Những chuyến xe chở thương yêu ^^

ablaze gem

Member
...........Chiếc hộp ánh sáng...........

....Vân hay tự gọi chiếc xe bus thường ngày như thế......trong bóng tối trải dài...chiếc xe bus nó hay đi như một chiếc hộp ấm áp....chở đầy ánh sáng...lững lờ trôi giữa ngàn ánh sao...giữa trăng rằm...giữa gió hồ...chuyến xe muộn khép lại một ngày đầy ắp tiếng cười... đầy ắp yêu thương.....^^...

.....Vân hay tự mình thong dong từng bước chân dài tìm ra bến xe bus.....ngồi lặng ở đây hàng giờ...ngắm những dòng người trôi đi... ồn ã........Hà Nội của bon chen...Hà Nội của sấp ngửa đang hiện hữu trước mắt nó........Từng chuyến xe bus chậm chạp trờ tới....1...2..3....con bé đếm....và lần nào cũng vậy....chuyến xe thứ 7 sẽ là chuyến xe nó đi.....chẳng hiểu nổi vì sao..........

...Hà Nội những ngày này hay mưa...vài cơn mưa lạc mùa tìm về trên mái phố.....Vân ngồi trên xe bus.... đưa ngón tay...vẽ vài ký tự lên trên tấm cửa lính đầy hơi nước......nước lăn chậm trên tấm kính....như reo vui.....như nhỏ giọt vào tim nó.......

...Chẳng hiểu từ bao giờ....nó yêu chuyến xe bus của mình.....chuyến xe nó mong ngóng mỗi buổi sớm mai thức dậy.........mỗi chập tối mặt trời buông ánh đỏ ối xuống mặt Hồ Tây......có lẽ....từ khi nó gặp được những người bạn trên tuyến xe thương yêu ấy....tuyến xe số 31 ^_^......

...to be continue....

Nhoc_Maruko

Member
.............chuyến xe 31.................
.........những chiếc xe chở thương yêu ............. như một phần ko thể thiếu trong cuộc sống của nó ............ Chiếc xe trở nên thân thuộc đến nỗi nó chẳng còn cảm thấy khó chịu mỗi khi phải đứng hay chen chúc trong bầu ko khí đến ngột ngạt......

Chiếc xe chở những cô cậu học trò.............lúc nào cũng ồn ào với những câu chuyện ko đầu ko cuối .............. những gương mặt quen thuộc ............... những tiếng cười .........

Chiếc xe lướt đi giữa đường phố Hà Nội ............. chở đầy những kỉ niệm .............

............những chuyến xe của tuổi học trò..................

fruit NHO

Active Member
hình như dân CVA trường mình hay đi xe 31 và 50 nhất nhỉ<xe 50 hồi xưa ,tức là từ khi chưa đổi bến ,thì vui đã đời nhưng mà bây giờ thì không vui bằng 31
mà công nhận ngồi trên xe bú mỗi ngày mưa thì dễ...tâm trạng lắm!! :rolleyes:

NQD

Member
Thế đã có anh chị nào làm được việc gì đó gọi là tốt đẹp ở trên xe buyt chưa?
Người nào đó cần tìm đường chẳng hạn. Hay là một vị khách nước ngoài cần tìm địa chỉ...
Thế đã có ai biết được chuyện có 2 cô bé trường Chu trêu một cậu bé ở trường Phan Đình Phùng trên chuyến xe mang số hiệu 31 chưa.
Nói đúng ra là 2 chị. Bây giờ đã là học sinh lớp 12 rồi, chắc là A3. Tình cờ em di chung chuyến xe mới biết đấy chứ. Chả hiểu tại sao lại bắt cậu bé đó gọi bằng bà trong khi bằng tuổi. Tại sao con gái lại thích làm vai trên nhỉ? Thế thì già lắm?

God bless u

Member
Đi xe bus nhiều cái hay lắm. Lớp tui đi chơi sang nhà đứa nào xa cũng đi bằng xe buyt, rất tiện lợi, vui nữa. Thành ra bi giờ đi trên đường thấy xe buyt nhiều lúc vẫn thấy hay hay.....:D

fruit NHO

Active Member
Thế đã có anh chị nào làm được việc gì đó gọi là tốt đẹp ở trên xe buyt chưa?Người nào đó cần tìm đường chẳng hạn. Hay là một vị khách nước ngoài cần tìm địa chỉ...
cái này thì nhiều lắm bé ạ!!!
Thế đã có ai biết được chuyện có 2 cô bé trường Chu trêu một cậu bé ở trường Phan Đình Phùng trên chuyến xe mang số hiệu 31 chưa.Nói đúng ra là 2 chị. Bây giờ đã là học sinh lớp 12 rồi, chắc là A3. Tình cờ em di chung chuyến xe mới biết đấy chứ. Chả hiểu tại sao lại bắt cậu bé đó gọi bằng bà trong khi bằng tuổi. Tại sao con gái lại thích làm vai trên nhỉ? Thế thì già lắm?
bé ko bit hả?con gái vốn hiếu thắng mà!!!!thêm nữa nhiều khi như thế nhỡ lại nddc 1 kỉ niệm vui thì sao??chẳng lẽ lúc nào cũng ngồi trên xe và ..tâm trạng???teen thì phải vui tươi chứ!!!có thể nói là...làm nòng xe lên chẳng hạn!

Nhoc_Maruko

Member
NQD said:
Thế đã có ai biết được chuyện có 2 cô bé trường Chu trêu một cậu bé ở trường Phan Đình Phùng trên chuyến xe mang số hiệu 31 chưa.
ah , chuyện này thì maruko ko bít
nhưng mà mình biết chuyện 1 ông Phan Đình Phùng lớp 12 ngố tàu chuyên bị mấy bà chị 11 trường mình trêu ! :cool:
anh quạt í , chị Ngọc nhỉ ? :D

fruit NHO

Active Member
oai`!oạch!!cứ tưởng nhóc đi 22!!!!công nhận là xe 31 cũng nhiều nhân trường mình!!nhưng xe 22 có vẻ đông hơn!!khiếp sáng nào cũng chết bẹp!! X-(

kid_30_05

Nhoc_Maruko said:
.............chuyến xe 31.................
.........những chiếc xe chở thương yêu ............. như một phần ko thể thiếu trong cuộc sống của nó ............ Chiếc xe trở nên thân thuộc đến nỗi nó chẳng còn cảm thấy khó chịu mỗi khi phải đứng hay chen chúc trong bầu ko khí đến ngột ngạt......

Chiếc xe chở những cô cậu học trò.............lúc nào cũng ồn ào với những câu chuyện ko đầu ko cuối .............. những gương mặt quen thuộc ............... những tiếng cười .........

Chiếc xe lướt đi giữa đường phố Hà Nội ............. chở đầy những kỉ niệm .............

............những chuyến xe của tuổi học trò..................
giang ơi đâu phải là tớ không bít giang thích xuân diệu đâu
thể hiên hơi nhìu đấy
mà tớ đôngys là cái xe 31 của giang tuy có anh trần phú đẹp giai nhưng vẫn ít hấp dẫn lắm
xe 14 zui hơn
bà con ơi có ai đi 14 ở đây ko
tớ sắp đi 14 rồi

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000