Ảnh về trường Chu Văn An mới - 1/4/2006

sound_of_war

xa truong toi buon den chet mat,se khong con dc gap bao nhieu la nguoi,bao nhieu la ban va ca nhung moi tinh kinh hoang cua minh nua,yeu lam chu vânn

vit_beo

Công nhận trường mình bây giờ hoành tráng thật, rộng mênh mông. Nhưng mình vẫn thích trường cũ hơn, nhỏ mà đẹp, ấm cúng, cổ kính. Còn bây giờ cũ mới lẫn lộn, chẳng còn nhận ra nữa. Trường CVA ngày xưa vẫn là nhất.

imagineT_T

Member
góc sau canteen mới thì đẹp, nhưng trông sân trường... :-w. Hồi mình mới vào, sân trường nó còn cái vè đẹp cổ kính, bây giờ kiến trúc mới trông như cái trò hề ấy :-<. Nhớ ghế đá, nhớ sân gạch, nhớ canteen cũ, nhớ nhà F...

khoanhkhac

Ôi Chu Văn An bây giờ là vậy sao ?
Rộng hơn
Mới hơn
Nhiều không gian hơn
Nhiều nhà hơn
Ko được cổ kính như trước
Ôi còn đâu cái thời bọn anh (D2,D1) bị đầy ải ở cái dẫy nhà F ổ chuột ấy nữa, để đến nỗi giờ ra chơi chả có gì làm, phải trút giận xung phong đi chặt ngói = tay.

Một thời để nhớ

mizz_mizz

Ôi trông lạ lẫm ghê! Suốt từ ngày tốt nghiệp chưa ló mặt về trường lần nào... huhu hối hận quá! Cũng có nghe nói trường mở rộng ra nhiều lắm nhưng vẫn không ngờ lại thay đổi chóng mặt đến như vậy... nhất là cái vườn kia... vẫn không thể tưởng tượng được ra vị trí chính xác của nó nữa hehe chắc tại xem nhìu ảnh từ nãy đến giờ bị loạn mất rùi, hnào fải về trg xác minh lại. Ơ nhưng mà thấy bảo kỷ luật trg bi giờ nghiêm lắm, có cho cựu hs vào ko? Hay lại fải đợi đến kỷ niệm thành lập trg nhỉ?
Nhớ hồi xưa học 2 năm lớp 10 & 12 ở nhà B, lớp 11 chả hiểu làm sao lại bị chuyển ra nhà C (hay là nhà F nhỉ, chả nhớ nữa... theo như mấy ảnh trên thì nó là nhà F à? Từ xưa đến giờ vôi vữa như thế mà vẫn chưa đc sửa sao?)
Mình vẫn ko thấy có cảm tình với cái nhà trắng toát mới xây lắm, cả cái sân trg đằng trc nữa... lại nhớ cảm giác khi đứng xếp hàng hay học thể dục hồi xưa... chạy cứ phải nhìn nhìn ko thì đâm vào mấy gốc cây :D Bi giờ trông rộng rãi thoáng mát quá (đến mức xe ô tô to tướng vào đc ngon lành) lại thấy nó cứ trống trải kiểu gì đó... ôi, nhớ!!!!!!

rabu

Member
foxdunk said:
Ua^y...nhi`n tu*` tre^n cao tro^ng khu?ng phe^'t...Di qua di la.i ca'i cho^~ na`y ca? ty? la^`n ma` ko nha^.n ra dc gia' tri. tie^`m a^n?....
:D khuyên mọi người những ai chưa lên sân thượng căng tin mới thì lên 1 lần cho biết đi, đẹp đến ko ngờ:x nhìn được nhà E, hồ Tây,... tuyệt!!!!!!!!!!!!!!!!!!
à còn là 1 nơi lý tưởng để ôn bài và... ngủ:D

x_factor

Member
hix, trường mình đẹp thật, mình rời trường năm 03, hồi trường chưa sửa lại, giờ nhìn lại ảnh các bạn chụp, chỉ muốn về thăm...

Deathknight

Active Member
Ôi còn đâu cái thời bọn anh (D2,D1) bị đầy ải ở cái dẫy nhà F ổ chuột ấy nữa, để đến nỗi giờ ra chơi chả có gì làm, phải trút giận xung phong đi chặt ngói = tay.
0306 là khóa cuối cùng được ở trong khu nhà này =))
các lớp D1-D4
Hồi đầu lớp 10 phải đi ... nhổ cỏ =))
D4 phải nhặt đá thì phải :))

Someone

Hic, sao trường mình bây giờ đẹp vậy.Hồi mình học đã thấy đẹp lắm rùi.Mới ra trường có 5 năm mà trường thay đổi dã man.Hic, giá mà được quay lại học nhỉ!Bọn nhóc bi giờ sướng quá...

nguyệt hà

dù mình cũng về trường không phải là ít nhưng khi nhìn những bức hình trên mình vẫn thấy thật lạ!Quyết tâm trở lại trường ...

butterfly239

Hì, em cũng xin góp 1 cái ảnh:D (vì thấy nó khá đẹp;))

Chu Văn An ngày nắng ( Cái này là em chụp lúc mọi người đang ra chào cờ thì fải, hình như hôm đấy đi học muộn thế là ko fải ra:D, mà cũng ko bị thầy Mão bắt nhé, chạy hộc tốc may có mấy bác bảo vệ thương tình con bé cho vào nốt;-) hihi)
P/s: ủa sao post mãi cái ảnh ko hiện lên nhỉ, thôi các anh chị cứ click vào link kia cũng được (khó hiểu thật :-?)

giraffe

Member
Trường mình càng nhìn càng thấy đẹp
Tuy mấy khu nhà mới xây trông hơi cứng ( không được như mấy khu cũ) nhưng trường trồng thêm nhiều cỏ đẹp mê li luôn

SUTUTRANG1988

Chu Văn An number one.Đẹp nhất quả đất nhì quả địa cầu.Ai đã đang và sẽ học CVA là một vinh dự.Chắc chắn sẽ có nhiều kỉ niệm.Nhất là Kitty Salem

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000