Thầy Mão tổng giám thị

unperfect_man86

hồi lớp 12 (2 năm trước), 7h45 đến trường, vào = cổng mặt đường thụy khuê í ( nhưng tất nhiên ko phải cổng chính, đến giờ vẫn chưa hiểu tại sao h đấy cổng vẫn mở), có 1 em xinh xinh vào trước mình 20s, linh tính mách bảo thế nào đang chạy hộc tốc đứng lại nấp sau Văn phòng đoàn ( nhà D thì phải, cái nhà bg mới sửa í). Y như rằng toét 1 cái, con bé được MrCat hộ tống vào tận phòng gt, mà thầy quái lém, còn đứng 1 lúc xem còn đứa nào ko, may mình nấp được.1 lúc sau mò lên lớp hết hơn nửa tiết, may đúng tiết cô Hoa Lan thân yêu :))
1 lần nữa bị cô Toàn đuổi khỏi lớp, mò xuống cantin ăn mì,đúng lúc đi ngang qua nhà A thì thầy từ phòng phát thanh ra, thía nà nại lấp sau cái cây cổ thụ (bg bị chặt rồi :(( ) rồi tò tò đi sau lưng thầy luồn ra cantin (và còn 1 điều là cũng chưa hiểu tại sao cái cổng cantin lúc đấy vẫn mở :)) )
nhưng nói chung là thầy tốt lắm, cực tốt ý, các em khóa sau có phạm lỗi thì cứ nhận là đc tha sạch, yên tâm đi, đừng mất công cãi Thầy cáu lên thì phiền.
Ko biết bao giờ thầy nghỉ nhỉ,dạo này đến trường suốt mà ko gặp thầy,toàn thấy Mr Tuất, nhớ phết.

À còn nữa,có lần phải làm bài thi tìm hiểu truyền thống CVA, câu hỏi : tên vị hiệu trưởng đầu tiên, trả lời : cái đấy thì em ko biết, nhưng em biết chắc vị Tổng giám thị đầu tiên của trường Bưởi là thầy Tí, rồi thầy Sửu.Đến bg đương nhiệm là thầy Mão........... =))

nhớ thầy,nhớ trường quá :((

Bea_da91

Cảm ơn các anh chị vì lời khuyên quý báu đó

Trước đây nghe bọn bạn em đi thi ở trường về kể cứ co rúm lại.

Bi h hết sợ roài

:X :X

Hum nay là một ngày đẹp zời B-)

Ice_Fire

Member
Mai len gap t.Mao 1 lan truoc luc di nao :-B
Hom thi tot nghiep , du'ng cach' xa > 30 met' con` nhi`n ra + qua't mi`nh :-< , de? bi. 2 con ba.n < tha^n , xinh > no' cuoi` :(( ... sao mat' thay` tinh the' :((

_he^n'_

hôm đến nhận lớp em cũng đụng Mr.Cat 1 lần...sợ hú hồn lun
...chả là học sinh mới nên hok bik chơi hẳn quả quần jeans vô trường...đi qua nhà B 1 cách bình an, đến nhà A thì...toét...1 tiếng còi từ hành lang vọng lên làm bao nhiu là các anh chị 11,12 nhìn lên (xem đứa nèo mà xấu số thía...:D). Sau 1 hồi tra hỏi ní nịch trích ngang & đại bản doanh, Mr.Cat dọa lun lần sau mà kòn mặc quần jeans đến trường thì cẩn thận...kòn nói ji` nữa thì em quên roài :)...đã thía lại được kon mụ chủ nhiệm dọa nếu mặc quần jeans thì bị ổng
nhốt vào cái nhà cạnh phòng bảo vệ=> sợ lun:(
bi giờ thì em đã hỉu sao các vị pô lão lại sợ Mr.Cat đến vậy=> cạch lun ah:p

winter09

Moderator
Hôm nay tập quân sự, thằng bạn em mặc áo kẻ ca rô xanh tím than và quần bt---->bác Mão gọi ra: ai cho anh mặc áo sáng màu ntnày hả?Lại còn quần bò (???)Ăn chơi à??---->bó tay,

hum nay thầy mão lên lớp mình kiểm tra đồng phục!!!! cả lớp đang náo loạn cả lên thì bỗng 1 thằng bảo: "ôi!! hum nay áo thầy đẹp thế?"các bác biết thầy nói rì ko?
"cóa mua ko?":)) :))

giraffe

Member
mùa đông này ko biết các em có phải mua đồng phục ko nhò ?????
học kỳ hai năm cuối, bọn chị xuýt bị bắt mua. May quá. Cái áo xấu kinh chỉ có thầy mới dám mặc thôi, lại còn đi quảng cáo nữa chứ

winter09

Moderator
Em chưa bị thầy tuýt còi lần nào nhá. Lúc nào cũng vâng vâng dạ dạ, pác í chuẩn bị nhớ mặt em roài, lớp trưởng khổ thế đấy. Thỉnh thoảng gọi ra bảo ban, nhắc nhở--->run cầm cập:(

hồi chị đi học còn làm thư ký, chỉ vì không ghi đủ những đứa nghỉ thui mà lúc nào chị cũng được diện kiến thầy Mão ở cái gầm cầu thang nhà A:(
huhu thầy còn bảo mình là "man trá" nữa chứ huhu:(( :(( :((

winter09

Moderator
Hôm nay lớp em làm party , bị bác giám thị nhà E gọi bác Mão sang Sợ kinh hồn. lúc đầu bác í ko phát hiện ra, nhưng sau đó bác vào lớp và lại cái giọng oanh vàng vang lên "Lớp trưởng đâu?Ai cho ăn trong lớp thế này??" Sợ gần chết . Nhưng hum nay bác Mão mới lĩnh lương hay sao ế, bác nhắc rất nhỏ nhẹ, lần sau muốn tổ chức thì fải xin fép bác giám thị kia nhá Mặt rất giả nai;-) "fải xin fép ạ?Vâng thế làn sau cháu sẽ làm như thế ạ. Cháu xin lỗi bác ạ" Nghe giả tạo quá=)). Bác cũng thấy em ngoan nên thoai, tha cho, mặc dù lớp lúc đấy bẩn kinh khủng, coca với vỏ kẹo của fải gọi là>:) Hum nay tự nhiên iu bác Mão ghê gớm :p

Ice_Fire

Member
Nhớ thầy thế ^.^
Hok biết 4 năm sau về còn được gặp thầy hok hay về hưu mất rồi
Chờ em nhé , thầy ơi :">
=)) sao giống viết cho ny thế ^.^

lion_heart90

thầy mão nhiều lúc hơi bị tốt luôn:):),,nhớ cái lần năm trc ông í cho ae mình vào trong trốn ông Đại cái lần đi học muộn còn gì:)):))

Hôm nọ mới bít là lương của Thầy chỉ có 300n/tháng thôi. Vậy mà Thầy lúc nào cũng tận tâm tận tụy với trường, với học sinh.Càng thấy yêu quý và kính phục Thầy hơn nữa. Kính mong Thầy luôn mạnh khỏe để mỗi năm hội trường về lại được chụp ảnh cùng Thầy.

12d2er - 98-01

Ohlala

Member
lương thầy chỉ có 300k thôi sao?....shock!
kết quả tóc trắng của thầy...mà các thầy ở CVA mốt tóc trắng thì phải...^_^

poranius

Member
:(( Sao ít thế? Ông Đại ki bo kẹt xỉn, trường thì to mà tổng (Tổng nhá ko phải phó) giám thị lương lại có 300K. Đáng ra giám thị phải được so sánh ngang với giáo viên, bởi vì đến trường là giáo dục về 2 mặt tư cách và văn hóa. Mà thầy Mão lại là tổng giám thị, tức là ngang với cả chủ nhiệm 1 khoa thì lương bét ra phải là 1 tr chứ. :| Em nói thế có gì ko phải mong các bác bỏ quá cho... :|

f_l_o_r_a

Member
oai`, sáng nay vừa bị bắt vì tội đi học muộn xong, Lại bài ca chống đối chính quyền, bó tay, công nhận đi muộn là ko tốt, chỉ tội thầy làm em mất 1 tiết đại roài, mà tuần sau thì em ktra 1 tiết, chán thật. Lại còn bị kêu là con gái j mà chạy lung tung trong sân, ặc, đi muộn thì phải chạy chứ? Được cái hôm ra dáng đi học muộn, chạy vào lớp cho nó phải phép thì bị bắt, biết thế cứ chậm rãi mà đi, có khi lại..................;))

oạch nói đến thầy Mão lại nhớ kỉ niệm năm mình học lớp 11.Mùa đông mình mặc quần bò ngang nhiên đi wa phòng giám thị thế là thầy Mão tuýt còi, mình ko đứng lại bỏ chạy tóe khói :)).Cuối cùng là thầy đuổi theo ra tận ngoài đường.Ặc ặc :)).Phải công nhận thầy rất dẻo dai :D

xtungd3

Hồi đầu năm, đang lang thang trong trường thì tự nhiên "Tuýttttttttt...."
Giật bắn mình, quay lại thấy bác Kitty đang đi về phía mình => HOẢNG (Nghĩ bụng: "Quái lạ, có làm gì sai trái đâu mà bị gọi T__T").
Rồi giọng oanh vàng cất lên:" Anh kia, anh có... vào đội bóng rổ không?" :)) :))
(Chắc tại thấy em cao quá - 1m84 mà >"<)
Pó tay pó chân ...

HaThu

Member
Cả nhà ơi ! biểu tình đòi tăng lương thầy Mão, hix lương thầy thấp quá :( :( . Thầy còn phục vụ nhà trường là vì lòng yêu con trẻ thôi ( mặc dù đám con trẻ này nghịch hơn quỷ sứ ), đồng luơng ấy bây giờ chẳng nuôi nổi một miệng ăn một tháng. Thầy ơi ....em thương thầy còn hơn n iu em nữa :(( :((

Ôi,cách đây 1 ngày em cũng thương thầy y như chị vậy :( nhưng đến tiết 2 sáng nay em mới đc biết rằng B-) thầy ko poor chút nào,thậm chí còn :...... Sau đây em xin trích nguyên văn những lời thầy nói trong buổi nghỉ tiết của lớp em B-)
- Nhà thầy rất giàu có x 4 ;;)
- Đừng nghĩ thầy đi xe đạp mà coi thường B-)
- Thầy là ng` đầu tiên trong trường đi xe máy đấy B-)
- Thầy mua cho con trai thầy hẳn 1 con D.... 100 triệu B-)
.....
Thầy còn nói nhiều lắm,nhưng em chỉ nhớ đc 1 số ý chính thui :-"

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000