Chương trình chào tuần mới lớp 11D7

smooth

Member
hehe, đúng như là mình nói, sao cứ ct nào của trường làm thì lại chán thế nhỉ??? Cái CTM chào mừng giải phóng điện biên cũng ko phải là ngoại lệ, ngồi xem phát buồn ngủ. Thấy bảo buổi sáng có anh 12D1 hát bài gì đấy hay lắm, ko biết có ai được thưởng thức ko, kể lại đi.

Hic hic.................tưởng cai Điện Biên đấy là do trường làm chứ có phải CTM gì đâu...............chán bỏ xừ..................11D8 ơi.................bao giờ mới làm zay. :unsure: :unsure:

Có mỗi anh BD là hát hay nhất :rolleyes: :rolleyes: .............chán thía năm nay mới vào trường ko đc xem lớp anh BD làm ctm.............tiếc ghê :unsure: :unsure:

BlackDragon

Active Member
Tại lớp 12 không được làm em ạ , chứ lớp anh toàn "nhân tài" , làm CTM lần nào cũng thành công vang dội :D
Dạo này trường mình tổ chức chương trình cũng chuối quá , chẳng có hứng hát nữa :(

smooth

Member
Thứ 2 tuần sau có CTM của 11A1 thì phải, hè béng rồi mới làm, nóng chết người. Đứa nào chát phấn nhiều quá mồ hôi nó ra thì phải biết, hehe. Dù sao dạo này cũng chả có ct gì, xem cũng được, còn hơn lại lên lớp chơi bài, chán rồi.
Nghe nói 11A1 cũng lắm nhân tài, chuẩn bị cho CTM rất kỹ, cùng chờ xem.
À anh BD này, sao năm lớp 10 em thấy toàn lớp 12 làm đấy chứ, năm nay lại cấm lớp 12 làm à, bất công quá nhỉ. Mình được nghe BD hát 1 lần, hôm hội trường hay sao ý, hát muộn quá, khán giả đi về hết, mình mà ko chờ ở lại lấy cái đàn chắc cũng về luôn rồi. Anh BD hát hay phết, mỗi tội cái loa rè (do 14A2 oánh dữ quá) làm méo tiếng, thỉnh thoảng lại còn tậm tịt, nghe thấy mỗi tiếng hát, tiếng guitar thì ko thấy đâu.

BlackDragon

Active Member
Trường mình phải cái khoản bó buộc chương trình vào chủ đề quá nên nhiều khi không hát bài mình thích được .Hôm này ở lại định duyệt nhưng cô K.Anh với cô Tuyết bắt chờ lâu quá nên chán quá về luôn .Dạo này mình cũng chẳng có hứng .
Còn hôm hội trường công nhận là âm thanh chán quá .Loa bố trí không hợp lý , mic gắn đàn thì còn không vào , thằng chỉnh ampli thì gà mờ .nói chung là chán chết .
Năm nay cũng nhiều lớp làm CTM phết , nhưng ko có lớp 12 nào , với lại ko có lớp nào làm thật sự nổi bật và xuất sắc !

smooth

Member
Đúng là trường mình quá chú trọng vào chủ đề, nhiều bài hay mà ko đúng chủ đề là tạch luôn. Em nghĩ bài nào hay, học sinh thích là được rồi, chứ theo chủ đề thị liệu được độ mấy bài đúng chủ để??
Nghe nói duyệt văn nghệ cho bế giảng năm nay kinh lắm, vãi nhiều sáng tác, hay nhất là của anh "tears in heaven" hay sao ý, có ai có thông tin gì ko??? Ko ngờ trường mình nhiều nhân tài như thế, chẳng qua ko thích thể hiện thôi, chứ đâu phải chỉ có HC.

BlackDragon

Active Member
Tears in heaven thì chắc lại là của chú Chử Quang Minh , hôm qua xuống muộn quá , không được xem hết .Công nhận trường mình cũng nhiều nhân tài , đặc biệt là cao thủ guitare .Còn nếu xếp chú HC vào dạng "nhân tài" thì anh thấy hơi buồn cười :D

ark

Active Member
Đầu tuần này có CTM
chẳng nhớ của lớp nào :D

nghe Suteki Dane mà chẳng chẳng biết Play back hay hát thật

smooth

Member
Hehe, mình nghĩ là hát thật những đoạn dễ hát còn lip những đoạn lên cao, chắc thế. Dù sao ct này cũng ko gây 1 ấn tượng gì lớn, ngoài việc cứ có 1 cậu lượn vòng vòng trên sân khấu xong là lại phọt ra 1 tiết mục mới.

BlackDragon

Active Member
Hát thế cũng tàm tạm rồi , tuy nhiên hát mà ko hiểu mình đang hát cái gì thì cũng chán (tiếng Nhật) :D

Mình mới sáng tác xong 1 bài hát , đã hoàn thành cả phần hợp âm và đoạn solo , tuy nhiên đã quá muộn để duyệt .Để biểu diễn trước lớp cho vui vậy :)
Có lẽ sau khi thi ĐH xong mình phải kiếm 1 band mới được :D

lovelycat25n

:eek: em cùng công nhận là trường mình CTM , chương trình nào cũng phải gắn vào một cái nngayf nào đấy .
Như lớp 11 A1 hôm trước đấy , cũng chỉ có mối hai bài đấu la đúng chủ đề , về sau thì.....
thế mà hôm trước lớp em làm , kịch bản phải thay đổi gần hết vì không hợp chủ đề ....
vì thế nê chán che muốn làm nữa , mà sao trường mình , không bao giờ làm mấy cái chương trình nhu kiểu AMS , y , sôi nổi , trẻ ttrung , mình thấy , có làm thí cũng toàn hát những bài thuộc thể loại ca nhạc truyền thống

smooth

Member
Có thể là sợ mất truyền thống, thuần phong mỹ tục của CVA. Sân vận động to như thế, làm 1 show lớn thì phải biết, khổ nỗi có ai đông ý đâu, hay là hè này các clb vận động rồi làm đi.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000