứ gọi anh là Quân thôi, đừng có svdhy nhé, nghe nó xa cách lạ:D

Tieu Binh

Oái, em mà biết sáng tác nhạc, lại còn hát nữa thì em đi du học làm gì nữa ạ, ở nhà làm ca sĩ sướng hơn !!! Hehe....
Cảm ơn anh đã chia sẻ với em, hôm đó, em nhớ nhà lắm, e làm trong một đêm, còn bài hát thì em biết từ trước, em thích vì nó hợp tâm trạng với mình !!! Đó là bài Về với mẹ của ca sĩ Thái Bảo anh ạ !!!

svdhy

Member
nhưng qua đấy thấy em là một người sống giàu tình cảm nhỉ:)
mà sao em kô liên lạc với những bạn lớp cũ của em vào đây mà buôn chuyện tý cho vui
bạn bè cũ bi giờ mỗi đứa một ngả, nhưng được trò chuyện với nhau hàng ngày (dù là qua net) vẫn vui lắm:)

Tieu Binh

Em cũng muốn vậy lắm, nhưng mà chả hỉu tụi nó bận rộn yêu đương gì hay sao mà lặn mất tăm mất tích... e có nhắn cho chúng nó rùi mà vẫn chưa thấy tín hiệu trả lời gì cả !!! May mà còn có đại hiệp Quân nên vẫn còn cơ hội để buôn chuyện !!! Hé hé

svdhy

Member
bó tay với em, sao tự dưng lại phong anh chức đại hiệp thế:D
anh chỉ muốn làm một người bình thường thui mà:), vào forrum để nói chuyện, kiếm chút thư giãn thôi chứ có giúp đỡ được ai đâu mà "đại hiệp":)

Hà Nội mấy hôm nay thời tiết nóng ẩm, oi bức, chốc chốc lại đổ rào 1 cơn mưa mùa hạ, mưa mù mịt, mưa xối xả, mưa bong bóng . . . chỉ sau 10 phút đường phố lại ngập nửa bánh xe . . . hic, sau 10 phút nữa trời lại nắng chang chang, hơi nước bốc lên ngột ngạt, để rồi lại chuẩn bị một cơn mưa tiếp theo . . . rõ chán, nhưng mà được đứng dưới một mái hiên trú mưa cùng một ai đó, những giọt nước nhỏ xuống người lành lạnh nhưng trong lòng thật ấm:) . . .
hìhì, vừa hôm qua đi mưa về ướt sũng nên tức cảnh sinh tình:)
ở bên Pháp chắc bi giờ cũng là mùa hè, nhưng chắc kô có những cơn mưa bong bóng như ở đây đâu Bình nhỉ . . .

Tieu Binh

:-O Ko ngờ ông anh lại lãng mạn và nhạy cảm như vậy đấy !!! ;)
anh viết hay ghê, ở Hà Nội nhắc đến mùa hè là phải nhắc đến mưa rào... E còn nhớ hồi đi học, thỉnh thoảng gặp mưa, phải tìm chỗ trú... cũng mong mỏi tìm một chàng hoàng tử khôi ngô đứng trú mưa cùng nhưng mà... hoàng tử có kẻ hầu người hạ, có kiệu rước nguy nga, đâu có trú mưa bao h... nên có những lần, biết có dừng lại trú cũng chẳng ích gì, thế là cứ cúi mặt cho nước mưa khỏi bắn vào mắt, phóng xe vù vù về nhà, người ướt như chuột lột, để rùi mẹ lại cằn nhằn mùa hè hay mưa lắm, nói mãi ko nghe, đi đâu cũng phải mang áo mưa theo !!!
Bây giờ ko còn ở nhà nữa, cứ mỗi khi mưa, chỉ dùng ô hoặc kệ cho nó ướt, ở đường chẳng ai mặc áo mưa cả, lại thấy nhớ những cơn mưa mùa hạ, nhớ những tiếng cằn nhằn của mẹ !!!
....

svdhy

Member
em mới gọi là lãng mạn và nhạy cảm chứ đâu đến lượt anh ;-)
Hà Nội mùa này còn là mùa của hoa phượng đỏ, bằng lăng tím, ve kêu và những kỷ niệm của một thời áo trắng :)
Anh mới sưu tầm được một bài thơ mà trước kia anh rất thích, viết ra đây cho em xem nhé (kô biết em có biết kô, hy vọng rằng em cũng thấy thích :)

Chiếc lá đầu tiên

Hoàng Nhuận Cầm

Em thấy không, tất cả đã xa rồi
Trong hơi thở của thời gian rất khẽ
Tuổi thơ kia ra đi cao ngạo thế
Hoa súng tím vào trong mắt lắm mê say.
Chùm phượng hồng yêu dấu ấy rời tay
Tiếng ve trong veo xé đôi hồ nước
Con ve tiên tri vô tâm báo trước
Có lẽ một người cũng bắt đầu yêu.
Muốn nói bao nhiêu, muốn khóc bao nhiêu
Bài hát đầu, xin hát về trường cũ
Một lớp học bâng khuâng màu xanh rủ
Sân trường đêm - Rụng xuống trái bàng đêm.
Nỗi nhớ đầu anh nhớ về em
Nỗi nhớ trong tim em nhớ về với mẹ
Nỗi nhớ chẳng bao giờ nhớ thế
Bạn có nhớ trường, nhớ lớp, nhớ tên tôi?
"Có một nàng Bạch Tuyết,các bạn ơi
Với lại bảy chú lùn rất quấy"
"Mười chú chứ, nhìn xem trong lớp ấy"
(Ôi những trận cười sáng đó lao xao)
Những chuyện năm nao, những chuyện năm nào
Cứ xúc động, cứ xôn xao biết mấy
Mùa hoa mơ rồi đến mùa phượng cháy
Trên trán thầy, tóc chớ bạc thêm.
Thôi hết thời bím tóc trắng ngủ quên
Hết thời cầm dao khắc lăng nhăng lên bàn ghế cũ
Quả đã ngọt trên mấy cành đu đủ
Hoa đã vàng, hoa mướp của ta ơi!
Em đã yêu anh, anh đã xa rời
Cây bàng hẹn hò chìa tay vẫy mãi
Anh nhớ quá! mà chỉ lo ngoảnh lại
Không thấy trên sân trường - chiếc lá buổi đầu tiên.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000