Thầy cô của chúng ta...

hieukhacle

Member
Chưa học văn cô Nguyệt nào đó, không biết cô ý có bí kíp gì, nhưng mà mỗi lớp đều có một sư phụ tầm cỡ. Năm nay hi vọng không phải đối chọi lại với các thầy cô có độc chiêu, không thì chết, nếu gặp thì mong vào các môn không thi đại học, lạy chúa

teddybear

Member
Giáo viên trường mình nhiều người có độc chiêu hay thật nhưng ít ra vẫn còn hiền chán so với ối trường khác. Thật đấy. Nói chung các thầy cô đều tình cảm lắm, ôi, nhớ thầy cô giáo cũ quá.... :((

fruit NHO

Active Member
nói chung là thầy kim ,thầy thông em chưa từng học qua!!thầy thắng thì học rùi!!!thầy đọc thơ hay kể chuyện cũng "thú vị" ra phết!!!nói chung là văn hóa văn nghệ là thầy khoái!!<ai nghe thơ của thầy chưa?>
hồi học kì1 lớp 9 em học lí của hà chaisi<chai en+oishi=chaissi> cho điểm dễ khủng khiếp!!!!!cưng học trò cực!!!lúc nào cũng thấy tươi!!mà ko hiểu sao thầy cười nhiều thế mà ko sợ bị thành yêu quái mồm rộng nhỉ? :9

teddybear

Member
Có ai biết cô Mai dạy Văn không? Hồi dạy lớp mình cô vừa mới ra trường, vừa dạy vừa run, tội nghiệp không chịu được... mà cô dạy cũng hay lắm. hiền ơi là hiền... cô ơi cô, nhớ cô quá đi mất :((

các anh chị có ai biết cô Oanh dạy toán ko????/ cái cô mà trè trẻ, ép tóc ấy, ai đã từng học thì truyền đạt kinh nghiệm cho em với, vừa vào trường, chả biết gì hết.....

fruit NHO

Active Member
cô Mai dạy văn hả??oài tưởng là cô mai già già hóa ra là cô mai trẻ!!!!cô mai dạy văn ở trường mình hình như còn 1 cô mai nữa đúng ko?
@bạch hoàng yến:em ơi đến chị đây vào trường đc 1 năm rùi mà đã bít đc đến 1 nửa giáo viên trường mình đâu!!!

lion_boy

chắc thầy có vẻ nổi tiếng ở trong trường lém nhỉ ,thầy phải có một ấn tượng gì với học sinh thì mới nhác luôn mồm như thế chứ

chip

Có phải cô Huyền dạy Toán mà là mẹ của anh gì cầu thủ đá bóng không nhỉ??? Cô hiền dễ sợ, hồi lớp 12 chủ nhiệm lớp của chị hiền ơi là hiền. Giờ kiểm tra của cô sướng đã đời. Các bài dạy của cô tuy mang theo dạng mẫu, mỗi một loại toán có một mẫu giải giống nhau. Chính nhờ có sự liệt kê đó mà hồi thi tốt nghiệp chuyên anh qua môn toán ngon ơ....

fruit NHO

Active Member
lúc đàu học cô thì hơi buồn ngủ....điểm cũng khá cao....trong giờ thì mún làm gì thì làm......còn nếu chép bài thì từ đầu giờ đến cuối giờ chỉ có chép và chép mà thôi!

ark

Active Member
Học cô Huyền muốn điểm cao ---> chăm chỉ chép bài + làm bài tập, làm càng dài càng tốt, cô còn đếm số tờ cơ mà =)) . Ngồi trên lớp ko cần nghe giảng, chỉ cần chép, vì có nghe giảng hay ko cũng thế :( Giờ kiểm tra ---> siêu dễ
Cô có tiếng là hiền mà vào lớp mình cũng phải dùng bao nhiêu biện pháp kỷ luật =))

emitrang18

Member
ark said:
Học cô Huyền muốn điểm cao ---> chăm chỉ chép bài + làm bài tập, làm càng dài càng tốt, cô còn đếm số tờ cơ mà =)) . Ngồi trên lớp ko cần nghe giảng, chỉ cần chép, vì có nghe giảng hay ko cũng thế :( Giờ kiểm tra ---> siêu dễ
Cô có tiếng là hiền mà vào lớp mình cũng phải dùng bao nhiêu biện pháp kỷ luật =))
hô hô, cô hiền cũng dùng biên pháp kỷ luật sao?Chị tưởng cô còn kô bít nó là cái gì cơ.
Mà trong giờ cô thì công nhận đứa nào chăm chép thì đảm bảo hiểu bài còn những đứa lười như emi này thì cuối giờ phải tự cầy 1 mình tìm cách giải.
Nhưng emi thích thế hơn.
hi` hi`

nattan

Huyền trang viết bài trong topic nè mà k thèm vào topic của lớp mình,--> hư nhé, tét cho 1 cái vào mông nè , tét tét...
Xin lỗi viết lộn chủ đề nha, vào để xử lý thành viên ấy mà!!! :p

fruit NHO

Active Member
hơ em nè...lên bản...chỉ nhờ cái hôm đấy làm bài tốt ,trình bày sạch mà đc con 10 ngon ơ<hôm đấy cứ tưởng 8 hay 7 cvif vừa 1 đứa bị 6....>
nói túm lại giờ đến lớp em thấy giờ nào cũng ngồi tập chép cả!

Nhung vit

Member
:D cô Huyền á, mẹ chồng chị đấy =)) :D ;;) Còn cô là mẹ của 2 anh cầu thủ đá bóng , 1 lớn là Đặng Phương Nam, anh bé là Đặng Thanh Phương :) Ngày xưa ở lớp mình và con Bích Bô là con dâu cô :p Nhớ cô quá :-(

Oái nghe mọi người kể mà chẳng thấy câu chuyện nào vui cả ? Để Oem kể chuyện lớp oem cho các anh các chị nghe nhé : Hông dám ...em vẫn hông dám ...hì hì

" Lớp 10 mới vào học chưa có ấn tượng lắm với trương DL. hix, vào bố khỉ mình hiền lành. Tụi nó đâm ra nhờn, nó trêu mình chứ ặc ặc ghet nhất mấy cái con nó ngồi gần cạnh thế. Mới được mấy tháng đầu mà nó cứ thế này chứ " Anh SunSilk bồ kết em đi ". Trời rã man ....Mình không nói....Nó lại nhờn, nó xàm xỡ, mị kiếp con gái nó cứ kéo chân kéo tay mình...Rồi mình ngồi dịc ra một tẹo nó bảo " Sợ mất phấn à ??? ". Trời điên thế...Mình vẫn im ko nói... kệ !

Giữa năm nó bày trò mang cai thiếp có nhạc đến đó mang vào lớp bật và giấu kín. Và cả giờ học ngồi nghe nhạc. Ko học gì, mấy lão hiệu phó mò vào tìm cũng không được...Đâm ra cú...Liệt vào rạng "Ká biệt", xếp loại hàng tuần vẫn đội sổ ? Hix ! Rồi cả giờ nghỉ giải lao nữa chứ tụi nó ra mua túi nước vào uống 1/2. Còn đâu rình rình nhắm đầu đứa nào mà Ốt...Khổ thân có lần một thằng cu bị ném cả2/3 túi giũa gáy. hix hix đành ở trần ...mấy em cứ " Ô ..ô ...ô...." !

Cuối năm lớp 10...
Có một con điên học cùng hồi cấp 2 nó ghét một thằng hay trêu nó. Cuối giờ nó lấy bút máy ra dùng mực vẩy nhau ...Ha ha ha buồn cười quá cơ =)) =)) tên kia bị nó vẩy kiểu gì mà đúng mép trông như nốt ruồi của cái con mụ gì ở Gala cười chứ...=)) =)) =)) Mình đau bụng vì cười nó...Mặt lão ta đã hơi điêu điêu đến mức buồn cười rồi thế mà còn bị thêm 1 chấm.....hahahaha buồn cười quá nhớ quá lớp 10 ơi ,....hahaha=))

Lớp 11 chuyển cơ sở về phố Phạm Hồng Thái , vẫn cái trò ném nước....vẫn thế ! Khối đứa con gái lớp khác đi dưới sân bị nó ném cho vào lưng, ướt....và tất nhiên....lại câu thơ của Hàn Mặc Tử đây mà " Áo em trắng quá nhìn Suyên qua =)) =)) hahaha". Nhưng nhớ nhất lần mấy đứa nó mua lươn + ếch mang đến ném nhau ....hahaha. Mấy đứa con gái bị dồn vào chạy loạn xạ cả lũ cười nhăn nhở hahaha. Phải nói thế nào nhỉ,có đứa suýt khóc hahaha vì giật mình khi bị nó ném cả con lươn to như đũa cả trúng đầu rơi xuống....! Giật cả mình hét toáng lên chạy lung tung ....eo ôi ...:)) haha Mẹ nó chứ nó ném nhau chưa đủ tụi nó điên hay sao ném cả ếch + lươn lên quạt trần mùa hạ. Cánh quạt chém con lươn racsk toạc cả ...Đã thế cái con mà nó vảy mực vào mặt thằng gì hồi lớp 10 đó nó cầm con lươn quay quay và thả ra ...eo ôi nó bay ...nó bay ...trung Sượt đàu một thằng...làm cho...". Cả lớp 11 chỉ có thế.

12 nghiêm túc hơn bị sát thủ mà ...Hay quá nhớ quá...

:>> :>> :>>

teddybear

Member
Trùi ui, hihi, giáo viên trường mình hơi bị nhìu người hay đó... Vui tính cực kì, nhưng mà cũng có nhiều người sát thủ ra phết... Hihi, hồi còn đi học vui thật đấy :)

mimanchi

Member
nhớ thày Thanh dạy Thể Dục ý, béo béo lùn lùn :D, học sinh tán một cái là cho nghỉ cả tiết luôn....nhớ có lần bảo thày "hôm nay thày nhiều đồ mới thế, áo mới, xe mới, đồng hồ mới.." thày rất hãnh diện cười cười... rồi khoe "Thày mới chuyển về nhà mới, sáng dậy thấy cái gì cũng mới, giường mới, tủ mới, bàn ghế mới, quay sang thấy mỗi vợ là cũ, cũng hơi chán" =)) kết luôn thày :D

teddybear

Member
mimanchi said:
nhớ thày Thanh dạy Thể Dục ý, béo béo lùn lùn :D, học sinh tán một cái là cho nghỉ cả tiết luôn....nhớ có lần bảo thày "hôm nay thày nhiều đồ mới thế, áo mới, xe mới, đồng hồ mới.." thày rất hãnh diện cười cười... rồi khoe "Thày mới chuyển về nhà mới, sáng dậy thấy cái gì cũng mới, giường mới, tủ mới, bàn ghế mới, quay sang thấy mỗi vợ là cũ, cũng hơi chán" =)) kết luôn thày :D
Mày có nhầm nhọt sang trồng trọt không đấy Chi thú... lớp mình có học thầy Thanh nào dạy thể dục đâu... buồn mày quá cơ... :9 :9

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000