Học sinh cấp 2 nói về thầy cô cấp 2

Linh Lanh

:D nhớ lại hồi trước các thầy cô dạy nghiêm nhưng vui. Lớp 9k mình học do cô Dung chủ nhiệm. Ngày trước nghiêm lắm, ai cũng phải sợ nhưng mà lớp hồi đấy càng nghiêm càng...phá tợn.
Rồi thầy Lương dạy toán nè, đến nhà thầy toàn được ăn củ đậu. Thầy nhớ từng đứa và hỏi chuyện từng đứa.
Tiếng Anh thì cũng có rất nhiều cô, nói chung ấn tượng nhất là cô Yến. Học cô hồi lớp 6 nhưng ấn tượng thì sâu lắm. Cái hồi học ở nhà Bát Giác ấy ...có ai biết mà nhớ ko? ( êu, cái hồi đấy vui nhỉ? lập thêm một topic chuyện vui nhà Bát Giác thôi :p)

cô Chiêm Hương nữa. Giờ cô mất rùi nhưng vẫn nhớ những gì cô dạy, kỉ niệm của cô với cả lớp.
....
Cô Hà ( hay gọi là cô Hà lùn) phụ trách ở trường, đi khai giảng nhớ cả trường im phăng phắc mà giọng cô oe óe ---> choáng.

nói chung là rất nhiều kỉ niệm về các thầy cô. Các bạn tiếp tục nhé, wow, mọi thứ xưa xửa xừa xưa ấy bây h hiện về sweet quá. :-(

shrewishgirl_151

Ủa hồi trước có phải chủ nhiệm của chị là cô Đàm Dung ko ạ???
Hiehie cô Dung cũng đang là chủ nhiệm lun cả 4 năm của lớp em bây giờ, về độ nghiêm thì ko còn gì phải nói ( có tiếng của trường mờ lại) , bọn lớp em ai cũng sợ cô ==> chính vì thế phải học nghiêm chỉnh, nếu cô mờ bít học hành ko tử tế là chít ngay
Còn cô Yến nữa, cô cũng dạy lớp bọn em (cả 4 năm cấp II luôn), cô dạy thì cực kì thoải mái lại dễ vào, nên lớp em ai cũng thích học Anh (cũng chưa hẳn là cả lớp nhưng mờ cũng 85% hì hì)

medusa

cong nhan co dam dung ghe that . co hom vao trong lop minh kiem tra ... ca lop mat tien toan tap .
em hoc co DO THU day sinh ne (chu nhiem ) con day van la co oanh ai bit co oanh k ?

tran hoang long

chị ơi! sành điệu gì thế chị, cái xe đây vn lạ mắt thôi, ở đâu là xe MINI mà đúng ko chị?
mà cái nhà phía sau chị co phải CO.XE của korea ko? thôi, em gần nhà thầy Lương đấy, con gói thầy xinh nhưng bé quá,hehe. em học cô Huấn

chocomog_257

Moderator
Chị Linh ơi sao cái họ của chị em chưa nghe thấy bao h nhỉ :D
Thầy Lương em học thêm ngay chỗ chùa Châu Long này, mà sao em chẳng biết gì về mấy cái vụ củ đậu của thầy nhỉ?
Cô Chiêm Hương hình như mất được gần 1 năm đúng ko chị
Còn cô Hà lùn chị nói bây giờ ko làm phụ trách nữa đâu, bây giờ ở đâu em cũng chẳng biết nữa. Hồi lớp 8 em học Sử của cô rùi :)
À chị ơi cái ảnh chữ ký chị chụp ở đâu thế chị
@ em Vân: anh biết cô Oanh nhưng chưa học cô bao h em ạ :D

Các ạnh chị huynh tỉ ơi!
Có ai bít j về cô Đào dạy Toán trg` mình ko?
Năm em lớp 6 cô dạy Toán cả Công nghệ!
Cô tâm lí cực luôn
Lên lớp 7 đổi cô Vị Thủy ---> lắm mồm cực kì!
ĐAU KHỔ
Mong rằng năm nay sao mai xuất hiện, cũng là lúc cô Đào bước vào lớp em và nói...
_ Cô chào cả lớp!
:D

Linh Lanh

@shrewishgirl_151: ừ chị học cô Dung. Thế bây h em đang học cô D à? Lớp gì thế?
@tranhoanglong:không phải Korea đâu em ạ :D
@chocomog_257:họ của chị độc đáo mà, người tài giỏi thì trên đời này chỉ có 1 thui em ạ ( hehe:D) :p. Ảnh đấy chị chụp ở Oklahoma city.
Cô Hà lùn đấy bây h chuyển lên Việt Đức rùi.
Có em nào học cô Thủy dạy hóa không? cô Hà dạy sử gầy gầy nữa. Cô dạy Toán có cô Thảo nữa thì phải...
Có rất nhiều thầy cô mà chị thích nhưng quên tên. Các thầy cô ko dạy chị nhưng chị rất quý. Chị nhớ có cô giáo dạy Sinh thì phải, trông dáng người đậm đậm , tóc ngắn xoăn xoăn mà hay ra ...đá cầu với học sinh ấy.

chocomog_257

Moderator
Chị ơi, các cô chị nói cấp 2 em đều học hết cả rồi :D
Cô dạy Sinh mà chị bảo chắc là cô Tâm - bé bự nhất trường đấy.
@ muội Nhung: có phải muội học cô Thu Đào không? Cô Đào dạy Lý lớp huynh hồi lớp 8 đấy :D

shrewishgirl_151

@ chị Linh : lớp em bi giờ là lớp 9C2 (nói thật với chị là lớp em chả ngoan tí nào , lười học lắm, toàn chơi thui, hehe nhưng trong số đấy ko có em)
@ em Nhung: mấy cô em bảo chị chả bít cô nào cả, có buồn đời ko cơ chứ (vì chả có ai đã từng ghé chân vào lớp chị cả)

Thế hử??? Thế chị có bít cô Trang dạy thể dục ko???
Nhắc đến thể dục mới nhớ, năm em lớp 6 ( chị lớp 7) bon em học cùng với bọn chị tiết Thể dục thứ 5 tiết 3. Hie hie hie!
Kinh chưa???

shrewishgirl_151

Ủa sao mà em nhớ thế hử
đến bay giờ chị cũng chẳng nhớ nữa
mà hình như la đúng thế thật
hồi lớp 7 chị có học thể dục thứ 5
và có 1 lớp nào đấy (bé hơn) học cùng
Trí nhớ dai thật

chocomog_257

Moderator
Cô Tuyết Nga, à cô dạy B2 của ông nhỉ
Bây h cô ý chuyển lên làm ở Phòng GD Quận roài, được bác Trưởng phòng ưu tiên nhiều lắm...

haketu

Member
sao ông biết
định khai giảng năm nay sang thăm cô==>tiếc quá
thôi sang thăm ông Sang ba chấm j` j` đó vậy

Sang.... D chứ Sang j????
Ông bán bánh mỳ là Hồng Thất Công fai ko nhẩy???
@ chị Hà: Lớp bé bé đấy em cá là lớp em luôn :D
Thì thứ 5 tiết 3 chỉ có 2 lớp chị iem mình thui mừ!!!

haketu

Member
lớp 6 thì ai mà chả ngoan
nhớ lại mình hồi lớp 6 và lớp 9: chắc chả ai nhận ra nữa
có mỗi ông đình mình là ju~ nguyên phong cách ... cù lần thôi

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000