D2 và những trò con khỉ!

Vũ "nhị"

Member
Chào các bác! Sau 1 thời gian dài album ko hoạt động được, em cạch mất ý định post mấy quả ảnh độc của lớp mình đề các thân bằng cố hữu, bạn bè gần xa, bà con khối phố có dịp chiêm ngưỡng. Vì thế em quyết định lập hẳn 1 topic đề anh em có điều kiện theo dõi. Chương trình xin được phép bắt đầu!

Tèn ten

Minh Quản - monkey game 1 :q:

-hành động kì dị :-/

Khánh ái - ăn mày thế kỉ

Thọ lơ - thằng nào trêu tao đấy?X(

Vịnh râu - nghịch xe bác Đại cái nhỉ!:cool:

- Spiderman

Trung tình - quả móc cầu kinh điển

- bướm kìa!

Dương be - Oai vãi

Trần Hoàng - Cái ... gì thế!! Mệt quá!

Vũ nhị - Sản phẩm mang âm hưởng WW2

Mẹ Hương gọi!!

Hãnh tiến!!

Các bác nào có quả ảnh ngon nữa post lên cho anh em nghía với:) :)

Đại ca ơi sao em cũng được đi họp ở Brest Litov thế.
À em đang làm 1 cái bài luận nghiên cứu về thế chiến thứ hai nè. Đầu đề là "Sea Lion and Barbarousa". Anh Vũ nhị có hứng không chỉ dạy cho em tí.

Vũ "nhị"

Member
Anh ơi, cái đó em quên ko chú thích là có cả anh trong đấy. Nhưng kì thực là trong ảnh "Rommel ở Phi Châu" thì mặt anh có vẻ rõ ràng hơn đấy.

Em định làm chùm ảnh về bọn trẻ trong ban chấp hành Đoàn nhưng mang âm hưởng WW2.

Vũ "nhị"

Member
Napster said:
Không bệnh = giờ nghỉ giải lao của D2 03-06 :| + những trò lố của Bùi Việt và Bùi Dũng
Hay thế, post lên cho bọn anh xem trình các chú tới đâu ( về mấy cái ảnh thì chú sắp có phần đấy! :q: )

Vũ "nhị"

Member
Ừa thì cái trò đấy là trò vui bậc nhất của D2, nhưng hồi đó bọn tớ mải vui nên không chụp cái ảnh nào :( . Chính tớ cũng bị bọn nó bắt quỳ trước 1 em F với một tư thế lãng mạn đồng thới thốt lên một câu nói "bốc mùi":"trông mày như con điên ý!". Hình như Quản ở "Monkey Game 1" cũng bị bắt sang lớp D3 "chống đẩy" thì phải.

Vũ "nhị"

Member
Không hiểu sao hồi cuối 12 em toàn quên vở, nên đành chép bài vào sổ cá nhân. Vì thế em nảy ra ý tưởng chép luôn những pha gây cuời của lớp vào sổ luôn, giờ tươi, việc tươi luôn !

Chẳng hạn 21/2/2005, tiết Lý cụ thể là Thầy Thắng đang giảng về máy ảnh. Vẽ xong cái mô hình, thầy nhìn nó khoái chí, vô tư nói:"các anh thấy không, máy ảnh là một công cụ tuyệt vời, chỉ cần "Tạch" 1 phát..." Vừa nói đến đây cả lớp lăn ra cười=)) =)) =)) ( Vì sao chỉ D2 mới hiểu! ). "anh giai" nghệt mặt ra, chăng hiểu gì cả. Tức khí + 1 vẻ mặt cay cú, tóm luôn Minh Quản bàn đầu:"Anh Minh đứng lên, anh cười cái gì hả??"X( . Bây giờ đến Quản nghệt ra, gãi đầu gãi tai...suy nghĩ 1 lúc, hắn liều " Thưa thầy, vì nó ... kì diệu quá ạ". Cả lớp cười ác hơn lúc trước, anh giai chán quá "thôi học tiếp, các anh lần sau nhớ đấy...!"

Ngày 23/3, một "tình huống giả định" đã được em nêu ra nhân hội nghị toàn con trai trong lớp (vì vấn đề gì thì các bác đã rõ;) ): Thầy vào, nhìn toàn bộ lũ con trai, dõng dạc: "Anh nào thấy mình oan thì giơ tay lên!". Không tên nào giơ cả. Đến lượt bọn hs hỏi lại " thế thầy có oan không ạ"?. "Không"!>:)

Còn vô số phát nữa, có cả truyện liên quan đến các bạn D3 hàng xóm, khi nào rỗi rãi em post tiếp.

ptgd

Vũ nhị còn chuyện gì thì lôi nốt ra đi. =))
Lâu lắm mới thấy thằng Duy lên forum trường. Mày đang ở trong Sài Gòn hay ngoài này đấy ? Học hành thế nào rồi ?

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000