Dành cho dân khối V_thi Xây Dựng và Kiến trúc!

miu miu

Member
Sắp rồi em ah! Đến đầu tháng 7 là thi rồi!
Uh ! TỚ cũng nghĩ vậy bạn T_T ah ! Thấy bon ban tớ kể ở lớp hoc vẽ khác bon nó vẽ đạp mê hồn luôn ! Nhìn mà choáng váng ! Sợ thật !
Cầu trời phù hộ dân Chu bọn mình đỗ hết ! Nếu được xếp chung một lớp thì vui ! Dù sao cũng là có quen bít !Khỏi bị bỡ ngỡ!:D :D :D

imagineT_T

Member
Hôm thi, trời "mát mát" thế này thì sướng nhỉ. Ngồi vẽ 3 tiếng trong cái phòng thi chết tiệt, vừa chật vừa lộn xộn nhốn nháo T_T, vừa vẽ vừa phải cẩn thận kẻo mồ hôi rỏ tong tong xuống bài :)) . Năm ngoái ông anh tớ kể thi xong về ốm liệt giường luôn -_-", còn tớ thì hôm thi thử biết mùi ngồi cuối phòng rồi
Có lẽ tập sức chịu đựng bằng cách mỗi ngày tắt quạt ngồi vẽ nhỉ ^^

palart

Member
dan truong minh vao kt hoanh trang lam em oi anh co 2 dua ban gai thi cung nam do hoc chu ................hic 2 thu khao kien truc lun............bay gio mot dua hoc lop anh..........mot dua hoc ben kien truc..............

miu miu

Member
Kinh quá ! DÚng là phuc các chị sát đất luôn ! Em chỉ mong được vào trường thui không mong đỗ thủ khoa ! HehEH e ươc mơ thía thi cao quá
NẾu ma f muốn tập sức chịu đựng thì cứ đến lớp cô Thịnh! Vừa chật vừa nóng ! Đảm bảo chất lượng còn hơn cả phòng thi Đại Học:)) :)) :))

911

Thành Viên ơi, mai ( 22) kinh tế biết điểm rồi, xây dựng cách kinh tế tầm 50m :D ko biết như nào? Điểm vẽ mình có âm ko đây.
Ai biết gì ko?

nmv_2301

Member
Dân CVA được nhiều thầy quí lắm đó :D Hix đi học lớp lớp vẽ của thầy Việt Thọ dạy trường KT, nghe thấy mình học CVA thầy ko nói rì cả thầy bảo rất yên tâm và còn kể những anh chị CVA trước học thầy :D ( và còn nhiều thầy khác nữa... ) Mới vào lớp làm wen được ngay với 1 em lớp 11 xinh, vẽ đẹp ( ko bằng mình =)) ) chiến tích ở lớp vẽ đó.... heheheeeeeeee

isopren

Chú này 03-06 thế là trượt 1 năm ĐH rồi à? Tớ cũng 03-06 đây. Nhưng hiện tại đang học Xây Dựng. Tưởng chú chia sẻ kinh nghiệm vẽ vời cho anh em thế nào chứ, sao lại tán những chuyện không đâu thế?

CrazyA3

Member
Làm kts làm j ? Ko sung sướng j đâu
Em đã làm KTS chưa mà biết là ko sung sướng j /:) ...????
Quan trọng là ở mỗi con ng` thôi . "Sinh nghề tử nghiệp" mà ... Khó có thể so sánh xem là nghề nào "sung sướng" hơn vì mỗi nghề nghiệp có một đặc trưng riêng . Nhưng theo anh nghĩ thì làm KTS vẫn còn "sướng" chán :p

frostboy

ùi, dĩ nhiên là em chưa làm kts bao h nhưng em quen rất nhiều ng làm kts. Đúng là có ng sứong ng khổ nhưng nói chung chỉ có 1/10 trong số đó là thực sự cảm thấy thoải mái với công việc của mình.
Ng ta bảo làm kts là dc tự do, sáng tạo nhưng mấy ng dc như thế. Ở công ty thì phải nghe lời sếp, chẳng sáng tác dc cái j, mà có sáng tác dc thì cũng bị phán là ko khả thi hay bên đầu tư ko thích thế. Vậy nên chỉ có 1 số ít những kts là dc tự do sáng tạo (hoặc thật giỏi hoặc làm sếp). Mà mỗi năm có tới cả trăm (có khi nghìn) thằng dc dán mác kts rồi tống ra đường. Trong số đó có mấy thằng dc nt chứ?
Dĩ nhiên là vẫn có, đều là kts cả nhưng có thắng lương 1tr/th, có thằng dc 1000 đô. Mà những thằng đó đều phải là anh tài du học về hoặc kiệt suất bẩm sinh thì mới có cái giá đó. Còn bèo nhèo thì vẫn cứ mãi là bèo nhèo thôi.
Em ko dám mơ mộng nhiều còn ai có khả năng và đam mê thì cứ thử xem.
Nhưng cũng phải công nhận rằng nếu làm kts giỏi thì sướng hơn nhiều so với những nghề khác.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000