Bạn Đến Với Bóng Rổ Như Thế Nào ??

SkelballCVA

Member
Bóng rổ ! cách đây 5 năm thì cái tên gọi này dường như còn rất xa lạ với mình nếu như cái ngày đấy không đến ...
Mình là 1 bạn ham mê thể thao từ nhỏ , và đặc biết giống bao người khác hâm mộ bóng đá 1 cách cuồng nhiệt , thế rồi 1 hôm mùa hè cuối năm học lớp 9 , mấy bạn con trai bùng học chẳng có gì chơi , đi qua chợ đồng xuân thấy 1 quả bóng rổ trông thật là hay , ban đầu gà vịt tưởng phải đắt lắm tầm mấy lít không dám mua , nhưng tự nhiên máu vào hỏi cuối cùng quả bóng cao su có đúng 3 mấy nghìn ( éo nhớ rõ lắm nhưng tầm đấy ) , thế là cả lũ lũ lượt kéo nhau lên sân chu văn an chơi bóng rổ ,chẳng nhớ mấy bạn chia 2 đội ra đấu và cũng chẳng nhớ mỗi đội có đến chục bạn không, hehe , trận đấu đấy thật là hay , hấp dẫn đến futs cuối cùng , và tỉ số chung cuộc là 4 - 4 ( tỉ số đã nói lên tất cả sự kịch tính của trận cầu đinh này ) nhưng cái hay nhất là 1 mình tui đã ghi cả 4 điểm cho đội mìnhhehe ( phải chăng đây là năng khiếu ) ..
Đó là lần đầu tiên tôi đến với bóng rổ , nhưng thực sự tôi bắt đầu gắn bó với noi là khi hết năm lớp 10 , lúc đấy mình lùn vãi đé , lùn gần nhất lớp so với con trai , có mét 6 mấy , nên chẳng có hi vọng gì với môn bóng rổ dành cho những người khổng lồ như thé này , lúc đấy có 1 bạn cùng lớp là thần tường của tôi , đánh bóng rổ hay như múa ( hay thật sự - tiếc cái nó bây giờ gái mú nghỉ mất rồi )
bạn đấy cao chưa đến m7 , mà tôi hồi đấy tui chỉ đứng đến tai nó (OMG!!!!) và thế là hè quyết tâm đi học bóng rổ chỉ với mục đích cho hết lùn , hồi đấy tập trên sân Ams thật là vui , cũng được vào allstar như ai , hồi tập ở Ams còn có Linh của Sag , Lâm công Xây Dựng , và Hiệp Phan Đình Phùng , vui phết ^^ ....

Và như là 1 điều kì diệu tôi đã đâm đầu vào bóng rổ , và niềm hạnh phúc nhất của tôi đó chính là lần đầu được khoác áo đội tuyển trường đánh giao hữu với Fan Đình fung` nhân ngày 20 tháng 11 , trận đấu đó trường tôi thắng , và tất nhiên tôi được ra sân nhưng với 0 điểm tròn trĩnh , anyway , tôi vãn cảm thấy vui vì lần đầu ra sân với bao cổ động viên hô tên đội mình thật là vui ! và năm đấy tôi cũng được đi đánh giải cấp 3 nhưng được vào sân có hơn 1 trận , nhưng cũng đã để lại dấu ấn bằng 1 quả block điên cuồng 1 chú trường Trương Định và 4 điểm ghi được

hehe hết lớp 11 tôi đã tăng tốc cao lên 1m75 lên hơn trục phân so với 1 năm về trước , và hết lớp 11 tôi cũng vinh dự được trao trọng trách cao cả là đội trưởng tuyển trường ,Tôi không có gì bất ngờ bởi vì chẳng có bạn nào ham bóng rổ như tôi và chẳng có bạn nào mất nhiều time vì bóng rổ như tôi ( toàn bùng học ra sân chơi mà ) Năm đó cũng là 1 năm tuỵet vời của đội tôi , đánh giải cấp 3 , ghi được tổng công 41 điểm sau chỉ với 3 trận đấu cùng 8 quả 3 điểm ( khổ mỗi chú trương định vừa vào trận mình cho 3 phát liên tiếp )nhưng tiếc là thua 2BT , hồi đấy thắng Sơn con và Sơn to đánh điên quá , éo đỡ được!!

Và hết cấp 3 cũng là ngày mình vào Ba Đình , lúc đầu vào hơi chán vì nhìn bọn trẻ ai chơi cũng tốt và vì tâm lý mình cũng không thể hiện được nhiều ( mà làm gì có mà nhiều)rồi thời gian trôi , anh em tập bên nhau như anh em ruột thịt , và trong đội trẻ mình là người nhiều tuổi nhất nên nhưng chơi với bọn nó bạn bè anh em vui ơi là vui, cùng nhau tập luyện và cùng nhau tiến bộ ! và trong kì sát hạch và danh sách chính mình vih dự đứng No,1 ( không thực tế tí nào ).... Thật là hạnh phúc khi mỗi lần ra sân trong danh sách đôi trẻ mình có mặt trong đội hình chính , thật hành phúc khi cùng các anh đội già thi đấu trong giải CLB và còn hạnh phúc hơn khi đã được vô địch giải trẻ năm ngoái,
Và bây giờ vui khi nghe đến trẻ ba đình cũng là 1 trong những đội trẻ suất sắc nhất ,
Phải chăng những cá nhân suất sắc tạo nên 1 tập thể mạnh ! Tui xin trả lời là không , với ba đình tình cảm anh em chơi với nhau chính là sự gắn kết dẫn đến thành công trong mỗi trận đấu !!!!!!!!!!!

Hic hic viết dài quá ! cảm xúc dạt dào anh em thông cảm !

hate_a3

Member
SkelballCVA said:
nhưng thực sự tôi bắt đầu gắn bó với noi là khi hết năm lớp 10 , lúc đấy mình lùn vãi đé , lùn gần nhất lớp so với con trai , có mét 6 mấy , nên chẳng có hi vọng gì với môn bóng rổ dành cho những người khổng lồ như thé này , lúc đấy có 1 bạn cùng lớp là thần tường của tôi , đánh bóng rổ hay như múa ( hay thật sự - tiếc cái nó bây giờ gái mú nghỉ mất rồi )
bạn đấy cao chưa đến m7 , mà tôi hồi đấy tui chỉ đứng đến tai nó (OMG!!!!)
ịt ẹ mày tao cao trên m7 còn thằng việt thì đúng là 68 thật, hô hô
thần tượng của mày là tao >:) còn thằng đánh hay như múa là thằng việt :( cả 2 thằng chả thằng nào gái mú mà nghỉ cả X(
bạn i' cao chưa đến m7 mày có m6 mấy mà chỉ đến tai thôi à =)) mày chỉ m5 mấy thôi :*
-------------------
tao khoái bóng rổ từ hồi lớp 3 hay lớp 4 do đọc slamdunk ( cập nhật thông tin vãi lờ :? )

thật là hoành tráng ...

em để anh Đức bi điểm 10 ... vỗ tay nèo pà con =D> =D> =D> =D>

nói đến bóng rổ ... :x

mới đầu định chơi để cao thêm mấy phân (vấn đề cao cả đoá)

chơi đc 5 tháng ùi mà ko thấy thêm phân nào ... :(

nhưng lại kết đậm môn lè ... :x

SkelballCVA

Member
trinity_girlA3 said:
thật là hoành tráng ...

em để anh Đức bi điểm 10 ... vỗ tay nèo pà con =D> =D> =D> =D>

nói đến bóng rổ ... :x

mới đầu định chơi để cao thêm mấy phân (vấn đề cao cả đoá)

chơi đc 5 tháng ùi mà ko thấy thêm phân nào ... :(

nhưng lại kết đậm môn lè ... :x
hehe ! chơi bóng rổ anh cao được gần 20cm đấy ! kì diệu chưa :D :D

live-or-die

Active Member
oài......3 nam ...khoang thời gian ko dài cũng ko ngắn,la khoảng thời gian mình chơi bóng rổ,nhớ hùi cuối năm lớp 9,đọc slamdunk thấy hay wa' nhung vẫn chỉ bít đến wả bóng trên truyện thui,chỉ đến gàn cuối năn mới đi chơi cùng thằng bạn ( thằng P.A nè) .Nhớ hùi ấy lớp mình chơi bóng rổ đong lắm nhưng lên cấp 3 bỏ gàn hết.Bi h vẫn còn chơi còn lại mình thằng P.A thằng Quang béo ở đội BD thằng Hùng Anh ở trần phú.Nhớ was,hùi ấy vẫn còn chơi ở cái sân bê tông giữa 11h30 trưa mà vả lũ kéo nhau ra sân chơi dưới cái nhóng 34-35*,hồi ấy sân cva đong lắm cứ tầm 5hpm là cá anh cựu lại về .nhìu khi đong wa ,đứng dưới rổ gần 15' mà ko có wả bóng nào :) .hồi lớp 9 mới tạp chơi toàn chơi với hội huy lùn.
lớp 10.mới vào trường tạp tễnh chơi br.Được các anh giúp đỡ rất nhìu (thank huy lung.anh đức .anh viêt....) hùi ấy vẫn còn cái 4# info.mọi người đêu có mạt trong 4# đông đủ cả.lúc ấy mình còn chửi nhao mãi với thằng hiếu dow..........còn nữa nhưng đến j đi học roài.....

Caramel

Member
sao anh tập mãi mà đ** ném được nhỉ .. :D :D .. thế là thế đ** nào .. chắc môn này nó ko thick anh rồi .. thôi thì làm cổ động viên cũng được ... ^_^

SkelballCVA

Member
scca390 said:
Đức bi cao hơn 20 phân a' em kô tin :-O
Ai cần mày tin ! ^^ vì mày có được chứng kiến đâu , ngay cả tao còn không tin , nhưng vẫn đang muốn cao lên = vinh tẩm là đẹp :)) :))

hate_a3

Member
ông caramel về bán hàng đê, lăn tăn lên đây làm gì >:)
đức bi từ 1m6 lên 1m8 thì chả lên 20 cm thì là gì >"<
sao tao dek cao lên tẹo nào =((

hate_a3

Member
@Đức bi: mua cho tao với đức bi =p~
@ Vân anh: nếu là nối xương thì anh xin kiếu còn nếu nối kiểu chú Quân nói thì em hộ anh cái hớ hớ =))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000