Thầy Mão tổng giám thị

Ice_Fire

Member
Năm nay đã 68 tuổi , nhưng thầy vẫn không rời bỏ công việc của mình ... Tôi nhớ rất rõ cái lần mình mất 2k đóng tiền gọi điện về nhà trong số hơn 10 lần ngồi tại căn phòng đó ... :-(

ark

Active Member
Chán nhỉ, sao thầy ko về nghỉ ngơi cho rồi i-) ở lại làm gì cho khổ học sinh :-(
Hình như buổi chiều Mão ko đến trường, sao bọn khối chiều sướng thế nhỉ :( :(

Pham Huy Thong

Các bạn khối sáng khổ thật đấy :-S :-S :-S
Khối chiều học thật là thoải mái nhưng cũng có những hôm thầy Mão đi kiểm tra
khối đứa chết, khối đứa bị thương!!!! :D :D =)) =))

tớ đây đã từng bị thầy mão bắt lại không cho đi thi học kì 1 năm lớp mười kéo theo việc đó là 1 đống tác hại
thế nhưng tớ vẫn yêu thầy Mão lắm
vì tớ cứ thấy thầy khổ khổ thế nào í ( già rùi mà còn phải đi làm, mình đi học dạy từ 6h mà thầy phải bắt bọn mình chứng tỏ thày phải dạy từ khoảng 5h30 :-S )mà trông thầy lọ mọ đi xe đạp ... :-S

keichan_A4

^^Khổ ghê nhỉ!Tớ chưa bị thầy Mão túm bao giơ cả!Tớ học khối chiều mà nhưng sáng thứ 4 nào đi học TD cũng nghe thấy thầy thông báo"Hôm nay tôi đi kiểm tra vệ sinh.."Nghe nhiều đến thuộc lòng!

sessshomaru

nói là nói thế chứ nếu những hom nao Mr. SAlem nghỉ là lại thấy thiếu thiếu một cái gì đấy!!!!!!!!! :-/ :-/ . Nghe giọng thầy nhiều wa nên cũng quen rồi. ;) ;) . Lớp tớ hôm 20/11 tặng hoa thầy -> thầy có khóc đấy.

khachluhanh1987

Hehe, các chú cứ ngán thầy Mão, anh bảo bây giờ thầy ấy nghỉ hưu xem, sân trường thiếu tiếng còi của thầy ấy buồn lắm đấy. Các chú cứ để ý hôm nào thầy nghỉ không khí trường buồn hẳn. Thầy ấy là vua còi đấy.

russianfall_174

pink_pangolin said:
tớ đây đã từng bị thầy mão bắt lại không cho đi thi học kì 1 năm lớp mười kéo theo việc đó là 1 đống tác hại
thế nhưng tớ vẫn yêu thầy Mão lắm
vì tớ cứ thấy thầy khổ khổ thế nào í ( già rùi mà còn phải đi làm, mình đi học dạy từ 6h mà thầy phải bắt bọn mình chứng tỏ thày phải dạy từ khoảng 5h30 :-S )mà trông thầy lọ mọ đi xe đạp ... :-S
Thế thì bạn chưa được nghe thầy kể vì sao thầy phải đi xe đạp tới trường rùi. Bọn tớ thì đã vinh dự được nghe tới 2 lần. Hôm đấy lớp tớ trống tiết, không hiểu làm sao thầy biết mà lên "nói chuyện thân mật" :-( Thầy kể trước kia thầy cũng đi xe máy đến trường nhưng vì bị một anh học sinh trường mình đi xe máy tông phải (không biết ai để mình xin chữ ký :q: ) nên từ đó thầy đi làm bằng xe đạp. Thầy còn nói thế này: "Các con đừng thấy tôi đi xe đạp tới trường mà nghĩ tôi khổ nhé. Nếu cần tôi cũng có cả Dylan để đi đấy" (đoạn này cả lớp tớ vỗ tay rào rào :D ). Thấy còn kể chuyện con trai con gái thầy ở nhà thế nào nữa cơ. Nói chung là thầy không khổ như bạn nghĩ đâu. Yên tâm đi. :)

smooth

Member
russianfall_174 said:
Thầy còn nói thế này: "Các con đừng thấy tôi đi xe đạp tới trường mà nghĩ tôi khổ nhé. Nếu cần tôi cũng có cả Dylan để đi đấy" (đoạn này cả lớp tớ vỗ tay rào rào :D ). Thấy còn kể chuyện con trai con gái thầy ở nhà thế nào nữa cơ. Nói chung là thầy không khổ như bạn nghĩ đâu. Yên tâm đi. :)
còn cả câu "các con đừng tưởng tôi đi làm cho cái trường này vì 300k lương tháng, có trường còn mới tôi về làm tổng giám thị, lương 1t mà tôi cũng ko đi kia kìa. Trình độ của tôi là phải phục vụ cho trường CVA này" :D
thầy Mão có 1 băng lần nào cũng tua đi tua lại. thầy còn bảo tuy đi xe đạp nhưng mà mua cả Dylan cho con đi học =)) =))

Pham Huy Thong

Thầy Mão là một ng tốt bụng thầy rất nhiệt tình, thầy là ng tốt nhất trong các thày cô giám thị, thầy tôt hơn thầy Tuấn rất nhiều các bạn nên nhớ điều này nhé

God bless u

Member
Tớ thích thày Tuấn hơn. Hôm 26/3 trước xin hoa trong cái lẵng của trường cho lớp cắm thi, thày xui bê bó vào sau cánh gà rồi từ từ rút. Không rút trước công chúng thì lộ liễu quá=))
Thày Mão cũng tốt, dù chưa đụng phải bao giờ :D Chẳng biết mọi người thấy thế nào chứ mình thấy thày ý hiền phết.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Đi học ở CVA mà mình chỉ "đụng" phải giám thị có 2 lần...
1 lần vì đi học sát giờ quá, thế là lao thẳng luôn cái xe đạp vào sân trường (đi cổng phụ, gửi xe ở giữa nhà E cũ và cái day nhà mà được gọi là "phòng thí nghiệm" ý...). Thế là bị 1 bác (bác trai) giám thị... huýt còi (mình chẳng biết tên bác ấy là gì, nhưng mà bác ấy già già rồi...), giật thót cả mình, nhưng mà còn vài mét nữa thì đến chỗ gửi xe, thế là minh mình cứ thế... phóng tiếp. Lúc đấy nghĩ: thà để bác ý "huýt còi" còn hơn bị chủ nhiệm thấy mình xếp hàng muộn :p (hồi đấy bọn chị còn ngoan thế đấy, không như các em bây giờ... :D ). Thấy mình vẫn... lao ầm ầm, thế là bác ý... chạy theo :p , và hỏi "Chị học lớp nào?!?", thế nhưng mà mình đã kịp khóa xe, chào bac 1 câu rõ to, và chạy biến rồi :) . Lúc về, lại chào bác 1 câu thật to nữa :D .
Còn lần thứ 2 là do mải nói chuyện với cô bạn, thế là quên không khóa xe, lúc tan học, tự nhiên không thấy xe mình đâu nữa, sợ hết cả hồn, hỏi ra mới biết là "luật" trong trường CVA là quên không khóa xe thì sẽ bị... tịch thu xe =)) , nghe xong suýt nữa thì sặc vì... buồn cười, nhưng mà lúc đấy phải giữ vẻ mặt rất... đau khổ vì sự đãng trí của mình... Mấy đứa bạn xin xỏ mãi mới lấy được cái xe cà tàng TQ của mình (chứ nó có phải là cái xe gì đặc biẹt đâu cơ chứ), thế mà vẫn phải nộp tiền "phạt", mình cũng chẳng nhớ là bao nhiêu nữa, nhưng cao nhất cũng chỉ 5000 là cùng... Chẳng hiểu cái tiền phạt đó thì có ý nghĩa gì nhỉ? :-/

Ở trường mà mình chẳng biết mặt giám thị nào với giám thị nào, còn thầy Mão thì qua nhìn ảnh mới biết mặt :>>
Còn 1 chuyện nữa về thầy Mão, nhưng lúc khác mình kể sau :D .

Mà mình chuyển topic này sang bên "Kỷ niệm tuổi học trò" nhé, các anh các chị khóa cũ có nhiều chuyện hay để kể về thầy Mão hơn nhiều :q:
Đến thế hệ các em là thầy đã hiền đi rất rất rất nhiều rồi đấy, chứ bọn chị trở lên thì..... :-S
:D

Ấy là hồi chị học mới có cái vụ cháy thoát như thế(mà bác nào đấy chị ơi?)
Như hôm thằng Tuấn Anh đi học muộn, đi vào trường, làm y hệt chị ấy, thế là bị thấy Mão tóm, kết tội "Bỏ chạy". Thế có khiếp ko! :)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hì, thì chị đã bảo là chị chịu, không biết tên các bác giám thị mà... :p
Cái hôm đấy bác này cũng... quyết tâm bắt chị lắm, nhưng mà chị xin, chị bảo với bác ấy là chị chưa có "tiền án tiền sử" gì cả, chắc là trông mặt chị ngoan đến dễ thương quá nên bác ý tha cho... :>> :9 (hay là vì chị chạy nhanh quá nhỉ :> :cool: ). Chứ lúc đấy cũng có 1 HS khác phóng xe, nhưng bị bắt mà em... :p

em không ghét hai thầy nhưng mà cũng chẳng quý vì em là thằng suốt ngày đi học muộn :">:">,toàn bị mấy thầy mời vào phòng giám thị uống nước thì chịu thế nào nổi :-:)-:)-(
bao nhiêu lần chạy đến cầu thang còn bị lôi xuống -->>chim Cú

fruit NHO

Active Member
em chưa từng chứng kiến cảnh học sinh chạy trc ,thầy mão chạy theo đuổi nhưng lwops em thì nhìu lắm...thấy chúng nó bảo thầy mão chạy nhanh lắm!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000