du hoc Phap

khong bit trong 4r co bac nao hoc Phap ngoai em khong nhay? iem nghe noi di du hoc P ma di tu khi het lop 10 thi kho lem. hic, thanh ra giac mo cua iem tan thanh may khoi la vi the do. co 5 d/c sang hoc ma chi co 3 d/c hoc dc thui. hic. ben do lai con hoc ca triet va xa hoi hoc nua chu. Ac, chit mat ;)
iem so lem, nho ko hoc noi, di ze thi kho, lai phai hoc lai 1 nam, co bac nao bit gi ve probleme nay thi noi gium iem cai di. de em con lieu duong ma di hoc. iem khong muon truot DH dau!!! :(

khong bit trong 4r co bac nao hoc Phap ngoai em khong nhay?
Chinh ta day chu con ai khac nua, nguoi anh hung chi so ma thoi.
ben do lai con hoc ca triet va xa hoi hoc nua chu. Ac, chit mat ;)
Cai nay thi sai bet, hoc triet hoc hay xa hoi hoc tuy thuoc vao minh hoc nganh nao chu, dau phai cu hoc dai hoc cua Phap la phai hoc nhung mon do.
Con neu co loi khuyen thi thang nay chi khuyen la cu hoc xong cap III da, di dau ma voi. Khi co BAC roi, luc do xin vao hoc dai hoc de nhu an chuoi vay. Tai ben nay thi BAC kho lam, khong de nhu nha minh dau

không bít anh T đang học cấp 3 hay học ĐH vậy? nhung theo em bít thì học cấp 3 bên đó phải học một số môn XH , cũng có thể là mình dc chọn nhung cũng có thể ko, bên đó còn có cả môn năng khiếu nũa mà và hihi, hơi bị hay, TV của mình cũng dc coi là một môn năng khiếu đó. ko bít thông tin này có chính xác 100% ko nhảy???!!! :p B) :D

nmv_2301

Member
Bằng BAC khó thì đằng nào cũng vẫn phải thi thôi...Thi bằng BAC bên này quá dễ ư, nhiều người đỗ ư? Thế sang bên kia sẽ như thế nào...? Dễ thì để làm gì cơ chứ..? Nhìn người ta học ư?....Thi bằng BAC bên kia tuy khó nhưng cố gắng thì có sao đâu..với lại đỗ BAC bên đó mới thật sự vinh dự chứ....lại còn biết được sức học của mình nữa.....đừng bao giờ so sánh thiệt hơn như vậy...nguy hiểm lắm đó... :D :p Học cho mình chứ học cho ai mà phải sợ..thi thì thi chứ sao
Học:
Trước là đẹp mặt sau là ấm thân
Đừng bao giờ sợ khó nhe.....mọi người phải cố gắng lên...

nmv_2301

Member
Học bên pháp có nhiều ngành để mà chọn lắm...không phải ngành nào cũng có triết và xã hội đâu mà sợ.....mà học cái đó ở P cũng hay đấy chứ có phải như ở VN đâu.....Nói thật nhé dại gì mà học ở VN tổ hại thân mà thôi.....V không hiểu VN giỏi ở chỗ nào....
Xem tiếp "Cùng nhau tâm sự"

LinhChiCVA-

Member
Vậy mà em đã chọn VN để học đấy.. ngại xa nhà lắm lắm.. dù papa mama động viên nhìu nhưng ...
Mỗi nơi có một cái hay chứ. Em biết đi du học có nhiều cái lợi, mở mang kiến thức... bằng tốt nghiệp xịn.... thế nhưng mà cái khoản xa gia đình là em ko có chịu được.
Còn một vấn đề em hơi bị bức xúc, là giá trị của những chuyến du học...
Chi fí du học Pháp rẻ, cuộc sống thanh bình, nên có những người coi Pháp là con đường để thoát thân khỏi những khó khăn trong hiện tại...
Mang tiếng đi du học, nhưng như đi du ... lịch, đi độ một năm, hết tiền hoặc lực học có hạn là revenir tout de suite...
Em có một số người bạn như thế... đâm ra.. hix.. em chẳng muốn như thế...
.. chỉ là suy nghĩ cá nhân em thui nhá... có cái đúng và cũng có cái chưa đúng.. xin tham khảo...^^

nmv_2301

Member
nếu không nhầm thì trước kia LinhChi học lớp Pháp ở trường Giảng Võ đúng không?
còn giờ đã học xong Chu Văn An rồi...(biết là chị nhưng khi khuyên nhau một cái gì đó thì coi như là bạn bè) Chi ơi, quả thật học lớp Song ngữ có những trường hợp xảy ra như vậy nhưng đừng có vì thế mà tự tin...nếu Chi tin vào bản thân mình thì Chi có thể vượt qua tất cả, học tốt là đằng khác đấy chứ...còn về chi phí đi ư, cần gì cứ phải nhất nhất đi theo sự giúp đỡ của bố mẹ, nếu Chi thật sự muốn đi thật sự tự tin thì Chi có thể xin học bổng của đại sư quán Pháp....thế thì đỡ phải lo rồi còn gì, đúng không? Chúc thành công........tự tin rồi sẽ thành đạt...

Mình đi thì cứ đi thôi, Nhung chẳng quan tâm coi người khác ra sao và nó khó khăn thế nào, on s'en fou des autres mừ, với lại Nhung bít là thế nào sang đó cũng có anh ấy và Vũ, đứa bạn thân, rất rất thân ở bên cạnh, xa gia đình mà có 2 ngừi ấy ở bên là cũng đủ hạnh phúc và tự thấy có đủ nghị lực để vượt qua mọi khó khăn rùi!

GiangNguyen

Member
Theo minh thi da xac nhan sang Phap hoc thi fai chap nhan cuoc song tu lap hoan toan , xa gia dinh , nhieu kho khan se fai doi dien , chuong trinh hoc se kho hon nhieu ... Nhung minh nghi hoc DH o VN cung k den noi te , hoc xong DH o nha roi sang day hoc cao hoc , luc do minh cung da thanh nguoi lon , doi dien voi chuyen xa gia dinh ... cung se don gian hon .
:)

GiangNguyen

Member
Nếu em định sang đây học tiếng thêm trong hè thì có thể đến Alliance ở bên này , giá khoảng hơn 500e/tháng , voi thời gian la 4h/ngày hoặc hơn 200e/tháng , 2h/ngày. Nếu có điều kiện thì hè sang đây học tiếng , sẽ có cơ hội nghe nói lên nhanh hơn nhiều.
Bonne chance. :)

GiangNguyen

Member
Học tiếng bên này thì giá cũng k đắt đến 3000/khoá đâu em ạ , học ở Alliance bên này là hơn 500e/thang với 4h/ngay , hơn 200e/thg với 2h/ngày. Nóichung la có điều kiện thì hè nên sang học tiếng , như vậy tiếng của em se lên rất nhanh.
Bonne chance. :)

Hic...............đây ko pahỉ là đi học tiếng chị ạ.....................nó là do trường tổ chức để giao lưu với học hỏi thêm thui....................mà thường thì một đơn vị nào đó tổ chức à chả đắt................hic.............chẳng mún đi

Cái giá chính xác của 1 chuyến đi Pháp la 4500$ => 1 cái giá cắt cổ trong vòng 1 tháng ở Pháp đúng ko bà con ?? ;) , con tui thì lại nghe đươpcj 1 số lời khuyên là học xong đại học bên VN đi , rồi sang Phap sau đó bà con ạ , ý kiến của bà con thì sao nhỉ >>>??? B)

kendappa

Member
bye bọn mày ... năm nay tao sẽ đi ... ở lại vui vẻ
trường daudet là trường kinh doanh nên giá đắt lắm. Chứ nếu có người quen thì rẻ thôi. Tiền vé cả đi cả về rẻ nhất( của hàng không nhật) là 1100$ ko đắt lắm ... ăn ở thì mất khoảng 1000$ cho 1 tháng nữa ... vị chi là 2100$ cho 1 tháng du lịch. Nhưng vì đi du lịch, hay đi laong quang nên cũng dự trù vác 1 ít tiền mua đồ .... mất khoảng 2500$ đến 3000$ là hết đất

chubby

Trời thấy mọi người trong tôpic này rôm rả quá ha? mình mới vào và muốn góp vui chút! Học ở Pháp ư? Hay chọn VN? Cái này hay đó but theo mình rút ra từ bản thân trước khi đã quyết định chọn đi du học nói chung và Fap nói riêng thì THỰC SỰ CÂN THIÊT PHẢI HIỂU RÕ MÌNH KHẢ NĂNG ĐẾN ĐÂU? SỞ THÍCH VÀ NIỀM ĐAM MÊ CỦA MÌNH LÀ GÌ? TRÁNH TÌNH TRẠNG FAIRE N'IMPORTE QUOI, SAU NÀY PHẢI MẤT THỜI GIAN SUY NGHĨ LẠI...hơn ữa còn tốn tiền tốn của nữa chứ phải ko các ban?

GiangNguyen

Member
Đúng là hiện tại bên Pháp có 1 số người mang tiếng là đi du học nhưng k học gì cả , coi sang đây như 1 cách để thoát , cứ nghĩ là đơn giản , những người đó thường là từ tiếng Anh chuyển sang , sang 2 năm học tiếng nhưng cũng k thi nổi trong ki thi tiếng vào các trường ĐH :angry:
Cho nên chị nghĩ là nếu xác định sang đây là fải học thật sự chứ k như ở VN , k học vẫn có thể qua , ở đây k học thì sẽ k thể đến nhà thầy cô , xin điểm ... đó cũng là 1 cái hay , có thể luyện cho mình tính tự giác . :)

tinhtinh86

Thực sự có năng lực hẵng đi du học. Tớ được nghe rất nhiều chuyện của hs VN khi đi học ở nước ngoài, đặc biệt là Pháp (trước đây cũng có ý định đi Pháp mừ). Số hs sang đó ko học được fải về nước ko fải là ít, môi trường sống bên đó dễ làm người ta thay đổi, bạn nên suy nghĩ cho kĩ.
Tốt nhất học hết lớp12 rồi đi. Định đi Pháp thì nên học lớp F, hết cấp3 có bằng BAC ko fải thi tiếng mà được xét điểm đó vào ĐH bên Pháp luôn, còn n~ bạn học D5 fải tham dự 1 kì thi do ĐSQ tổ chức vào tháng2 hàng năm (như vậy sẽ miễn cho bạn 1 năm học lại tiếng).

Co be vo tu

Member
ơ, thằng bạn mình nó đi Pháp 1 năm. Mới ti teo học vài chữ nhưng mà đi dược 1 năm. Sau đó chăc ko có khả năng thi được đại học bên đấy nên đành chuyển sang nước khác.
Ẹ, thấy đau khổ thế đây. Sao ko ở VN cho rồi. Có phải đi du học là sướng đâu ;) :(

GiangNguyen

Member
Căn bản nhiều người nghĩ học ở Pháp rẻ , về nhiều mặt nên từ đang học TA cũng sang đây học bắt đầu từ đầu TP , sau 1 năm dự kì thi vào ĐH => tỉ lệ đỗ k cao => học tiếp thêm 1 năm tiếng => fí thời gian .
Đừng nghĩ đi du học là sướng , nhưng dù sao cũng luyện cho mình đc tính tự lập , tự lo lấy cuộc sống .
Ở đây có ai đang học ở Pháp k ?

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000