web trường mình có nên có thêm hoạt động???

chuabietgi

Member
thật sự khi với vào 4r thì sẽ có rất nhiều điều thú vị ( mới ma ) nhưng khi đã gắn bó với 4R 1 thời gian thì thực sự ngoài việc làm chỗ giao lưu với các thành viên , em nghĩ 4r nên có 1 vài hoạt động nhằm quảng bá 4r và thu hút các member hơn !!
VD : @ 1 cuộc bình chọn trên 4r liên quan đến trường mà tham gia chỉ qua 4r đến cuối đợt sẽ có phần thưởng trước trường 9 ( các cuộc thi về các ngày lễ lớn như kỉ niêm ngày thành lập trường,.... )
@ những cuộc thi như miss ảnh ( các 4r khác làm nhièu ròi ) ( chẳng hạn ko biết mọi người nghĩ sao chứ cái liveshow cua LAT >>> tuy ko tán thành nhưng em nhìn nhận về sự thu hút của nó <<< cái này chỉ là vd về sức hút thui , ko phải bảo 4r trường minh đi theo con đường đó đâu !!!)

nói chung em nghĩ nên có nhiều hoạt động khác nữa , chứ ko thì thật sự sẽ rất khó thu hút thêm member

smooth

Member
ý kiến của Hoàng Linh rất hay, trường mình ko liên quan gì đến forum thì phải làm cho nó liên quan, forum này là của hs CVA cơ mà ! trong này có nhiều bạn trong BCH đoàn, nên xem xét xem có thể thực hiện ý tưởng của Hoàng Linh ko. ít ra là trong bản tin đầu tuần của trường nên nhắc đến cva.org --> sẽ có nhiều hs CVA chú ý đến trang web của trường, để có cái mà nhắc đến thì forum cũng sẽ phải hoạt động tích cực hơn.

chuabietgi

Member
mà sao nhà trường mình vô lí thế nhảy???
1 trang web là bộ mặt cảu trường vậy mà nhà trường chẳng chút quan tâm đén nỗi các anh chị phải bỏ tiền túi ra làm?!?!? đây là gặp phải toàn những người có ý thức xây dựng giữ gìn 4r , chư nếu ko thì ... Mà cũng may là 4r hoạt động tốt và cũng đã quảng bá được phần nào hình ảnh cảu trường , nếu mà có chuyện gì xảy ra á thì em chắc thể nào cũng lắm chuyện. nói thật người ngoài chẳng ai có thể nghĩ rằng web trường CVA mà chẳng có gì liên quan đến CVA >> tự phát >> khổ thế!?!?!

unni_x

Active Member
Thôi hỏi tại sao làm gì, 4r của trường mà trường mình ko hề có chút kinh phí nào đóng góp cho hoạt động, chán từ năm lớp 10 đến giờ ko buồn than nữa rùi :( 4r mới hoạt động được hơn 2 năm, muốn có 1 Đại hội hoành tráng chắc phải phát triển 1 thời gian nữa, chứ ngay bây giờ thì có lẽ khó có thể.... :(
to bác Smooth : bác ơi, bi h trên 4r gần như ko còn ai hoạt động trong Đoàn trường nữa đâu, lứa 0306 sắp mãn nhiệm rùi, còn các em khóa 0407 thuộc Đoàn trường thì người ko lên Net bao giờ, người ko biết Net là cái gì hoặc cùng lắm có lên nhưng ko lên 4r trường :-S

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Tất cả những điều đó là phụ thuộc vào tất cả những thành viên thế hệ sau này như bọn em đó. Anh đây phải khổ luyện để duy trì nó là anh đã làm hết sức có thể rồi. Mong rằng với một tập thể thành viên hoạt động và có ý thức tập thể thì mới mong có được một sức mạnh để phát huy được những điều mà các em mong muốn.
Nhưng hiện nay chúng ta vẫn có thể đơn lẻ quảng bá website đến bạn bè xung quanh...bằng nhiều cách khác nhau.
Bản thân anh thì vẫn thường xuyên quảng bá bằng cách gửi tin nhắn yahoo đến tất cả bạn bè trong list; khi tham gia các diễn đàn khác thì anh đăng ký với tên Chuvanan.org :D hoặc để chữ ký có giới thiệu đến website Chuvanan.org :D

Kid08

Member
Bản thân anh thì vẫn thường xuyên quảng bá bằng cách gửi tin nhắn yahoo đến tất cả bạn bè trong list; khi tham gia các diễn đàn khác thì anh đăng ký với tên Chuvanan.org hoặc để chữ ký có giới thiệu đến website Chuvanan.org
Anh ơi ý Linh ko phải là quảng cáo kiểu này, nó muốn 4r có thêm các hoạt động khác như bầu chọn 1 cái gì đó, tổ chức 1 cuộc chơi có thưởng, như thế sẽ giúp 4r phong phú và đa dạng hơn, lúc đó chắc chắn sẽ tăng mem, chứ quảng cáo kiểu send mess YM cũng ko phải hay lắm.

Chúc 4r phát triển ;) :D

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
@ em Hải:
Tổ chức cỏ thưởng thì đâu có thiếu cách em ơi...
Nhưng cái chính là AI tài trợ ý ;)
Tiền để duy trì cái trang web này đã thiếu, em lại còn mơ đến những cái kia... :-<

chuabietgi

Member
thế sao mọi người không chủ động làm đơn xin nhà trường hoặc xin tài trợ , em nghĩ việc này không kho , chỉ cằn mỗi học sinh đong góp thêm 2k mỗi học kì thì thoải mái mà , khi đó web cũng sẽ có điều kiện để pt phong phú hơn !!!

Kid08

Member
Tổ chức cỏ thưởng thì đâu có thiếu cách em ơi...
Nhưng cái chính là AI tài trợ ý
Tiền để duy trì cái trang web này đã thiếu, em lại còn mơ đến những cái kia...
HỜ, ko ngờ web trường lại thiếu thốn đến thế, tình hình phải đề nghị trường lẹ thôi

ark

Active Member
Gallery vẫn.... nghèo nàn quá T_T
Trong 4rum có box Cấp 2 rồi :D Album cũng add nhé anh Lam

Mà Gallery có khi nên cho phép nhận xét ảnh chứ T_T 2 anh chị admin bận thì để em... quản lý cho :D

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Nói chung giờ website đã được ra đời, nó còn tồn tại và phát triển hay không là tùy thuộc vào sự năng động và tham gia của các thành viên. Còn về vấn đề tài chính thì các em đừng nên nghĩ đến trường làm gì, vì anh cũng đã nhiều lần đề cập rồi nhưng mà dường như anh phải sống cảnh "ai nấu cơm thì ngồi đầu nồi mà xúc cơm"....
Anh mong rằng những thế hệ sau này sẽ có một sân chơi lành mạnh, một nơi trao đổi thông tin phong phú.

Thế sao ko kêu gọi thành viên 4rum quyên góp hả anh, em nghĩ là cũng có những thành viên gắn bó với 4rum, cũng muốn giúp đỡ 4rum fát triển mà

chuabietgi

Member
ark said:
Mà Gallery có khi nên cho phép nhận xét ảnh chứ T_T 2 anh chị admin bận thì để em... quản lý cho :D
phải rồi >> cho phép nhận xét , bình chọn những tấm ảnh của những tập thể lớp cá tính nhất >> 4r sẽ rất sôi nổi và phong phú !!!
nếu làm thì cho thằng em phụ trách cái này với !!!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000