Ảnh về trường Chu Văn An mới - 1/4/2006

Grenouille_vert

Moderator
Hôm trước vừa được vào trường chụp một ít ảnh mới. Cảm ơn thầy Lâm đã cho bọn em vào chụp, giờ kỉ luật trường nghiêm quá, không có thầy chắc chẳng làm thế nào vào được trường mất :((.
Ấn tượng đầu tiên, tuy còn nhiều bề bộn nhưng trường đẹp quá, trông chẳng khác gì công viên cả! Đầu tiên là nhà Bát Giác, xứng đáng là biệt thự của hiệu trưởng trường Trung học bảo hộ. Đặc biệt là rất nhiều chim

Grenouille_vert

Moderator
Thật may mắn cho học sinh ngoại tỉnh sau này học Chu Văn An, đã đi thăm nhiều Kí Túc Xá các trường Đại học nhưng chưa thấy một KTX nào đẹp như KTX của CVA, kiến trúc đẹp, không gian đẹp và một khu vườn (hay công viên nhỉ?), hic, giá mà học muộn được thêm 5, 6 năm :(

Grenouille_vert

Moderator
Đây là khu nhà mới xây, cũng đẹp và hình như là ngôi nhà duy nhất gần trung thành với kiến trúc cũ của trường, chỉ tiếc là nó bị đặt khuất sau hội trường lớn nên trông biệt lập quá.

Grenouille_vert

Moderator
Sân trường, giờ sân trường rộng thế này thì làm gì còn cảnh lớp này ngồi buôn với lớp khác trong giờ xếp hàng nữa nhỉ?

Caramel

Member
hic hic .. thay đổi nhiều quá .. bây giờ vào lại trường .... vớ vẩn mình đi lạc ấy chứ đùa àh ... rông rãi quá ... nhưng vẫn thích trường cũ hơn .. nhỏ nhắn xinh xắn ... ấm cúng

unni_x

Active Member
Grenouille_vert said:
Đây là khu nhà mới xây, cũng đẹp và hình như là ngôi nhà duy nhất gần trung thành với kiến trúc cũ của trường, chỉ tiếc là nó bị đặt khuất sau hội trường lớn nên trông biệt lập quá.

Ngôi nhà này ko phải là mới xây đâu ạ, nó nằm trong quần thể CVA từ lúc đầu rùi, nhưng bị xuống cấp nghiêm trọng nên bị bỏ hoang :D bọn CVA cấp 2 vẫn hay gọi đấy là nhà ma :)) Bi giờ thì được sửa sang lại thành thế này thui :D
Xem ảnh trường mình thấy đẹp quá :"> tự hào thật :">

Vũ "nhị"

Member
Grenouille_vert said:
Khu này trông hoang tàn quá, khổ thân 12D2 "một thân một mình" học ở nơi đồng không mông quạnh này :)
Cả 2 khóa D2 đều phải ra "Khu tự trị" sau một thời gian đấu tranh nghị trường với bác Mão. :D
Lớp D2 0205 sau khi bị chuyển về nhà E. Nơi đây hiện là chỗ của 12F 0306.

Tất cả nguyên nhân đều bắt đầu từ cái chi tiết "lở trần long vữa".

ly huyen vy

Member
Nghe cac anh chi ke chuyen ve truong em thay...ngay xua voi hom nay kahc nhau nhieu qua!
HI`...du cung hi` huc mai moi vao dc Chu nhung bon em bay gio...ko nhu cac anh, ko "yeu the CVA"Co le bay gio van hoc o truong, lai moi la dan lop 10 nen bon em chua hieu het dc tinh cam cua thay co, chua gan bo keo son voi lu ban (con 2 nam nua co ma^_^),nen sau 3 nam nua, co khi 0508 bay gio cung ve trg, chup anh de cho do nho ^_____________^.

svdhy

Member
công nhận trường mình bây h trông đẹp thật, lạ nữa, nhiều lần đi qua trường nhưng kô vào nên kô biết được
Ảnh đẹp thật:)
Nhưng mình vẫn thích cảnh trường cũ hơn . . .

BATDAN

Member
ly huyen vy said:
Nghe cac anh chi ke chuyen ve truong em thay...ngay xua voi hom nay kahc nhau nhieu qua!
HI`...du cung hi` huc mai moi vao dc Chu nhung bon em bay gio...ko nhu cac anh, ko "yeu the CVA"Co le bay gio van hoc o truong, lai moi la dan lop 10 nen bon em chua hieu het dc tinh cam cua thay co, chua gan bo keo son voi lu ban (con 2 nam nua co ma^_^),nen sau 3 nam nua, co khi 0508 bay gio cung ve trg, chup anh de cho do nho ^_____________^.
Những cái gì hàng ngày quen thuộc mấy ai thường để ý, những khuôn mặt lặp đi lặp lại tưởng rằng nửa xấu nửa ghét giấu ẩn trong sự trong sáng ngây thơ và mộc mạc đâu làm ta rung động, lòng ta còn đang muốn ngang dọc đạp trời, mắt ta chỉ hướng nghênh muốn ăn cả trăng (lái ý từ bài Shine On You Crazy Diamond của Pink Floyd trong album Wish You Were Here: khuôn mặt em ngời sáng như kim cương, đôi mắt em đắm chiêu chị Hằng như muốn nuốt cả gấu). Khi tất cả chỉ còn là ký ức, có sự so sánh và cảm nhận được thế nào là mất mát, ta mới thèm lại những cái ra đi không trở lại, các em ạ.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000