Du học Canada nè!!!

hatovica

Member
OH, ko mất tiền ở, mất 1 chút tiền ăn thôi thì còn được nhiều hơn là học bổng đấy, hihi. Vậy là em có ng` quen bên này ah? Nếu đúng như thế thì khi nào làm hồ sơ đừng có khai là có ng` quen nhé! KO là ở nhà luôn đấy!

Em có thể xin địa chỉ nhà ng` quen của em, rồi lên cái website mà anh đưa, chọn cho mình 1 trường ở gần nhà ng` quen của em, để sau này đi học cho tiện. Toronto District School Board có nhiều trường lắm, tha hồ chọn. Nhưng miễn sao em tìm đc trg` mà tiện cho việc đi lại, với ng` ta có xu hướng ưu tiên cho SV quốc tế thì vẫn sẽ hơn.

Tất nhiên là nếu có đk sang ngay từ cấp 3 thì còn gì bằng, chứ xong cấp 3 mới đi, sang đây lọ mọ tiếng Anh khổ lắm! hik...

winter09

Moderator
Nhưng sang từ cấp 3, vẫn phải trả 12000$can/ năm, cấp 3 ko có học bổng đúng ko ạ?Mà mình phải apply trường mình chọn, lại thủ tục, à mà phải viết luận, cái mà em rất dốt

hatovica

Member
winter09 said:
Nhưng sang từ cấp 3, vẫn phải trả 12000$can/ năm, cấp 3 ko có học bổng đúng ko ạ?Mà mình phải apply trường mình chọn, lại thủ tục, à mà phải viết luận, cái mà em rất dốt
Khi apply thì em ko cần phải viết luận đâu, còn hồ sơ, thủ tục để xin visa thì là đương nhiên rồi.

hatovica

Member
gnart_lyt said:
Anh Sơn bao giờ qua lại Can
Em có nhìn thấy status của anh chưa? Hik... anh qua đây hôm 8-8 rồi...

Cho em hỏi cái, mẫu đơn apply ntn?
Em hỏi mẫu đơn gì nhỉ? Đơn để xin vào trường cấp 3 thì trong cái link anh gửi cho em có rồi đấy! Còn đơn để xin visa, thì anh nghĩ là em nếu có đk thì đi qua trung tâm sẽ ok hơn. :)

winter09

Moderator
Custodianship Declaration Forms--->cái này là có ng` bảo hộ đúng ko ạ?
Thế theo anh 3 trường cấp 3 nào tốt nhất ở Toronto??EM mới hỏi đc 1 trường West Toronto CI

hatovica

Member
winter09 said:
Custodianship Declaration Forms--->cái này là có ng` bảo hộ đúng ko ạ?
Thế theo anh 3 trường cấp 3 nào tốt nhất ở Toronto??EM mới hỏi đc 1 trường West Toronto CI
Cái đó đúng là ng` bảo trợ đấy em ạ. Khi điền vào tờ đó, em phải nói ai đứng ra làm custodian cho em mang tờ khai đến luật sư để ng` ta công chứng cho.

Còn thông tin về trường cấp 3 nào tốt thì nói thật là anh chịu. Nhưng có 1 điều anh chắc là sẽ ko có sự chênh lệch nhiều đâu. Nên theo anh, tiêu chí đầu tiên mà em nên chọn 1 trường cấp 3 là gần nhà, hoặc tiện xe bus ỏ subway. Như thế sẽ tốt hơn. Rồi khi sang được, vào học 1 thời gian, thì em sẽ nghe ngóng và sẽ có thêm nhiều thông tin về các trường cấp 3 khác.

Nếu em khó khăn trong việc chọn trường sao cho tiện việc đi lại hoặc gần nhà, và nếu em ko ngại thì đưa địa chỉ của nhà người quen của em bên này cho anh, anh sẽ search cho em nhé!

Thân.

winter09

Moderator
Em biết cái trường anh nói, nhưng em em nói trường này ko tốt
To receive an Ontario Secondary School Diploma, students need to complete at least thirty (30) credits in secondary school (one credit is normally one course). --->em sang sẽ bị thiếu credits đúng ko?

hatovica

Member
Như anh đã nói, là về chất lượng của trường thì anh chịu. Anh chỉ chọn trường cho em dựa trên tiêu chí là gần thôi. Nếu em em biết thì em có thể nhờ em em chọn giúp một trường, như thế sẽ tôt hơn.

Còn về số lượng credit, khi em apply vào trường, người ta sẽ dựa vào bảng điểm của em để xét xem em có thể transfer được những cái nào. Rồi còn thiếu bao nhiêu, thiếu những cái gì thì người ta sẽ thông báo cho em để xem lấy khi học ở trường của người ta cho đủ 30 credits.

ZKillua

Em sắp qua thăm cái máng lợn của anh đây anh Sơn ạ :) . Em vừa mới nhận được visa sáng nay, 29 này em bay . Transit 3 lần, hơi mệt :-S . Mong là sẽ sớm gặp lại anh. Thân

hatovica

Member
CHÚC MỪNG CHÚ EM!!! Cái máng lợn của anh nói chung và riêng anh nói riêng đã sẵn sàng welcome chú sang đây rồi. Chú bay như thế thì vất vả quá, nhưng thôi, sang đây anh bù cho, :D :D :D

Thượng lộ bình an!

Anh.

koki_fcuk86

Member
Tiện thể block thêm nick Lê Tân Sơn cũng được ... :))
Sao dạo này chán thế này ... toàn các em trai hỏi đi du học ... các em gái sợ lạnh hay sao mà không dám sang Canada nhỉ :))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000