Thầy cô của chúng ta...

teddybear

Member
chưa dính dáng đến mr Đại bao giờ... nhưng những câu chuyện kiểu này thì đã nghe nhiều rùi... hời... một người thầy... một hiệu trưởng...
có mấy lần gặp cô Huấn thôi... cô Hiền và ăn nói cũng nhẹ nhàng... và hình như lại thương học sinh nữa... trong BGH quý cô Huấn nhất

Red Devil

Member
Chuyện Cổ tích giữa đời thường!!!!!1

Tôi xin cam kết câu chuyện sau đây là một sự thật đến 100%. Câu chuyện bắt đầu ở lớp 11F, tầng 2 nhà E.
Tiết Sinh , thứ 2 ngày 6 tháng 3 năm 2006, Đam Q..... nhân vật chính của chúng ta, bị đuổi ra khỏi lớp lần đầu tiên vì tội nói chuyện trong giờ, khi cậu chàng lang thang nơi hành lang thì....................gặp thầy Đại (xui chưa con). Thầy liền gọi lại hỏi, Q......thành khẩn khai báo và nhận lỗi (có hơi ngu kô nhỉ). Thầy hỏi đây là lần thứ mấy mắc lỗi rồi. Nạn nhân trả lời là lần đầu, thầy hỏi Bác Dung người quản lý nhà E, bác cũng nói là lần đầu và bảo thằng này nó cũng ngoan (mẹ ơi cứu....=)) =)) =)) ). Lúc đấy Q đang chuẩn bị tinh thần đón nhận hình phạt thì....................với một tấm lòng vị tha tuyệt vời, thầy Đại đã khen Q "có tinh thần nhận lỗi thế là tôt" và bảo con cừu vừa đc tha này xuống tầng một ngồi và cuối giờ lên lấy cặp.
Qua đây ta mới thấy được tấm lòng rộng lượng, bao dung của thầy Hiệu Trưởng đáng kính của chúng ta. Và Q đã đc phen hú vía.................Amen
Lời bình của người viết: Kô tin đc mặc dù tận tai nghe thấy.............=)) =)) =)) =)) =))

le_nam_87

Member
Chuyện lạ Việt Nam !!!
Em thì toàn được thầy hiệu trưởng quát mắng thôi . Chưa bao giờ thấy thầy nhẹ nhàng cả .

SkelballCVA

Member
hahaha ! nghe cũng khó tin vãi .. nhớ hồi năm mình 10 lên 11 .. chú bé Đại uống rượu quát mắng linh tinh .. nhìn mặt đỏ bừng ..

miu miu

Member
Sao mọi người lại nói về thầy hiệu trưởng như vậy? THực ra thầy là một người thầy rất tốt mà ! THầy rất tâm lý tuy có nhiều lúc hơi bị làm sao nhưng nhìn chung là một hiệu trưởng của một ngôi trường lớn như trường mình thì thầy là một người thầy tốt rồi ! Đâu có gì để chê trách đâu

VoxPopuli

Member
Giới thiệu các bác, em là nv chính trong câu truyện ngụ ngôn trên kia.
Red Devil, mày bịa linh tinh cái gì thế????

The_Rock

Chuyện ko tưởng ...............

WTF ??? :-O :-O :-O Thầy hiệu trưởng mà lại "khoan dung", "độ lượng" và có 1 tấm lòng "vị tha" đến vậy sao ??? Nhớ lần j` ông anh em ( năm nay học lớp 12 chuyên Anh, ko nhớ là 12 j` ) đi học muộn, vừa vô đến cổng thì ... Thầy đã đứng " mai phục " sẵn, bất ngờ xuất hiện và tung ra một lúc mấy quyền ( Đoạn này có phần hư cấu nhưng vẫn dựa trên sự thật là thầy có tung ra mấy quyền thật) . Phew ... may mà ổng võ giỏi tài cao đã học được khinh công thượng thừa vội lùi lại né đòn =D> =D> =D> ( ko dám oánh lại căn bản đó là thầy Đại nhà ta thôi ---> kinh). Sau đó là một màn chào hỏi xã giao của ổng để rồi ăn 1 tràng mắng + la lối om sòm + quát tháo nhặng xị của thầy Đại và cuối cùng là " anh theo tôi lên phòng giám thị " để viết bản kiểm điểm thôi ạ. Oh my GOD ... May mà lúc đó thầy mới hơi say ko thì ổng đã đời cô lựu, ra người thiên cổ rồi. AMEN . Thật là đáng sợ :-S :-S :-S

tùng12f

Member
hờ hờ, nếu nói về chuyện thầy Đại, thì anh va` 3 thằng bạn từng bị đình chỉ học 3 ngầy, mời bố mẹ và ghi vào học bạ vì tội...giờ ra chơi trốn ra ngoài trường đi ăn sáng, vào muộn 3 phút bị thầy Đại...tóm gọn...hixhix, thầy Đại mà khoan dung độ lượng đến vậy thì đúng là lần đầu tiên đc nghe thấy.

Red Devil

Member
ai chả biết thầy nghiêm nhưng kô ác, nhưng có người ác mà lại chẳng băng thầy nghiêm.
Này chuyện của em là chuyện thật nhé, có tiền bối nào kô tin hỏi thầyd Đại là biết ngay (đố dám)

mike

Member
hic!! chuyện này có đánh chết mình cũng ko tin!!! thà bảo trường mình mới tậu cho toàn bộ giáo viên mỗi người 1 con Sh mình còn tin hơn!! nhưng mà!!! chẹp biết đâu đấu nhỉ? mỗi thời một khác ...

Ê!Em xin đính chính câu chuyện chút xíu:Thật ra thì ĐQ hôm đó khá là "thành khẩn" nên mới khiến thầy...cảm động đó!À Dương,Mày kể về "bi kịch" môn CD của tao và nó hồi HKI đi!

VoxPopuli

Member
Mọi việc rất đơn giản:hải long mất học sinh giỏi do bị thầy ht ban cho 0 hk môn CD do đi mua giấy kiểm tra..

Cái thằng...đã nói thì nói cho rõ lun đi.Em là "khổ chủ" đây!Nguyên hôm đó đi mua giấy để thi HK môn CD,2 thằng vào sớm tận "1 phút",chẳng may gặp M.Đại đang quát tháo hội 12F dưới nhà.Và...Chuyện tiếp theo thế nào xin để Red DEvil kể tiếp cho nó khách quan >.<

VoxPopuli

Member
thầy Đại gặp long ta đi mua giấy về. mắng 1 trận.
gọi thầy Vinh xuống bảo nếu k0 cho long điểm 0 thì điềm 0 này thành của cả lớp.
long anh dũng nhận điểm kém.
hôm đó thi hk...

Nói chung là cũng đâu có oan ức chi đâu? Cho bọn mày tuoi.=))
Nhưng chỉ vì hum đấy thíu bọn mày mà bác Vinh chuyển chỗ tau, hết cả làm bài. Rốt lại thì 3points, cũng chẳng hơn đc j.:(
Chứ còn jai thoại về "thầy hiệu trưởng của chúng ta" thì có lẽ là viết 20 quyển hồi kí may ra mới đủ. Nhưng cũng vỗ tay chúc mừng vì ĐQ đã thoát nạn với 1 cái giá quá rẻ mạt. Phí mất film hay của anh em:)) :?

rai_cyber

Ôi ! Hình như topic này dành riêng để chỉ trích chú Đại hay sao ý nhỉ ???
Ghê quá ta , ko ngờ chú bé đến bây giờ vẫn còn cái thói bắt nạt học sinh , đến khổ cho ai vô phúc đụng độ chú ta lúc đang xỉn , đồ sát ngay.
Nhưng dù gì thì chú Đại cũng là hiệu trưởng , là trưởng lão 9 túi của trường , tuổi cao sức yếu gần đất xa trời sắp ngỏm rồi , các bạn học sinh CVA cố gắng nhẫn nhịn nói xấu chú ít thôi ( mặc dù là nói thật ) cho chú được lên thiên đường chứ ko đến tai thượng đế chú Đại lại phải xuống dưới ... thì ko phải mất mặt trường mình lắm ru .

rabu

Member
oài...3 năm học...năm nào cũng viết vào tờ nhận xét GV cuối năm chỉ 1 câu "thầy hiệu trưởng chưa hòa đồng với học sinh, rất mong năm học tới thầy sẽ vui vẻ nói chuyện hơn..."
.....3 năm.............ko 1 dấu hiệu gì cả.....chán.....
dù sao cũng đã ra trường, các em cố lên:)
nói đi nói lại thì thầy chỉ có cái nhược điểm đấy, còn đâu thì thầy cũng đã làm nhiều việc tốt cho trường. Mấy năm nữa ng` khác về thay, ko biết có đc như thầy ko:(

kiddo

Member
miu miu said:
Sao mọi người lại nói về thầy hiệu trưởng như vậy? THực ra thầy là một người thầy rất tốt mà ! THầy rất tâm lý tuy có nhiều lúc hơi bị làm sao nhưng nhìn chung là một hiệu trưởng của một ngôi trường lớn như trường mình thì thầy là một người thầy tốt rồi ! Đâu có gì để chê trách đâu
Chỉ riêng chuyện thầy giáo mà say xỉn ở trong trường đã là ko thể chấp nhận và ko thể bào chữa đc rồi (có phải chỉ 1 lần đâu). Chuyện này đâu chỉ coi là "hơi bị làm sao" dc. Hơn nữa thầy lại là "một hiệu trưởng của một ngôi trường lớn như trường mình" :( Không đáng trách hay sao???

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000