[Tình nguyện cùng FTU Forum] Chắp cánh ước mơ 2008

ZaoldzeckX129

Sắp tháng 8 rùi … hè sắp hết đến nơi
Bạn đã làm được điều gì có ý nghĩa hè này?

Nếu câu trả lời là chưa thì đây là cơ hội cho bạn Tham gia tình nguyện
“Chắp cánh ước mơ” tại Làng Canh (Làng trẻ em nhiễm chất độc da cam - xã Vân Đức – tỉnh Hà Tây) cùng FTU Forum !!!
Còn nếu tình nguyện là điều bạn thường xuyên làm thì tại sao lại bỏ lỡ dịp này nhỉ ?

Một phụ lục nho nhỏ nhé, nếu các bạn còn băn khoăn FTU Forum là Forum nào thì mình xin giới thiệu. FTU Forum là official forum của trường Đại học Ngoại thương. Forum được thành lập năm 2006 và cho tới nay đã tổ chức rất nhiều họat động tình nguyện cũng như các buổi offline hoành tráng. Các bạn còn chờ gì mà không tham gia nhỉ? Tìm hiểu và hòa mình vào không khí sinh viên mà các bạn sẽ tham gia trong nay mai thôi, thú vị đấy chứ?

Làng Canh là nơi chăm sóc những trẻ em nhiễm chất độc màu da cam và các bác cựu chiến binh mang trong mình hậu quả của chiến tranh (cách trường Đại học Ngoại thương chỉ khoảng 9km). Ở đó có những số phận kém may mắn cần được giúp đỡ, sẻ chia không những về vật chất mà cả tinh thần. Chính vì thế mà Làng Canh đã trở thành điểm đến quen thuộc cho những hoạt động tình nguyện của FTU Forum trong gần 2 năm qua. FTU Forum đã tổ chức rất thành công 2 chương trình “Ngày hội thú bông” vào tháng 1 và tháng 12 năm 2007 tại đây. (clik 4 detail: http://www.ftu-forum.net/forums/forumdisplay.php?f=300). “Ngày hội thú bông” là một chương trình tình nguyện đã được báo chí, truyền hình rất quan tâm. Và FTU Forum đã có một buổi phỏng vấn với chương trình “Gõ cửa ngày mới” của VTV1. Buổi phỏng vấn đã được phát vào lúc 6h40' 24/12/2007.

Tiếp nối những hoạt động đầy ý nghĩa này, hè 2008, FTU Forum đã quyết định tổ chức một buổi tình nguyện nhỏ tại làng Canh cho mem FTU Forum nói riêng và toàn thể các bạn học sinh, sinh viên nói chung. Buổi tình nguyện này mang tính chất open, tất cả đều có thể tham gia. Một mục đích lớn của FTU Forum trong lần tình nguyện này chính là tạo cơ hội cho các bạn học sinh PTTH và đặc biệt các K47, K48,... tương lai của FTU có thể làm quen và hiểu được cuộc sống tình nguyện là như thế nào. Các bạn sẽ có được những kỉ niệm và kinh nghiệm quý báu từ khi chưa bước chân vào giảng đường đại học.

Chúng ta sẽ có 1 buổi chiều đến chơi cùng các em nhỏ, thăm các bác cựu chiến binh nơi đây. Đến chiều muộn, chờ gió nổi lên chúng ta cùng các em thả diều và đến tối là thả đèn trời.

Cùng nhau viết và thả đi những mơ ước, cùng nhau chắp cánh ước mơ cho các em nhỏ kém may mắn.
Hãy cùng FTU Forum chung sức giúp đỡ những mảnh đời bất hạnh. Đừng để mùa hè của bạn trôi qua vô ích.

Còn chờ gì nữa mà không “chắp cánh ước mơ” cho các em nhỏ cùng FTU Forum hè này !!!!!!!!!

CHƯƠNG TRÌNH CỤ THỂ

1. Địa điểm: Làng Canh – xã Vân Đức – tỉnh Hà Tây.

2. Thời gian: 14h Chủ nhật ngày 03 tháng 8 năm 2008.
Chúng ta sẽ tập trung lúc 13h30’ tại cổng FTU rồi đi cùng nhau nhé ^^ Chúng ta sẽ đi bằng xe máy nhé. Những bạn nào ko có xe máy thì cứ mang theo mũ bảo hiểm đến trường, chúng ta sẽ đèo nhau đi.

3. Chương trình:
- Từ 14h => 17h: chơi cùng các em (vẽ tranh, hát hò, nhảy múa), thăm các nhà, chuẩn bị thả diều, đèn trời.
- Từ 17h => 17h30: h này là h các em ăn cơm nên chúng ta sẽ … chơi cùng nhau) Giao lưu văn nghệ, game tập thể.
- 17h30 => 19h: thả đèn trời.
- 19h: tạm biệt các em, các mẹ, các bác cựu chiến binh và ra về.

4. Đóng góp: 15k/người tham gia. Chiều hôm đấy mọi ng đến tham gia rồi đóng tiền cho Trà sữa nhá ^.^ FTU Forum sẽ ứng trước tiền mua diều và đèn trời.

Số tiền mọi người đóng góp FTU Forum ko dùng vào mục đích gì khác ngoài việc tổ chức chương trình, mua diều và đèn trời. Nếu như số tiền quyên góp vẫn còn thừa sau khi tổ chức thì FTU Forum sẽ gửi tặng lại toàn bộ cho các bác đại diện bên phía làng Canh

Các bạn có thể vào link sau để xem chi tiết hơn và để thấy rằng có rất nhiều người bạn đồng trang lứa hay các anh chị đang nhiệt tình trông chờ tham gia vào họat động này như thế nào:
http://www.ftu-forum.net/forums/showthread.php?t=15047

Để tiện cho các bạn thì các bạn có thể đăng kí tham gia tình nguyện ngay trong topic này. YOU’RE WELCOME ^^.

Note: Có gì thắc mắc các bạn cứ liên lạc theo số sau nhé ^^
Hotline: 0983 824 337 (Trà sữa) hoặc 0947 117 747 (Zao)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000