9B 9498 !

kiddo

Member
Ặc ặc, chả hỉu 4r nâng cấp hạ cấp kiểu gì mà connect 15' đồng hồ mới vào đc tới đây, còn chậm hơn cả hồi xưa dùng dial up modem kêu như gà gáy :( Đơt vừa rồi net nhà em còn down lên down xuống, lộn cả ruột. Có phải cứ dùng chùa là sướng đâu :((

Nhưng trc hết cũng phải bon chen ngày 20/11 cái, mặc dù h này ở nhà thì đã là 21 rùi :"> Hé hé, nhân ngày Nhà Giáo VN, em chúc cô Xu Xu của em càng ngày càng đập đầu trẻ thành thạo nhé. Chúc cô thành công rực rỡ trong sự nghiệp giáo dục (từ trẻ con đến trẻ nhớn, hehe ;)) Còn hôm nay mới vào 4r, ko bít các bạn đi đến nhà thầy Việt và cô Dung để gửi lời thăm hỏi. Thôi thì đợi đến năm sau tự đi vây, hê hê, chả bít lúc đấy thầy cô còn nhận ra mình ko :D

Nói đến đây mới nhận ra, sao 4r bây h ko cho dùng nick name nữa vậy, trông chả phong cách xì tin gì cả, chán chít.

Ờ pé Mót có người iu rồi huh? Ùi nói nhiều quá cơ, post cái ảnh người thật việc thật lên đây xem nào :D Mặc dù các chị (hoặc chí ít là chị kiddo với chị Beo đây :">) tầm này chỉ lấy cưới xin làm chuẩn mực, nhưng cũng chả ngại bon chen mấy chuyện tình iu @ của các pé (hik hik, bao h cho tới ngày xưa?) :))

Tớ dạo này nhiều chuyện ẩm ương...

Tự dưng nghĩ ra, ảnh cưới mà chụp ở trường mình thì chắc lá đẹp lắm nhỉ, nhất là nếu có tí lá vàng rơi, đảm bảo ăn đứt Vườn Hồng hay Tượng đài LS :D ;)

chouchou

Member
20.11 đánh dấu bằng một trận mưa đá khủng khiếp. Sau cơn mưa có thể tiết kiệm được tí đá để giải khát trong ngày nóng nực 21.11 như thế này. Vấn đề là hôm qua lúc đó em ko có nhà, và lúc sau thì em được hưởng trọn vấn đề ngập lụt. Em đi bộ trên vỉa hè, vỉa hè thì gập ghềnh, cái phố đó thì em chưa đi bộ bao giờ nên địa hình là ko hề biết, và thế là em đã bị trẹo chân (hôm nay chân sưng, đi nhún nhẩy ra phết), suýt nữa thì túm cổ được vài con ếch. Cũng may là quả điện thoại ko bị tũm xuống nước, ko thì xót chết mất. :D thời tiết đúng là chẳng chiều lòng người... hẹ

Bé Mót có pốt ảnh thì post ảnh đặc tả người yêu cho các chị xem nhé (chứ nghệ thuật quá chẳng nhìn ra mặt mũi gì). Cũng như chị Đô và chị Beo, chị cũng tò mò mấy chuyện tình yêu tuổi teen thế này lắm.

Em vẫn đang chết ngập trong công việc!

gửi Beo: Hôm nọ gặp bạn Hoàng Linh, híc, bạn ý thờ ơ tao... bi giờ bạn ý làm ở Đây-ù, ăn cơm ở Đây-ù, lương tính bằng Mỹ kim... mày xem thế nào giáp lá cà phát nhểy??? :"> Hết thời du kích rồi...

chouchou

Member
Xì-pam: ý tưởng về ảnh cưới chụp ở CVA campus hay đấy. Nhưng đợi đến Châu nhé, để tớ đi làm quen với bác Mão để bác ý xi nhan cho cái, ko cũng khó... sau đến Châu thì Huyền quyết điếu đóm chu đáo, đến công đoạn nào thì phụ thuộc vào cô dâu.. hí hí :D

Tinkerbell

Member
Xuuuuuuuuuuuuu: ghét, ghét, ghét, sao mày đi thăm "thầy cô của chúng mình" mà không gọi tao hả, hả, hả. 18 tao đã đi với mày thì 19 tao ngại gì. Mà view ở Đế ù đẹp nhỉ, nhìn thích thích là (mỗi tội cafe thì vừa đắt vừa chán), hị hị. Chẹp, tiếc là thời bình hết sạch súng đạn, giờ người ta chỉ dùng thương lượng với đàm phán thôi Xu ạ.

Tớ ủng hộ nhiệt liệt lấy CVA làm background ảnh cưới, Huyền làm luôn đi, xin được đấy, không có thợ ảnh chuyên nghiệp thì nhờ nghiệp dư - cái One chụp đẹp cực, không thì đến tớ KTS trẻ con vẫn lung linh như thường. Úi chà, cứ nghĩ đến là thích chí quá.

Bé Mót: nhớn là nhớn thế nào

chouchou

Member
Hê hê, bạn Đức ơi, nếu tớ lấy chồng mà mời bạn thì bạn có đi ăn cỗ ko thế... ???? :">

em đang phát điên với mấy bài grammar... thề là dạy môn này khô khan và khó khăn khủng khiếp, lúc nào nằm mơ cũng grammar... :(

hanoiyeudau

ăn chứ ăn chứ. Có nguồn tin mật báo là tình hình bạn Huyền chuẩn bị làm "cách mạng" rồi =)). Cho nên nếu có cái thiếp mời có tên bạn Huyền bay đến thì cũng không có gì là lạ :D

kiddo

Member
Em cũng ăn, em cũng ăn!!! Thế mà cóc có ai mời, phân biệt đối xử quá :((
@Đức: hê hê, lấy chồng thì cũng đơn giản thôi, bây h chỉ là vấn đề thời điểm... Bao h bạn làm ăn khấm khá, thành đại gia hết cả thì ắt là sẽ nhận đc thiếp mời :"> :p

kiddo

Member
Bạn Beo chả hỉu gi` cả, tớ đang câu kéo đại gia tài trợ đám cưới mà :p Cưới xin bây h là serious business, phải tính toán, plan từng bước thì mới làm ăn có lãi đc :p :))

Pé Mót: yêu cầu mod ko đc ghen tị với nhan sắc của member. Mặt người ta tuy trông hơi gian nhưng đc cái tả chân, thể hiện đúng người đúng việc chứ ko qua studio, photoshop hay ảnh HQ chỉnh sửa, tinh thần thế là phải đáng khen chứ :D

chouchou

Member
Đã ngắm bạn Đức mãi rồi... ấy thế mà đến khi gặp bạn ý ở ngoài vẫn cóc nhận ra... Xét ở một góc độ nào đấy, bạn Đức có thể gọi là đại gia... hê hê hê...

Lấy chồng dễ hay ko thì ko biết, chỉ biết là càng sắp lấy chồng thì càng hay cãi nhau, nói chung cũng chẳng hay ho gì đâu.

Hà Nội lạnh quá, 8 rưỡi em mới chui ra khỏi chăn... lâu lắm mới có ngày tự cho phép mình lề mề lười biếng...

Tinkerbell

Member
Trời lạnh ăn lẩu, ăn kem, mua đĩa, uống trà sữa trân châu, có ai sướng hơn iem nữa không? Hị hị, lại còn đi với người sắp lập gia đình nữa, hị hị, có ai sướng thế này không?

@ Xu: cãi nhau cho vui cửa vui nhà, không nói gì thì bằng lấy tàu điện à, mình cứ cãi thật lực vào ^__^

@ Nghé: bi giờ mới hiểu cái plan Nghé định lập cho em nó thuộc thể loại gì, Nghé tính chi tiết nhá, được giá là em làm đỗ lun ^lol^

chouchou

Member
Kết quả của việc ăn lẩu nhiều nước, ăn kem, trà sữa chân châu là em đi gặp anh William Cường liên tục suốt từ lúc nãy đến giờ. Hê hê, vừa xem xong The sound of music, ko biết xem được bao nhiêu lần rồi... 3 tiếng đồng hồ...

Hôm nay trong đống nhạc Anh, pháp, ý và trung quốc, em nghe Il Divo và thấy hay quá. Em thích bài I believe in you, anh pháp lẫn lộn giữa tứ ca Il Divo và chị Celine... nghe xong thấy đầu óc dễ chịu hẳn...

Nhưng trước mắt là 20 trang đề tài, 1 chương biển Đông, vài bài giáo án phải soạn, cộng với những việc khác nữa... híc híc... có lẽ phải đi ngủ thôi...

Tinkerbell

Member
Báo cáo người cần báo cáo: hôm nay trời hơi lạnh, tuy có vài công đoạn, do chưa học thuộc hết nên còn lúng túng và bỏ mất, đám ăn hỏi vẫn diễn ra hết sức vui vẻ, đúng quy định và nhanh đến khó tả. Sẽ có tường thuật bằng ảnh ở một chỗ nào đó ^__^

Các bạn lớp 9B chuẩn bị tiết kiệm tiền để đi ăn cưới đi nhể $_$

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000