Dành cho dân khối V_thi Xây Dựng và Kiến trúc!

frostboy

ma` em ko hiểu tại sao thi kiến trúc lại phải thi vẽ tượng chứ. Em nghĩ cái đó hợp với dân hội hoạ hơn.
Em thấy bài thi vẽ bố cục trang trí có khi còn hợp lý hơn vì nó phát huy dc tính sáng tạo còn cái kia chỉ cần khéo tay hay làm thôi

imagineT_T

Member
học kiến trúc mà không khéo tay hay làm thì làm được gì hả em -.-

học vẽ tượng để có cảm nhận về mỹ thuật, kiến trúc cũng là 1 ngành nghệ thuật

CrazyA3

Member
Anh đang học Kiến trúc , khoa Quy hoạch (năm thứ 3 :p ) ... hoan nghênh em vào trường :D !!!!
Nhưng mà theo anh được biết thì Kiến trúc thì làm sao có nguyện vọng 2 hay 3 được :| ( vì phải thi vẽ tại trường cơ mà :-? )

CrazyA3

Member
Thi vào Kiến trúc gồm 3 môn : Toan + Lý + Vẽ
Trong đó , môn vẽ bao gồm thi vẽ Mỹ thuật (vẽ tượng) và 1 bài vẽ gọi là "đề phụ" (em nào có ý định thi Kiến trúc chắc cũng biết :D) ... Vẽ tượng là để thể hiện sự cảm thụ nghệ thuật . Còn "đề phụ" là phần thể hiện khả năng sáng tạo của mỗi ng` ...:p
Trước đây thì điểm vẽ tượng chiếm phần lớn tổng số điểm còn đề phụ thì chỉ là một phần (như năm anh thi là 7/10 điểm vẽ t.g còn đề phụ chỉ là 3/10) . Nhưng dần dần thì ng` ta cần ý tưởng hơn là sự khéo léo nên đề phụ ngày càng quan trọng !! Cho đến năm ngoái thì tỉ lệ đã là 5-5 (5đ đề vẽ tượng và 5đ đề phụ)

frostboy

à cho em hỏi hồi anh thi kiến trúc thì phân khoa theo điểm đầu vào hay học 1, 2 năm rồi mới phân khoa

frostboy

Đăng ký trước nhưng có chắc là sẽ vào dc khoa mình mong muốn ko. Nếu điểm ko đủ thì phải vô khoa khác à

frostboy

kể ra thi kiến trúc nghe oai hơn (mình cũng học vẽ dc 1 năm rưỡi) nhưng do vẽ vời tệ hại quá nên mới thi xây dựng.
Nói chung là số em ko thoát khỏi ngành xây nhà và xây cầu rồi...

CrazyA3

Member
Ẹc ... xây cầu (cầu đường) là lắm tiền lắm đấy ;)) (toàn tiền bòn rút dự án của nhà nước >:) , kekeke )
Anh cũng có quen những ng` muốn thi kiến trúc lắm nhưng lại ko thi được vì vẽ ... kém ;)) Nhưng cũng có nhg~ ng` khổ luyện , và rồi cũng thi đỗ KT đấy :D ...

nguyenhai

Có ai nhắc đến trường Đại học Lâm Nghiệp không nhỉ.
Trường tôi có Nghành Lâm Nghiệp Đô thị , ở đó chúng tôi cũng được học như các bạn nhưng có thêm phần học cây nữa.:-?

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000