Viết cho người mình yêu ...

Dạo này mê ngủ ngày ol khuya, nói những lời mà người cần nghe ko nghe thấy, viết những điều người cần đọc ko đọc được và suy nghĩ những điều người cần biết ko bao giờ hiểu..........Ôi thôi chán toàn tập rùi. Yêu với chả đương, đau hết cả đầu. Mà vô đây mình chả wen ai mới đau chứ T_T

teddybear

Member
Không có ai... chẳng có gì! Mong một bờ vai, mong một bàn tay... tự đưa vai ra cho mình - nhưng không tựa được. Tự chìa tay ra cho mình - nhưng không nắm được. Tóm lại là cần... là đợi... là mong - và tóm lại là thất vọng!

hana

Em yêu anh từ một ngày xa xôi lắm,
Có lẽ là em cũng không biết được đâu
Em không biết không phải vì em không biết,
Mà bởi vì em đã quá yêu anh.
Em yêu anh âm thầm trong hy vọng,
Khi buồn bực, lúc hậm hực lòng ghen.
Có thể anh sẽ nghĩ em là ngốc,
Nhưng chỉ vì em đã quá yêu anh.
Em đã mơ về một sáng sớm mai,
Anh và em sẽ bên nhau mãi mãi.
Em hiểu rằng anh đã là tất cả,
Suốt đời này em mãi là của anh.

Nếu một ngày anh bỗng rời xa em,
Một mình em sẽ trở thành vô nghĩa.
Anh đi rồi ai sẽ ngồi bên cạnh,
Rồi thì thầm câu nói: Anh yêu em.
Anh mỉm cười nói em ngốc thật,
Chẳng bao giờ anh có thể rời xa em.
Anh yêu em nhiều hơn tất cả,
Yêu em rồi sẽ chẳng yêu ai nữa.
Xa em lâu anh sẽ rất nhớ
Nhớ rất nhiều và cũng sẽ rất yêu.

hana

viết về người ấy ư? mình cha? có j` để viết cả, viết về 1 ng ko thik mình hay viết về 1 cuộc tình thất bại? có lẽ ko nên viết j` thì hơn, viết ra nhớ về ...... lại thấy đau

teddybear

Member
có gì để viết về anh đâu nhỉ... anh chỉ làm em buồn và rồi chỉ làm em khóc... không hiểu, em đôi khi thực sự không hiểu với anh định nghĩa thế nào là yêu... mà vẫn hàng ngày mở miệng nói yêu em. Nực cười :))

minhngocd8

Member
Anh à !
Nhanh nhỉ sắp đến 3/4 rồi sắp tròn 1 năm anh với em yêu nhau rồi đấy.Anh ko phải người lãng mạn...cũng ko phải người thick bầy vẽ...Nhưng thật sư em mong 1 sn có anh 1 ngày kỉ niệm của tình yêu này thật sự có ý nghĩa...Chẳng thể nói trước điều gì.Chẳng thế hứa hẹn đc nhiều.Chỉ mong mãi mãi như thế này.....

PhuongChidethuong

Đọc lại cái này, thấy nhớ lại những cảm xúc khi còn học cấp 3 quá. Nhiều khi cứ ngồi, cứ nghĩ, nhưng chẳng hình dung nổi điều đó ra sao. Thời gian thật là đáng sợ...

hermione_211

Tớ sắp xa ấy rồi - ai chả bik - bọn mình cùng đăng ký nguyện vọng 1 là Chu nhỉ, và chắc chắn sẽ gặp lại nhau chứ :D Ấy là thằng bạn thân nhất lớp mình của tớ :p Tớ quý ấy nhìu nhắm. Tiếc là ấy ko có lưu bút để tớ vik những dòng này trực tiếp cho ấy, thôi để dành cấp 3 khám phá nhá ;) Tớ vik hơi mít ướt 1 tí, thông cảm nha (vì tớ là kon gái mà - trích đúng câu nhá =)))

Tớ ngồi cạnh ấy từ hồi năm lớp 7 này. Tớ là 1 kon cực kỳ lười còn ấy là 1 thằng cực kỳ chăm 8-X Tớ nói lắm còn ấy là 1 thằng ngoan ngoãn ấy nhỉ (hùi đó thui chứ giờ thì ;;)) Sau 1 hồi tớ tiêm nhiễm thì ấy đã trở nên nói lắm ko tả nổi (hơn cả tớ #-o). Tớ sẽ nhớ mãi hôm ấy đi nhặt rác ở sân trường vì nói lắm quá :))

Chắc chắn bọn mình sẽ gặp lại nhau, right >:D< Thế nên tớ sẽ ko nói tạm biệt ấy đâu - còn là kỳ phùng địch thủ dài muh (*) hãy đợi đấy ;)

smilemore

Member
viết cho người mình yêu thương ư? mình còn ko biết mình đã từng thích ai chưa? giờ cũng không biết có phải đang thik người ta ko, ôi, thế mà ngày trước cứ tự hào rằng kiến thức tình trường nhiều lắm í.

Một thằng con trai quan tâm kha khá, thích trêu cho dỗi rồi dỗ dành, ban đầu gặp rất ghét nhau, rồi thân nhau tự bao giờ, hắn kể cho mình nghe nhiều về tình cũ, những kỉ niệm, nỗi buồn, và cả những niềm vui...
nhưng lúc nào cũng bảo: "tớ còn lâu mới có người yêu"
thế đấy, mâu thuẫn, mình thật là ngố.

Handball

Member
Cùng 1 topic anh ạ :) nhưng rất rõ ràng, chẳng là một.
1 năm rồi. Với em mỗi ngày trôi qua đều là 1 năm. Ngày này năm trước...
Anh chẳng nhớ đâu nhỉ. Vì anh đang nhớ một người khác

Ngày này năm ngoái....áo dài, off, hồ sen, chiều gió lộng, áo xanh của anh.Em vẫn giữ nó. Anh ko nhớ đâu. Còn em thì nhớ rất rõ,ava của cả 2 đứa mình mà ^_^. Bh chắc anh xóa lâu rồi. Thu năm nào chả như nhau, dịu dàng mà lạnh heo hắt. Nên em ko thể quên, ngày này năm ngoái em đã ấm lắm.

Ngày này năm nay....qua hết rồi. Em cứ ngỡ tất cả đã thay đổi, thay đổi hoàn toàn. Thế mà....sớm nay trời tạnh mưa, và em lại thấy rùng mình vì lạnh.

Thương yêu. Hay đã từng thương yêu. Em cứ nghĩ sẽ chẳng bao h em yếu đuối thế này nữa. Cứ nghĩ là em sẽ ghét anh, sẽ quên anh hoàn toàn, như ngta bảo em thế. Nhưng em biết, và anh cũng biết, em chẳng bao h có thể căm ghét ai, cho dù là ai :). Ngốc nghếch.
Đôi lúc em gào lên rằng anh ko xứng đáng để em nhớ, ko xứng đáng để em nói những lời này đâu. Nhưng... anh đã từng là người mà em yêu cơ mà .

Thôi nhé, tạm biệt anh sớm nay. Lúc này, cho dù chỉ có một mình, em biết anh vẫn chẳng nhớ em đâu :). Gửi cho anh một chút ấm áp trong gió. Một chút tình yêu sót lại đâu đây.

Hà Nội, ngày khai trường. Em đã là sinh viên rồi :)

"..Tự nhiên em khao khát được nhìn thấy anh ghê gớm, dù chỉ một lần thôi, và chỉ là nhìn thôi. Chứ dĩ vãng thì đã xa quá rồi !.."

Handball

Member
ừ thì trung thu. chính ra, em cũng chẳng ngờ là anh còn nhớ :-j
...
em chính là những gì anh muốn cho trôi đi ư :))

-----
mà hình như em viết nhầm topic rồi =), chẳng có chỗ nào để viết cho người mình đã yêu nhỉ 8-|

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000